Phần mềm phát wifi cho laptop win XP, win 7, win 8

Thảo luận trong 'Phần mềm - Games' bắt đầu bởi boy_lonely_cr, 30/4/13.

1. boy_lonely_cr

boy_lonely_cr Thành viên

Phan mem phat wifi

Nhắc tới việc phát wifi cho laptop, máy tính kể cả trên windows xp, windows 7 hay windows 8 thì thông thường có 2 cách là sử dụng tính năng sẵn có trong windows các bạn có thể đọc thêm cach phat wifi cho laptop hoặc xem bài viết bên dưới bài viết này để tìm hiểu thêm nhưng đa số thường khá phức tạp nếu bạn không rành về tin học và một số máy cũng rất khó thức hiện thường xảy ra lỗi. Còn cách thứ 2 là sử dụng phan mem phat wifi cho laptop thì lại khá đơn giản và hiệu quả, tuy nhiên chúng ta phải cài đặt thêm phần mềm tuy nhỏ nhưng là phần mềm có bản quyền. Các bạn nào không rành về tin học thì có thể dùng cái này để dễ dàng phát wifi từ laptop để sử dụng cho các máy tính, laptop khác hoặc sử dụng cho điện thoại di động, smartphone.

Connectify - Là 1 trong những phần mềm phát wifi tốt nhất hiện nay tuy nhiên việc ..... của nó cũng hơi lằng nhằng

Download phần mềm phát wifi cho laptop máy tính

or
    upfile.vn

Sau khi download về các bạn cài đặt bình thường sau đó vào file host tại đường dẫn:

C:\Windows\System32\drivers\etc

Thêm dòng IP xuống cuối file:

127.0.0.1 updates.connectify.me

Mở chương trình nhấn vào biểu tượng góc trái trên của phần mềm hoặc lúc đầu cài đặt xuất hiện chữ Enter License
    ngắt mạng sau đó điền key:

Email: rene.bidner@hotmail.com
    Serial: QE4943-K24T79-KKJKKA-M2NQKW-XWVZYT-Z8DN8J-6NEN1A-UCRZ1A-EM8E7J-AV529K-ZEDV52-4EYYFV-T4UE7G-AFVAYW-77G5B4-JKNBJS-Z4MEX7-HRB2TT-N7GVF4-UBXNJS-288MXL-G5GAPU-3UQ

Sau khi hoàn tất quá trình cài đặt, biểu tượng của phần mềm sẽ xuất hiện ở trên khay hệ thống, đồng thời 1 hộp thoại hiện ra cho phép bạn thiết lập phần mềm theo từng bước. Tuy nhiên hộp thoại này không thực sự cần thiết, nhấn Cancel để bỏ qua hộp thoại này.

Bây giờ, kích đôi vào biểu tượng của phần mềm trên khay hệ thống. Từ giao diện hiện ra, bạn đặt tên cho mạng Wifi mà mình khởi tạo tại mục Wi-Fi Name, điền mật khẩu để kết nối Wifi tại mục Password.

Tại mục Internet, bạn chọn loại kết nối Internet mà laptop bạn đang sử dụng. Thông thường, bạn sẽ đang sử dụng Internet trực tiếp từ modem thông qua dây nối, sau đó mới phát Wifi đến các thiết bị khác. Do vậy, tại đây bạn chọn Local Area Network.

Cuối cùng, nhấn nút Start Hotspot.

Chờ trong giây lát để Connectify bắt đầu quá trình phát sóng Wifi từ laptop. Một khi nút Start Hotspot chuyển thành nút Stop Hotspot, nghĩa là Connectify đã hoàn tất việc phát sóng wifi từ laptop.

Lưu ý: trong trường hợp bạn quên mật khẩu wifi mình đã khởi tạo trên Connectify, có thể nhấn vào nút View bên cạnh ô điền mật khẩu để xem lại mật khẩu mình đã khởi tạo.

