Phần mềm tiết kiệm pin khủng Easy Battery Saver

17/8/2012 3:51Phản hồi: 20
tình hình là mình xài phần mềm này đc gần 1 tuần rồi mình cũng đã test kĩ 1 số thứ
-có 5 mode
+Normal mode ( bình thường )
+General Power Saving Mode ( giảm ánh sáng màn hình )
+Intelligent ( tùy theo thể trạng của Pin mà điều chỉnh tự động - ví dụ máy còn 20% pin giảm độ sáng hết mức , tắt all các ứng dụng hao pin như GPS , Wifi .v.v... )
+Super Mode ( chế độ giảm tất cả các ứng dụng hao pin , cái này rất tiện khi xem video hay lướt web bật nó lên rồi vào app nó hỏi Allow hay Ingrone thì chọn Ingrone và xài ( nó sẽ giảm tối đa những thứ k cần thiết ) - mình rất hay xài cái này vì tối mình vào xem Doremon thì bật nó lên xem khoảng 1-2 tiếng chỉ hao có 20-25% pin , ánh sáng vẫn đủ (sang năm mới học lớp 8 à nên còn xem phim hoạt hình ^^ )
+Advenced Customiez Mode ( tự thiếp lập : các bạn từ mò nhé )
Ưu điểm : khi bật chế độ Super mode ( trước đó mình có xóa RAM 1 phát ) thì mình để yên dt 41% pin sau 2 ngày rưỡi vẫn 41% pin - mình xài Galaxy Young , mà con này pin đâu có trâu đến thế
Nhược điểm : rất nhỏ , ko đáng kể , khi bật Super Mode vào 1 cái app nào đó nó hỏi Ingrone hay Allow thì nhớ ấn Ingrone ấn Allow là nó loading hết pin mới thôi ,
Nhược điểm 2 : khi bật Super mode thì nó có hơi giảm thiểu tốc độ mượt ( ví dụ game nặng như Asphalt hay Need For Speed hay Spider man thì nó sẽ hơi lag nhẹ , còn như xem video hay lướt web game nhẹ thì hoàn toàn ko lag , mình đảm bảo 100% )
Đây là phiên bản mới nhất mình mới dow từ market về ( 3.3.1 )
Link Market cho các bác có liên kết máy :
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.easy.battery.saver&feature=search_result
Link MF :
Code:
http://www.mediafire.com/?fr3wk4zg5mkfhct
nếu cảm thấy hay thì Tks nhé =)) mình mới up có vài topic app thế này thôi =)) chưa có kinh nghiệm lắm =))
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng xài Young, test xem sao 😁
7runG
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn cháu! để chú test thử. (chú cũng kết hoạt hình lắm)
tuipro
ĐẠI BÀNG
12 năm
OK, để xài thử, cũng xài Young 😆
bé giỏi quá. Thanks bé
để thử dùng cho LU6200
vừa thử thấy nó chạy ngầm hao hết 20MB Ram ko biết có tốn pin ko
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao không thấy bác nào confirm kết quả ah 😕
fank2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
da test hao pin bo me. chay tan 30mb ram
Xài cái power max đã cack trên diển đàn đi bạn ổn lắm .Mình đang xài con sony sola pin gần 2 ngày
fank2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongcane1101988 mình cũng dùng sola. đt bạn lướt đi lướt lại có hơi hơi giật không
@truongcane1101988 bác cũng xài sola ah` có cách nào làm pin tốt hơn k bác 😔 con e 1 ngày teo r
@teen9xlovely dua mail tui gửi cái power max full qua cho cài vô chọn chế độ max là được .Pin con Sola tui giờ xài gần 2 ngày wifi +3 g mở hạn chế.Nhưng mà nói chung k có vấn đề về pin.
Giật lo do k đủ bộ nhớ ram đó.Cài Go launcher Ex vô lâu lâu tắt ứng dụng đang chạy là hết giật àh.
hóng cái coi, pin đang là vấn nạn của mọi smartphone
thanks nhé.để xem tình hình tnao` 😆
thanksssssssssssss
thấy dùng cũng vậy, mà dùng cái này màn hình nó cứ tự tối tối để giảm pin cũng như không
@aladin_abc Pro cài ở chế độ max xong vô phần cài đặt của máy chỉnh lại thông số màn hình theo ý thích là ok.Máy mình chính hảng k có root dt xài nhiều mà vẫn được gần 2 ngày mà.
cảm ơn cháu đã chia sẻ, dù chú dùng cái power saver cài theo máy
@hikaru2003 nc sock thế thằng trẻ trâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019