Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Phần mềm Việt] Hẹn giờ tắt nhạc cho Android - Báo thức + Note - Update V1.3

tranhuyvc
16/3/2013 16:29Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xhieu94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nói đùa chứ có thế thôi mà cũng đưa lên trang chủ à? Phần mềm hay thì có thể post trong box phần mềm là đủ mà, trừ khi nó thật sự mang tính đột phá thì hãy đưa lên trang chủ chứ có như vậy thôi thì đưa lên làm gì?
Cám ơn về phần mềm hay nhưng mong các mod tinhte làm việc khách quan hơn 1 tí đúng với nghĩa tinh tế nhé. Có 1 số hãng thì bị đăng tin dìm hàng, ngay cả khi được các trang nước ngoài đính chính thì cũng được đăng lên, ai muốn nghĩ thế nào thì nghĩ, trong khi có 1 số tin không quá quan trọng thì lại được cập nhật rất nhanh.
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
@Xhieu94 mình vẫn còn những Pm khác, có lẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn
https://play.google.com/store/apps/developer?id=Tran+Huy
Xhieu94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhuyvc À không, riêng về phần mềm thì mình không có ý kiến gì cả, nó rất hữu dụng, bản thaab mình hay ngủ quên khi nghe nhạc nếu như nghe nhầm vào những bài chán quá hoặc nghe quá nhiều lần, những phần mềm như thế này rất hay và cần thiết cho những người như mình, mình chỉ không thích cách làm việc của mod thôi. Luôn ủng hộ phần mềm Việt và rất thích android.
kamudesu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xhieu94 Theo mình nghĩ là đưa những bài như này lên trang nhất không phải vì nó là một đột phá hay công nghệ mới gì mà vì mục đích cổ vũ và giúp những ứng dụng thuần Việt đi đến với người dùng Việt dễ dàng hơn. Đó hoàn toàn là vì mục đích tốt, và theo mình là nên làm. Hơn nữa, thực tế là post này cũng đang thu hút được khá nhiều sự quan tâm của mọi người đấy thôi. Ủng hộ ứng dụng việt!
Trình nghe nhạc của s3 có sẵn hẹn giờ r nên k cần..nhưngngày xưa xài walkman của sony thì rất cần :-D
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
@sieu_nhan có nghe nhạc trên zing mp3 k bạn ^_^
@trắhuyvc Đi ngủ e tắt data nên k nghe. Nhưng mình sẽ thử. Hay đó. Mà nghe bằng zing thì hết h nó chỉ pause lại hay là thoát cả app mp3 zing ra???
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
@sieu_nhan tắt lun, mình test bằng Zing Mp3, thì ở Thanh thông báo có hiện trạng thái Play nhạc of Zing, sau khi hết giờ thi nhạc tắt và Play nhạc of Zing ở đây cũng biến mất 😃
TỰ tắt va báo thức