Giờ đây, các thiết bị bên ngoài muốn kết nối vào Wifi do laptop đang tạo ra thì chỉ việc mở tính năng Wifi, dò tìm kết nối, điền mật khẩu và truy cập mạng wifi tương tự như các điểm phát wifi thông thường.

Trên giao diện chính của Connectify sẽ hiển thị danh sách các thiết bị đang kết nối vào hệ thống Wifi do bạn tạo ra, từ đây bạn có thể biết được có thiết bị nào đang “câu trộm” sóng Wifi của bạn hay không. Để ngừng việc phát sóng Wifi từ laptop, bạn chỉ việc nhấn nút Stop Hotspot trên giao diện của phần mềm.

Hoặc 1 link khác:

Seri Key sưu tầm
    VIP01@unlimitedlicense.com.us
    XJU8NQ-CEDB8X-BUYQZX-66N8Z1-RZAA1C-DGJTBK-LXLJCD-ZYQ6UQ-EH68UN-YHFD29-CXBGFD-8UCX7F-VS64XN-7HFVD9-X3LG5G-APQ

VIP02@unlimitedlicense.com.us
    QU37RU-XHX6A8-6BQN48-MWATDX-1QTGH4-1CDGJT-BKLXLJ-CDZYQ2-JQEH68-UNYHFD-29CXBG-FD8UCX-7FVS64-XN7HFV-D9X3LG-5GAPQ

VIP03@unlimitedlicense.com.us
    L2RUQL-GWN8L4-28RYYB-EE68Q1-AQ5Z51-CDGJTB-KLXLJC-DZYQ6J-QEH68U-NYHFD2-9CXBGF-D8UCX7-FVS64X-N7HFVD-9X3LG5-GAPQ

VIP04@unlimitedlicense.com.us
    VBLZVW-3U9KXV-62J9YD-Q3UYA1-AEQX21-CDGJTB-KLXLJC-DZYQ2M-QEH68U-NYHFD2-9CXBGF-D8UCX7-FVS64X-N7HFVD-9X3LG5-GAPQ

VIP05@unlimitedlicense.com.us
    RJC4PY-TADC3T-S6D2DZ-XDG5Z1-QU3PA1-CDGJTB-KLXLJC-DZYQ6M-QEH68U-NYHFD2-9CXBGF-D8UCX7-FVS64X-N7HFVD-9X3LG5-GAPQ

VIP06@unlimitedlicense.com.us
    QT3HZP-MVKF94-TNPAPG-NRCNLF-1QQ8FD-1CDGJT-BKLXLJ-CDZYQ2-8QEH68-UNYHFD-29CXBG-FD8UCX-7FVS64-XN7HFV-D9X3LG-5GAPQ

VIP07@unlimitedlicense.com.us
    TQXPQF-3SXP4C-5B98JJ-PSLHQ1-AE3CC1-CDGJTB-KLXLJC-DZYQ68-QEH68U-NYHFD2-9CXBGF-D8UCX7-FVS64X-N7HFVD-9X3LG5-GAPQ

VIP08@unlimitedlicense.com.us
    WBEU7Q-CNVF7E-H5EPE2-T63HZ1-Z4PQ1C-DGJTBK-LXLJCD-ZYQ2KQ-EH68UN-YHFD29-CXBGFD-8UCX7F-VS64XN-7HFVD9-X3LG5G-APQ

VIP09@unlimitedlicense.com.us
    QEAPYH-6JG9ET-9SYVNQ-A6W8EC-1QUDSR-1CDGJT-BKLXLJ-CDZYQ6-KQEH68-UNYHFD-29CXBG-FD8UCX-7FVS64-XN7HFV-D9X3LG-5GAPQ

VIP10@unlimitedlicense.com.us
    QEE899-9SGGYX-T8L5NY-4BAQ89-1PD6Q1-CDGJTB-KLXLJC-DZYZ2U-QEH68U-NYHFD2-9CXBGF-D8UCX7-FVS64X-N7HFVD-9X3LG5-GAPQ

