PHẦN MỀM RADIO SWITCHER - GIÚP CHUYỂN ĐỔI SÓNG 3G - 2G VÀ NGƯỢC LẠI MỘT CÁCH NHANH CHÓNG

luongquyen
6/3/2013 14:40Phản hồi: 46
Nhằm giải quyết tình trạng nhiều bạn gặp khó khăn trong việc chuyển đổi giữa sóng 3G và 2G trên điên thoại. Mình xin lập topic chia sẽ kinh nghiệm, qua đó hướng dẫn bạn cách để có được 20M dung lượng không bị bóp bang thông thông qua mỗi lần thay đổi.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.snclabs.radioswitcher&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5zbmNsYWJzLnJhZGlvc3dpdGNoZXIiXQ..
-Trước tiên bạn vào lien kết này trên điện thoại hoặc vào Google play để tìm phần mềm tên Radio Switcher, tải về và bật lên, bạn sẽ thấy một bảng thông số mạng của máy khi kéo xuống dưới. (thực chất của phần mềm này là tạo một đường dẫn đến thông số lien quan đến mạng trên hệ điều hành android)
-Để hack được bang thông bạn phải đưa máy về chế độ GSM only, sau đó mở một phần mềm cần kết nối mạng như youtube chẳng hạn --> nhấn giữ đa tác vụ để máy quay lại phần mềm khi nãy, rồi chon chế độ WCDMA prefer hoặc là only mien cái nào được là ok. Lúc này tận hưởng.

Mình chỉ chia sẽ kinh nghiệm mà mình đã làm trên một số máy.
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S3 có cài được không bạn ơi ?
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongnam-haiyen được bạn ah. Máy nào cũng Ok, nhưng mà mình nghĩ S3 thì nên dùng lệnh hay hơn: *#*#4636#*#*
@luongquyen không dùng được bạn ahminhf thử rồi mà
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongnam-haiyen vậy thì bạn dùng phần mềm mình chia sẻ đó, phần mềm đó miễn phí mà, thử đi, mình thử nhiều máy rồi, cả máy trung quốc cũng được, hjhj.
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn bác
cám ơn bạn
có ai cài được trên S3 không ah ?
caominhtu36
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho video hướng dẫn đi bác
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caominhtu36 Uhm, rất đơn giản nha bạn. Hiện giờ mình chưa có thiết bị để quay Video nên chưa quay được. Bạn đợi ít hôm mượn được máy ảnh cho công ty nha.
Là sao? Mình chưa hiểu ý nghĩa cùa topic này là gì hết. Nếu k dùng phần mêm đó thì mình chọn chế độ kết nối là WCDMA cũng đc vậy chứ cần gì vô phần mềm này chuyển qua.
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@josep.tinh Phần mềm này là dành cho những máy bị chế độ restart lại khi chuyển đổi sóng, và dùng để hack băng thông 20M. 😃
Cả nhà ơi có ai biết cài đặt 3g cho máy galaxy S m110s của hàn quốc không chỉ mình với.....làm ơn
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongnam-haiyen Dễ mà bạn, bạn cài cấu hình hay cài gi??? Mình lúc trước cũng dùng con M110s nên biết nhiều về vụ này, hêhe.
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongnam-haiyen Cài như thế nào, nếu bạn cài cấu hình thì cách làm như sau:

- Setting --> Mobile network --> Access point name --> Bấm menu cảm ứng --> New APN --> lên mạng xem cấu hình các máy.
@luongquyen mình muốn cái gì có thể chạy được 3g
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongnam-haiyen Bạn nói rõ đi chứ, nói vậy thì mình chịu, 😃
Cài như thế nào, nếu bạn cài cấu hình thì cách làm như sau:

- Setting --> Mobile network --> Access point name --> Bấm menu cảm ứng --> New APN --> lên mạng xem cấu hình các máy.
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank bac nhiu, minh se thu xem sao
mình gửi soạn cấu hình gửi 107 rồi cũng không được , có vẻ như không có cấu hình , máy có 3g nhưng không có cấu hình
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongnam-haiyen Bạn làm theo mình hướng dẫn chưa???

Hướng dẫn:
Setting --> Mobile network --> Access point name --> Bấm menu cảm ứng --> New APN --> lên mạng xem cấu hình các máy.
bacsytyphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuongnam-haiyen Bạn phải cài đặt APN mới chứ. Nếu là mạng viettel thì cài đặt như sau:
Tên : Viettel
Dòng thứ 2 : v-intetnet
Dòng thứ 2 từ dưới lên bạn ( hình như là internet) bạn bấm vào ô thứ 2 ( internet )
Bấm back 1 lần rồi ấn vào chữ v-internet
OK?
@phuongnam-haiyen thím ơi. mình cũng mới dùng con m1110 nhưng nó mau hết pin quá. k biet của thím có bị như vây k. bạn có bản root nào ngon k.
cảm ơn bạn nhiều không biết miu có làm dc kg
bacsytyphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoctuoixitin Bạn phải cài đặt APN mới chứ. Nếu là mạng viettel thì cài đặt như sau:
Tên : Viettel
Dòng thứ 2 : v-intetnet
Dòng thứ 2 từ dưới lên bạn ( hình như là internet) bạn bấm vào ô thứ 2 ( internet )
Bấm back 1 lần rồi ấn vào chữ v-internet
OK?
zorro1705
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay tks a nhiều 😁
luongquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn nào giỏi về mảng này viết phần mềm tự động làm như zay đi, 😃
bác chủ top ơi cho mình hỏi là máy mìh là q - smart s6 k có 3g chỉ có 2g có dùg đc cái này k
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
tra
trả lời thay chủ thớt: máy bạn không dùng được, đây chỉ là PM swicth chuyển mạng từ 2g sang 3g và ngược lại. không có 3g thì sẽ không chuyển được mặc dù có thể cài được PM
ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019