Phần mềm tiện ích và giải trí cho 8820.

macrolove
31/5/2011 3:20Phản hồi: 17
Rảnh, nên chia sẻ với các bác các phần mềm mà em cài trên máy của em, nói chung là VÔ ĐỐI, sau khi wipe handheld và up rom trên dưới 20 lần. (Hãy sử dụng Browser để download OTA nhé, vì khi đó BB sẽ tự nhận đúng phiên bản cho chính nó.)

1. Tiny lock: khóa bàn phím khi ở màn hình homescreen. Rất thuận tiện khi mình xem báo hay đọc sách mà không bị khóa phím như autolock (ai thường xuyên sử dụng mobipocketreader thì thấy phần mềm này thật hữu dụng). Addonis thì làm cho bb chạy chậm rì, advandcedautolock và easy lock cũng vậy.

Download: http://www.handrapid.com/product/tinylock/

2. Lunar calendar 1.1.1: xài tốt, ổn định. Tuy đã có phiên bản 1.4.0 rồi nhưng đem vào 8820 thì thời gian khởi động quá chậm, vào trong thì ôi thôi giật lia lịa.

Download: http://www.tinhte.vn/phan-mem-tien-ich-100/lunar-calendar-v1-1-1-a-150894/

3. Opera mini 6.0: Tuyệt, duyệt web cứ vèo vèo. Lưu ý cho newbie, bấm 1 để clear hay edit các tab trong trình duyệt. Mình thì cứ thêm vào các địa chỉ sau, đều hổ trợ tiếng Việt:
a. m.tuoitre.vn
b. google.com
c. m.bbvietnam.com
d. m.baomoi.com
e. m.youtube.com
f. m.24h.com.vn
g. mobile.washingtonpost.com
h. news.bbc.co.uk (mặc định)
l. mobile.nytimes.com

Download: m.opera.com

4. gmail: tuyệt vời

Quảng cáo

Download: gmail.com

5. DDict: từ điển của dauden.vn, xài rất tốt, giao diện đẹp, dể sử dụng, tiếng Việt đánh vô tư.

Tham khảo: http://store.dauden.vn/kho-ung-dung-blackberry/881-ddict-tu-dien-blackberry.html

6. Palringo: trình chat miễn phí mà quá pro. Tui mua máy ở Toxic, họ có nói tặng cái dĩa và key beejive nhưng họ lại quên và tui cũng quên lấy luôn, vì lúc đó gà mờ không biết là sau này sẽ cần. Giờ đi lấy thì ngại chết được. Lấp vào đó, Palringo đã tỏ ra là trình chat dễ sử dụng, ổn định, chát nhanh và mạnh, không có gì phải phàn nàn.

Download:palringo.mobi

7. Mobipocket Reader: Mọt sách, kaka

Quảng cáo

Download: m.mobipocket.com

8. Google Map: Đỉnh quá, mình xài gói cước D25 của viettel, mỗi tháng ra đi 30 nghìn, thay vào đó là 120Mbs dung lượng free. Rõ đẹp, bắt sóng nhanh, mạnh. Xài hết ga khoảng 30Mbs. Lưu ý là nếu không xài DDradio nhé, nếu có DDradio thì ôi thôi, cái này nghe radio hay thật, nhưng nó chạy có lúc làm sao đó nên chờ phiên bản tiếp theo vậy.

Downlaod: m.google.com/maps

9. Game sodoku: Đẹp đẽ khỏi chê, đồ họa quá tuyệt lại nhẹ nhàng.
10. Game Next: Chơi không ngừng nghỉ.
11. Game Nintaii: Dán chặt vào màn hình.

Download: View attachment Sudoku-BB8300.rar View attachment Next v1.6.rar
nintaii: http://www.vienthongnam.com/Nintaii-game-tri-tue-blackberry.html

12. Service book: Cực nhẹ, chạy cực kì ổn định

View attachment Browser_via_TCP_all_network_beta_V1.1.rar
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank's bác vì tinh thần chia sẽ. mặc dù em không dùng hehe
kaitokid205
ĐẠI BÀNG
12 năm
@votronghieu cho em xin cái theme của avatar của bác
Ui.hj.tks.lên cho pác nào dùng nè . .
P/s: em cũng đầy đủ hít rùi 😁.
Các bác ơi cái Service Book cài đặt và sử dụng thế nào? Mình là newbie nên hk biết
khongsinsin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank nhieu. Rat huu ich
Bạn đã bỏ nhiều công sức rất đáng hoan nghênh;)ths bạn.Mình thì khg xài máy này chỉ muốn mua cho thằng em nên cần một lời khuyên của bạn😁và cho mình hỏi máy này có cài viber đc khg bạn?

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Ban ko xai bis ma van dung duoc googlemap ak.chi minh voi.
@Trungpro1985 google map không cần bis, chỉ cần sim đăng kí gprs
Bac noi cu nhu dua.em xai 8820 nek.dang ky gprs ko vao duoc google map.em xai bis moi su dung duoc googlemap.em xai gmap ban 4.5.3
Vãi chưởng bác Trungpro! E cũng có BIS/BES gì đâu mà vào google map phà phà nè, chỉ tốn dung lượng thôi!
em mới mua 1 em BB8800 hôm qua nhưng vào ola 5 toàn báo lỗi chưa được xử lí. mã lỗi 31 bác nào giúp em vs
Vay ak bac.sao ky vay ta.em dung bis thi gmap xai ok.tu khi bo bis xai gprs thi gmap no ko cho ket noi.bac co the cho em xin cai link media gmap bac dang xai duoc ko.ma bac xai mang gi the.help me please.
cho luon cai link downlowd gmap dy bac chu oi
vao kia ko hiểu
cumi8680
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đá bác 1 phát...mới dùng 8820 chẳng biết gì hết, nản
nhochacna
ĐẠI BÀNG
12 năm
OM 6.0 có bị lỗi front k bác?em dùng 8820
thanks chủ thớt
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác cho e hỏi máy quảng cáo là có Document viewer mà em up mấy rom 42 -45 mà ko thấy cái ấy đâu . thêm nữa . sao e cũng ko truy nhập đc vào thẻ nhớ xem nó có gì trong ấy . lần đầu chơi với dâu đen lên gà quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019