VIP1@unlimitedlicense.com.us
    QTWGLD-K65FFW-79GTFE-67XXJX-1ATRXS-1CDGJT-BKLXLJ-CDZYZ2-QHVV28-BNNSFY-4JEXNS-F24JKN-JHRVJU-LNNJSH-8KU3LS-XK2

VIP2@unlimitedlicense.com.us
    74Y4YU-LW3KSP-DQCRQW-FD6JZ1-AQ9T41-CDGJTB-KLXLJC-DZYW2Q-HVV28B-NNSFY4-JEXNSF-24JKNJ-HRVJUL-NNJSH8-KU3LSX-K2

VIP3@unlimitedlicense.com.us
    QTW3D3-F359QD-ZRJJPA-84QSH3-1AEZCR-1CDGJT-BKLXLJ-CDZYX2-QHVV28-BNNSFY-4JEXNS-F24JKN-JHRVJU-LNNJSH-8KU3LS-XK2

VIP4@unlimitedlicense.com.us
    W85SDD-MPCGW3-ET5AYV-B6XV21-JD4Q1C-DGJTBK-LXLJCD-ZYE2QH-VV28BN-NSFY4J-EXNSF2-4JKNJH-RVJULN-NJSH8K-U3LSXK-2

VIP5@unlimitedlicense.com.us
    ED9LEJ-FBP7CX-NA6SN5-4GALQ1-AQTB31-CDGJTB-KLXLJC-DZYC2Q-HVV28B-NNSFY4-JEXNSF-24JKNJ-HRVJUL-NNJSH8-KU3LSX-K2

VIP6@unlimitedlicense.com.us
    SM4VUE-WU6W7E-QBUZVS-ANVEA1-26FQ1C-DGJTBK-LXLJCD-ZYR2QH-VV28BN-NSFY4J-EXNSF2-4JKNJH-RVJULN-NJSH8K-U3LSXK-2

VIP7@unlimitedlicense.com.us
    BJ886J-JA9D2K-6UNFCC-JFRWZ1-QTA341-CDGJTB-KLXLJC-DZYV2Q-HVV28B-NNSFY4-JEXNSF-24JKNJ-HRVJUL-NNJSH8-KU3LSX-K2

VIP8@unlimitedlicense.com.us
    QQZ775-6FM6CE-BRQFR8-E8AWJ2-1T4GQ1-CDGJTB-KLXLJC-DZYT2Q-HVV28B-NNSFY4-JEXNSF-24JKNJ-HRVJUL-NNJSH8-KU3LSX-K2

VIP9@unlimitedlicense.com.us
    6Z49GL-MTYP28-NJAHWU-L9C5A1-QTGSF1-CDGJTB-KLXLJC-DZYB2Q-HVV28B-NNSFY4-JEXNSF-24JKNJ-HRVJUL-NNJSH8-KU3LSX-K2
    :
    badbad2011, trungyenbai, vudinhca3 người khác thích nội dung này.
  2. anhdung1510

anhdung1510 Thành viên

chẳng có key nào được bác chủ thớt ạ
  3. boy_lonely_cr

boy_lonely_cr Thành viên

minh thu dc moi up len muk
  4. nguyendat_dc

nguyendat_dc Thành viên

thank bạn nhé mình lam dc rui
  5. masonuce

masonuce Moderator

Đồng chí lại chèn link ads..ly rồi.
  6. lucaslam

lucaslam Thành viên

Laptop Vio, win 7 64bit, cài vào bị loi màn hình xanh, giò không vô mạng được luôn,bạn nào chỉ mình với
  7. sonic681991

sonic681991 Thành viên

chắc bạn chưa ngắt mạng đó! Mình làm ok. uninstall và thử lại đi bạn.
  8. sonic681991

sonic681991 Thành viên

Tks chủ thớt ghi rõ ràng e làm ngon ơ lun! :)) nãy giờ trục trặc quài khó chịu quá :)))
  9. snowdream

snowdream Thành viên

ngon,thanks chủ thớt ;)
  10. Phạm Như Toản

Phạm Như Toản Thành viên mới

sao giao diện mình cài lên nó như thế này vậy pác boy_lonely_cr ơi!
    Untitled.
    Mình không bắt Wifi được nhưng tìm vẫn thấy mà máy tính no network access. Kíu mình với Pác ơi.
    Thanks các Pác trước nhé.
  11. Phạm Như Toản

