Phần mềm tạo nhạc chuông cho Iphone

hoanglam2207
20/2/2009 18:25Phản hồi: 19
Mình tìm hoài trên diễn đàn mà làm không được , sau khi mày mò cả đêm thì tìm ta được phần mềm (free) chuyển file mp3 -> m4r , sau khi chuyển xong bạn dùng Ihone Pc suite vào mục /Library/Ringtones copy vào là okie , đã test .
Download phần mềm tạo nhạc chuông :
http://www.mediafire.com/file/2n2jizjiyjd/techlogg.com-toneshop-build21-i386-win32.exe

More :

http://rapidshare.com/files/202840425/techlogg.com-toneshop-build21-i386-win32.exe.html

Download Iphone PC Suite phiên bản mới :
http://www.mediafire.com/file/mxmtwocz2wm/91assistant.exe

more : http://dl.sj.91.com/pcsuite/91assistant.exe?ADBillItemID=5145

Xong
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

link die rui pro ui! post link khac cho a e nhe pro, thanks pro da chia se, thong cam dang tren iPhone nen khong go co dau duoc!
Vâng bạn àh , hùi trưa mình xài ADSL của VNPT thì củg down 0 đc , ^o^ hi hi tối nay kiểm tra bằng ADSL FPT vẫn vào đc ... nên mình sẽ up thêm lên rapid cho các bạn ....
Đâu có link nào die đâu bạn... Kiểm tra lại đường truyền đi!!
letuce
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tạo nhạc chuông này có thể làm trực tiếp trên itunes mà! mình sẽ trình bày lại cách mà có bạn đã hướng dẫn. Đây không phải là mình tìm hiểu ra nhưng không nhớ là ai đã hướng dẫn.
b1. Bạn muốn bản nhạc nào làm ringtone thì bật itunes lên, vào Library tìm bản nhạc đó, bấm trỏ phải và chọn get info.
b2. Chọn tab options, lựa chọn đoạn nhạc bạn thích tính bằng phút và giây (lưu ý tối đa chỉ được 39 giây thôi nhé) và chọn OK
b3. Bấm trỏ phải vào file đó một lần nữa và chọn Convert to AAC. Sau khi convert xong sẽ thấy một bài có cùng tên ngay phía dưới bài hát đó.
b4. Bấm trỏ phải vào bài mới được tạo ra và chọn Show in Windows Explorer. Bạn có thể cut file đó và lưu vào thư mục ringtones của bạn (để tiện tìm) sau đó đổi đuôi .m4a thành .m4r (ví dụ bài happy new year.m4a sẽ chuyển thành happy new year.m4r) Bạn có thể nhấn đúp để nghe đoạn nhạc này và bạn sẽ tìm thấy nó trong mục ringtones của itunes Library.
b5. Nếu bạn chọn Manually Manage Music and Video thì bạn có thể kéo thả ringtones này vào iphone và trong iphone sẽ có ringtone đó ngay!
Có vẻ dài dòng nhưng khi làm một lần sẽ thấy rất dễ làm và nhanh!
Chúc thành công!
vurock
TÍCH CỰC
12 năm
Dài dòng và mệt mỏi quá...
@vurock Cách này làm rất lẹ nha bạn. Đại đa số làm theo cách này không thôi.
Không hiểu mấy bạn down phần mềm tùm lum về làm gì. Trong khi itunes tự làm nhạc chuông đc mà.
Cám ơn các pro đã tận tình chia sẻ
PM của bạn rất tuyệt, gọn, đa năng!
Thank nhìu nhé!
Phần mềm này hay nhưng không có tăng âm bài mình covert sang m4r được nên tiếng ring khi đưa vào IP nó bé xíu à ...
Dùng phần mềm iphoneringtone maker đó bạn rất dễ xài, covert xong chỉ cần chọn bài và bấm nút là tự động chép ringtone vô iphone.
PM mình nếu cần phần mềm này
sun10
phần mềm này hay nhưng có 1 cái bất tiện là mỗi khi sync iphone với PC qua itune là nhạc created by nó mất hết, lại fair chép lại..có ai biết cách khắc phục không??
Có chỉnh tăng âm được không bạn ?? nếu có bạn chuyển cho mình nhé : yahoo : ltson68@yahoo.com. Thanks bạn nhiều.
Bạn sử dụng Total Video Converter đi, có thể chỉnh âm lớn nhỏ hoặc cắt file, ko bị mất khi sync với iTunes (nhớ bỏ chọn Sync Ringtons!)
Mình có giới thiệu ở topic Dùng Total Video Converter để tạo Ringtons từ mp3.
Voọc thử đi nhé!😃
Tào lao. Người ta vào Cydia trên iphone có sẳn là được rồi. Vào Cydia xong --> Manage (góc dưới phải màng hình) --> Sources --> Heaven Iphone Team --> Tìm chọn Anyring rồi Install nó là xong. Sau đó vào Anyring rồi tìm Bài Hát mình thích trong Ipod rồi ok là xong.
xưa em nhớ có trang web làm nhạc chuông cho iphone hay lắm,chứ làm trực tiếp trên itune kô chỉnh to nhỏ dc =="
TuanE06
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào cần tăng âm thì dùng Gold Wave mà chỉnh sau đó cho vào phần mềm rington mà cắt xén thoải mái,hỏi bác google sẽ có thuốc
thangipod
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá tuyệt, thanks bác chủ......................................................
17/2/12
khai quật làm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019