Phần mềm từ điển Mdict pro full

hoanghai2908
1/1/2010 14:27Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao khi tra từ,phần phiên âm,nhiều từ bị ô vuông vậy. Mà phần này rất quan trọng. Mình dùng E 63
chắc do font chữ trên máy bạn hỗ trợ ko đầy đủ các ký tự thôi 😁
bác cho em hỏi em cài vào được nhưng co nhiều từ cứ dò là out ra ngoài là sao bác. Hầu như một nữa từ điển anh việt. Còn mấy từ điển kia bình thường 😔
mrporche
ĐẠI BÀNG
14 năm
bac hoang hai cho em biet voi bao gio thi co ban 2.0 co phien am full ,bao gio co bac co the cho em xin qua mail dc ko em . mail cua em la hoangvip_b13@yahoo.com. Cám ơn bác trước.
tình hình sau khi cài là báo tìm từ điển nhưng khi load tìm thì lại báo "không tìm
thấy dữ liệu xinh vui lòng copy dữ liệu lên máy" Pác ạ. chán nghê. có cách nào nữa không vậy?
mình bị giống bạn này 😃
Bạn tạo một Folder Mdictpro trong thẻ nhớ sau đó down bộ data của nó về chép vào là được.
mình ko làm đc, 😔( ko hiểu bị sao nữa :((
cái này là do file vnprodict.inf trong c:\system\data của bạn bị lỗi, đây là file chứa link từ điển, bạn copy file nay ra máy tính, sau đó dùng notepad sửa đường dẫn data từ điển cho giống đường dẫn data trên thẻ nhớ của bạn là ok
mình tìm thấy file đó rồi, nhưng sửa như thế nào, bạn nói rõ hơn đc ko ?
Hình như cái này ko dùng dc trên nokia 5800......😔(
cái từ điển này có khoảng bao nhiêu từ nhỉ, ko biết MdictPro với Lạc Việt cái này hay hơn nhỉ 😕
mình thích Mdcit hơn vì nó hỗ trợ nhiều loại từ điển hơn. Và có thể tự lập cơ sở dữ liệu cho nó.
Cho mình hỏi là tại sao cài vào E52 mà máy báo là không tìm thấy từ điển nhỉ?
Mình muốn hỏi là sao trong phần cài đặt có phát âm mà khi mình bật lên nó báo là không tìm thấy tập tin âm thanh đâu nhỉ
m_dht
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn copy phần phát âm của nó vào thẻ nhớ, để đâu cũng được. (giải nén rồi copy nhé, hơi nặng đó 200-300Mb gì đó)
Nhưng phần data phát âm của nó ở mục nào hả bạn
m_dht
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã cài bản 2.0.1 trên N78 ok. Nhưng chưa có thuốc nên chỉ xài được 10 ngày, phát âm 3 ngày mà bật phát âm không nghe thấy gì hết... chán
Bác nào có thuốc thang gì thì cho anh em với! đa tạ...
bạn ơi nó báo là dùng có thời hạn 10 ngày :-(
Chép dữ liệu vào bạn

Chép dữ liệu âm thanh vào khoang >200mb

vừa cài thành công trên E71 về dùng tra từ thuần
Sẽ thử trên E72 vào tối nay và báo cáo lại các bác
😁 thak........................................!
seo ko thấy ai bẻ răng cái thằng 2.0.1 nhỉ ai đã text rồi share cho a e với
trung_vd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trông giao diện của nó giống lexisgoo vậy ta, liệu tính năng và CSDL từ vựng có gì khác không nhỉ?
hô hô...hay hơn nhiều..dùng để cảm nhận.....
mjnk dùng mdict 2.01

nhập key bất kì nó toàn bảo SAI là sao bạn
:-s
Crac nhe

Xoa 2 file vndictpro.Inf va vndictpro.Sys trong c:\system\datas de co lai 14 ngay su dung. Nho may pro test gium

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019