Phạm Như Toản Thành viên mới

Mình đang sài D-Com viettel.
    Muốn phát Wifi cho thằng Novo7 Venus2013.
    Giúp tớ với nhé.
    Thanks!
  12. xalomail

xalomail Thành viên

13. xalomail

xalomail Thành viên

14. trungyenbai

trungyenbai Thành viên

pass giải nén đâu bác ơi ?
  15. trungyenbai

trungyenbai Thành viên

ah, em thấy rồi, thank bác
  16. sieuphongdo

sieuphongdo Thành viên

ko thấy pass giải nén giúp với cả nhà ơi
  17. vit_conGMC

vit_conGMC Thành viên

cài cái này làm mình bật/tắt máy chậm đi cả phút
  18. xalomail

xalomail Thành viên

19. xalomail

xalomail Thành viên

Với ứng dụng miễn phí mà Connectify.me giới thiệu, bạn có thể dễ dàng biến chiếc PC cài Windows thành một điểm phát tín hiệu không dây WiFi trong vòng năm phút.
    Ngay sau khi thiết lập thông số cho ứng dụng, bạn đã có thể bắt đầu sử dụng các thiết bị có khả năng kết nối không dây để truy cập Internet.

Gói ứng dụng này hỗ trợ để có thể chạy Connectify Hotspot Lite, Hotspot PRO và Dispatch trên Windows 7/8. Người dùng Windows XP/Vista thì có thể download các phiên bản tương thích tại file đính kèm.

HƯỚNG DẪN

Việc cài đặt rất đơn giản. Bạn chỉ cần truy cập Connectify.me, tải về ứng dụng (hiện tại bạn phải đăng ký một tài khoản để nhận liên kết tải phần mềm).

Connectify sẽ hiển thị một logo nho nhỏ ở khay hệ thống. Để tiến hành chia sẻ Internet, bạn click vào logo Connectify trên khay thông báo.

1. Chọn kết nối Internet bạn muốn chia sẻ.

2. Chọn tên của mạng không dây sẽ tạo.

3. Tạo mật khẩu.

4. Nhấp nút Internet Sharing để kích hoạt mạng không dây.

5. Trên các thiết bị khác, bạn sẽ nhận thấy tín hiệu sóng WiFi mới. Chỉ cần chọn kết nối và nhập mật khẩu là thành công.

Người dùng hẳn đã quen biết ứng dụng MiFi, có chức năng tương tự. Điểm khác biệt là MiFi chỉ hỗ trợ kết nối dành cho 3- 5 người dùng, còn Connectify cho phép nhiều người cùng kết nối một lúc. Ngoài ra khác với MiFi, một phần mềm thương mại, Connectify hoàn toàn miễn phí.

Hiện tại Connectify chỉ hỗ trợ Windows 7 và Windows Server 2008 r2. Lý do là Windows 7 được thiết kế vượt trội về tính năng mạng, so với các phiên bản Windows trước đó.

Bạn có thể sử dụng các hệ điều hành khác, với PC hỗ trợ tính năng kết nối không dây qua mạng WiFi để nhận tín hiệu.

Điểm đáng lưu ý là Connectify không kích hoạt sóng WiFi theo kiểu ad hoc, mà là một điểm WiFi Access Point thật sự. Bạn có thể an tâm khi Connectify hỗ trợ chế độ mã hóa WPA2-Personal (AES).
    Theo TTO
    Các file đính kèm:

• PhatWifi.zip

Kích thước:
      7.3 MB​
      Đọc:
      0​
    Backlink Free
  20. NgocTron36

NgocTron36 Thành viên

Chủ thớt hướng dẫn kiểu gì mà t làm theo, setup xong phát máy cứ bật lên tắt nguồn liên tục hoài à, híc híc, làm sao giờ, cài lại win đc ko đây