S3/Note2 (HW) + Boeffla/Stweak(FW) + Neutron(SW)→ iBasso D0 (digital) → SE535/AH D2000 = BIG audio upgrade!
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
@YPMVSTAFF mình biết là có ứng dụng hỗ trợ, tuy nhiên không phải bác nào cũng cài những ứng dụng đó, tận dụng chương trình nghe nhạc mặc định + 1 ứng dụng Việt và nhẹ bác ah 😃
hoang_eryk
ĐẠI BÀNG
11 năm
DT mình cứ đến mấy bài của HKT là tự động DIE luôn ko cần hẹn giờ:p
Bác ấy viết ứng dụng là cho những ứng dụng nghe nhạc nào ko có chức năng hẹn giờ tắt nhạc dùng mà. Những ai ko dùng thì thôi, vào đây ném gạch làm gì. Còn ứng dụng vừa ra cũng đc vào top trending rồi đấy, có gì ko đột phá nào. Mình dùng S3 thì trình nghe nhạc mặc định cũng có, nhưng mp3 zing hoặc giờ là walkman của sony ko có chức năng này thì có thể cài thêm để dùng thôi.
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
@mrlonely_217 cám ơn bác ^_^
Ứng dụng ra được 4 ngày
và đứng 21 top xu hướng
52 ứng dụng miển phí mới các bác có thể check
https://play.google.com/store/apps/collection/topselling_new_free?start=48&num=24
sax, cái app mặc định theo máy mình đã có cài chi mất công
ứng dụng hay nhỉ khi nào có máy android phải test xem sao
zovemoon
TÍCH CỰC
11 năm
nào anh em vào ch player vote 5 star đê
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
@zovemoon cám ơn bác ^_6
dec0nlonton
ĐẠI BÀNG
11 năm
trình chơi nhạc mặc định của samsung cũng tắt đc 😁
cũng vote cho ứng dụng việt :p
Power AMP nghe nhạc đỉnh cũng có cái này, 1 số máy đt cũng có chức năng này sẵn,khá hữu ích khi ngủ đeo tai nhưng lại k muốn dậy tắt đt 😁
Chúc pác threat sớm xuất bản thềm nhiều app cho WP8 and Android.hjhj 😁
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
@TNThuốc nổ Hiện tại android có 6 app rồi. dưới chữ ký của mình. WP8 bất đầu học code hehe
@tranhuyvc Bác viết app đi,để em tiêu thụ cho. 😁
Đã gỡ cái Music Sleeper và cài cái này. hê hê ủng hộ hàng Việt nào, xin cảm ơn tác giả
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
@Duy Luân Đợt trước mình có mua 1 cái app là Music Off of hàn thì phải về cho papa mình xài, nó cũng tắt mà tắt lun tiếng.... !? sáng dậy papa vì không ai phone cho papa mình được, nên mình cố gắng viết ra cái app phục vụ mọi người cũng như papa mình 😃
tuyengan
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng rom miui tích hợp tắt nhạc vào trình nghe nhạc luôn!
lát down về con sony P thử xem sao thank bác trước
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tải về sài từ lúc đăng trên diễn đàn rồi.cung ok lắm.nhưng không biết có ngốn pin không nữa.tại minh thấy bật phần mềm lên là sáng pin yếu.dù vẫn đang sac dự phòng
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
@sangemlht k bác, chương trình chỉ sử dụng 1 đoạn code chưa đến 4 dòng để thực thi chạy. và chạy xong, chương trình cũng tắt, về vấn đề PIN bác yên tâm 😃
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhuyvc Sài ok cho bàc 5 sao vì thiết kế trực quan de sử dung
like mạnh cho a mau ra các app phục vụ mấy anh ăn roi trên tinh tế nha 😁
jing
CAO CẤP
11 năm
@tranhuyvc đang cần app có khả năng ghi lại nhật ký đi khám bệnh. Tức là đi khám bệnh, bác sỹ cho mình cái đơn thuốc. mình muốn ghi lại thông tin đó để theo dõi sức khỏe và đễ dàng lưu trữ. Nếu bạn làm app đó mình sẽ click ads cho bạn 😁 or pay

ví dụ 1 đơn thuốc bao gồm những thứ sau: (thông tin này mình dựa trên hóa đơn thuốc của viện nhi & bạch mai)

Ngày tháng

Thông tin bệnh viện
===============
Ten Vien
Khoa
Phòng khám
Tên BS

Thông tin bệnh nhân
================
Mã BN
Họ Tên
Cân nặng
Nhóm máu

Thông tin về bệnh
==============
Triệu Chứng
Chuẩn đoán của BS
Mạch
Nhiệt độ
Huyết áp (mmHg)
Nhịp thở (lần/phút)

Thông tin thuốc
============
Tên thuốc
hoạt chất
số lượng
liều lượng & cách dùng

Other
====
Note

-HIện tại đi khám, mình phải mang theo 1 sấp giấy, cái thì lành, cái thì nhàu nát. Việc lưu giữ những thứ này có ý nghĩa quan trọng trong việc chữa bệnh sau này & theo dõi sức khỏe.
-HIện tại có 1 số app nhưng nó là của china, và nó chưa sát với điều kiện vn nên ko thích sài lắm
-data thì sài sqlite, có import/export để gõ trên PC. có thể lưu offline/or sync với server của bạn.
- bạn có thể bán hoặc free + ads, hoặc port sang wp, bb để kiếm tiền thưởng
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
@jing mình sẽ xem xét đưa vào idea ^^ nhưng cũng khó, vì phục vụ 1 lượng rất ít người dùng phải k bác !
jing
CAO CẤP
11 năm
@tranhuyvc cũng chưa chắc, vì trong đời thì ai cũng phải đi viện vài chục lần 😁
app này theo mình cũng dễ làm thôi. 1 cái db sqlite, thêm mấy cái inputbox, text box, và show ra. hết
Hungpupu
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủng hộ app việt, chưa test nhưng thanks vì tinh thần;)
Cần phần mềm tất máy bác nào có không nhỉ

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019