Phần mềm tắt nhanh ứng dụng chạy ngầm!

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi phanthuanqt, 27/7/11. Trả lời: 76, Xem: 59626.

1. phanthuanqt

phanthuanqt Thành viên

Máy mình IP 4 - Không JB (và sẽ không JB). Nay mình muốn tìm phần mềm (trên Apps Store) tắt nhanh các ứng dụng đang chạy ngầm khỏi phải nhấn đúp nút Home rồi tắt từng phần mềm một.
    Ai biết phần mềm nào hay chỉ mình với! Xin chân thành cảm ơn!

:
    snowdream thích nội dung này.
  2. handful88

handful88 Thành viên

bạn vào đây tìm hiểu nhé, cách làm đơn giản lắm ko khó đâu
    http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-s...tures-cho-ios-4-3-khong-can-jailbreak-638351/

phanthuanqt thích nội dung này.
  3. phanthuanqt

phanthuanqt Thành viên

Xin chân thành cảm ơn bạn. Cái này có vẻ phù hợp với Ipad hơn. Cái Ip thì chụm 4 ngón và 5 ngón thì có lẽ dùng phím Home hay hơn.
    Sao không có phần mềm nào giải quyết vấn đề này nhỉ!?

4. kangstar

kangstar Thành viên

Bạn dùng mQuickDo 3.3 thử xem.hướng dẫn sử dụng mQuickdo thì bạn tự tìm hiểu trong diễn đàn nhé.
    Còn về phần tắt ứng dụng ngầm trong mQuickdo bạn chọn 1 trong những dạng kéo bạn cảm thấy hợp với bạn nhất rồi chọn "QuickDo App Switcher".Khi bạn vuốt, nó sẽ hiện lên 1 cái bảng hiện ứng dụng ngầm đang chạy,tiện dụng ở chỗ nó bỏ qua cho bạn bước giữ hình rồi mới bắt đầu tắt, đấy là trong trường hợp bạn muốn tắt những ứng dụng ko cần thiết huặc bạn chỉ việc ấn vào hình thùng rác là tắt tất cả các ứng dụng ngầm đang chạy.Đây là ứng dụng thay thế nút home rất tiện dụng,mình đang chạy trên ios 4.3.3 rất ổn.
    Máy mình thì JB rồi nên dow trên diễn đàn về setup vào thôi,vì cũng ko sử dụng apps store nên cúng ko biết trên đấy có ko nếu dow đc về thì bạn vào lick này để lấy key nhé http://xsellize.com/index.php?app=xlicense

zzkiuzzphanthuanqt thích nội dung này.
  5. steven0312

steven0312 Thành viên

Ko Jailbreak thì sẽ ko bao giờ làm được việc này:)

6. bomhangtan

bomhangtan Thành viên

thế thì dùng phím home đi...xong liệu đi nhé
    JB có gì hại chứ,chỉ cài những cái cần là đc....cần gì phải cứng nhắc thế

7. Nangha

Nangha Thành viên

JB ko sao hết mà tại sao có người cầu toàn thế nhỉ, thêm cái Cydia, cài được khối app hay và games mà những iDevice ko JB sẽ ko bao giờ có thể làm đc

8. xinredeem

xinredeem Thành viên

mình ko ủng hộ jb. mình ủng hộ xinredeem hehe. mình đã có 1 bài viết cách resping ko cần jb. bạn giữ 1 icon bất kì trong 2 giây rồi bấm thật nhanh nút home. lưu ý khi bấm nút home vẫn phải giữ icon. thế là ok. hi vọng thành công

9. laggwe

laggwe Thành viên

bác ấy đang chứng tỏ mình nguy hiểm ấy mà nói chung là hok có JB thì chẳng làm được gj` ngoài nt nghe gọi chụp hình, chơi game của app store free hoặc phí

10. bach_pro1111

bach_pro1111 Moderator

Không JB đố mà kiếm được app như ý muốn. Nếu không jb thì bác chủ cứ làm thủ công thôi. Sau 1 thời gian thì thay phím Home mới là vừa.

---------- Post added at 01:31 PM ---------- Previous post was at 01:28 PM ----------

Thế redeem code liệu có code của winterboard, sbsetting, quickdo... Không bạn? Hay chỉ là những app giải trí thông thường.

leepv thích nội dung này.
  11. xinredeem

xinredeem Thành viên

mình thấy nguyên bản đã đủ tốt rồi. mình gà ko biết cách sửa máy nên ko dám jb thế thôi hehe. nếu ứng dụng đó đem lại lợi ích thì apple đã đưa vào iOS rồi bạn ạ. họ thông minh hơn ta tưởng nhiều

12. steven0312

steven0312 Thành viên

Ko jailbreak đố bác cài được file deb...hehehehe

13. khuongngocminh

khuongngocminh Thành viên

Bác JB thì có phần mềm remove background SB,mình dùng thấy quá ngon và hữu ích,vậy mà apple ko đưa vào store==>suy ra phần mềm này ko hữu ích theo cách phân tích của bác==>apple thông minh hơn ta tưởng,mà bác lại đang tìm 1 phần mềm không hữu ích với apple==>>bác là ẩn số của bài toán.Câu hỏi đặt ra là bac thông minh hay không........?Ai giải hộ cái....?

14. khoapct

khoapct Thành viên

Bác tự hành xác mình à? bác dùng IP để cho nó chãnh hay sao ấy chứ?

15. leepv

leepv Thành viên

Từ hồi nào đến giờ mình xài qua nhiều điện thoại với nhiều hệ điều hành khác nhau mà mình chưa thấy điện thoại nào để nguyên vậy mà xài tốt hơn điện thoại hack,root,upgrade FW hay up Rom,jailbreak.v.v... hết à.

16. le hoang tuan

le hoang tuan Thành viên

đừng trách thằng xinreadem nó gà lắm có biết gì đâu

---------- Post added at 09:51 PM ---------- Previous post was at 09:47 PM ----------

haa bó tay.người ta muốn ko cần nút home mà còn bấm home làm gì.cách bấm nút home ai mà ko biết.bạn ko biết thì bạn đừng nói.nói ra người ta cười cho

17. manhdung20

manhdung20 Thành viên

Killer app nghe chừng vẫn nan giải nhỉ các bác :D

18. beyourlove

beyourlove Thành viên

cho mình ké chút, mình muốn hỏi có app nào thoát ứng dụng của iphone ngay lập tức khi ta nhấn nút home k? đỡ phải dùng multitasking, nếu có thì cho mình xin ngay nhé, tại battery cycle count của mình vượt ngưỡng 400 lần rồi :(( mau hết pin lắm

19. newmember10

newmember10 Thành viên

lúc đầu cũng như bác này nhưng khi JB rồi thì mới thấy có nhiều cái rất hay mà ko JB thì ko có được:)

20. meovt

meovt Thành viên

bác này nói chuẩn nè, ko jb thì ko có cách nào đơn giản hơn đâu chủ thớt, jb chỉ khoản 20 phút mà ko chịu làm thì bác ko bao giờ tận dụng hết được tài nguyên của ip đâu, với lại đã dùng ios là phải vọc, he he