Phân Tích Galaxy Note 3 SCL22 và SC-01F Nhật có đáng mua ?

pandabu1206
14/7/2014 11:30Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LXS
Trứng
10 năm
Note 3 docomo để qua đêm thì tụt khoảng bao nhiêu pin hả các bác? Máy để chờ có sụt nhiều pin không?
Máy của e vừa sạc đầy xong rút ra một lúc đã sụt pin, qua đêm mất khoảng 4% dù e đã tắt hết kết nối. Không giống như máy GK lúc trước, qua đêm gần như không sụt tí nào.
Cái đấy còn phụ thuộc rất nhiều vào bản rom bạn ơi

Không bạn nhé, dùng về cắt micro sim vào là tẹt ga thôi 😁
vietan14
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho hỏi sóng sánh của em docomo này có tốt ko, vì mình xài A870 bản hàn sóng rất hiếu, vào 3g bị lỗi
Dùng hàng xách tay chúng ta lên chú trọng đến điều kiện bảo hành dủ 12 tháng và bảo hành toàn bộ máy cả màn hình và nguồn không và bản rom có bị lỗi tin nhắn , nghe gọi, lỗi NFC ....không a, đó là chút kinh nghiệm cơ bản để đánh giá a,
e đưa ra thêm 1 lựa chọn nữa để các bác tham khảo và dễ so sánh a,
http://congnghenhat.vn/g1839-samsung-galaxy-note-3-sc-01f-docomo-japan-.html
đôi khi rẻ nhất không phải là lựa chọn được ưu tiên khi mua may
chúc các bác mua được máy tốt chất lượng như ý a.
Giá còn rẻ hơn hàng hàng quốc

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Giá bán ở VN rẻ hơn ở Nhật thì có gì mà ngạc nhiên nhỉ. Anh em chưa biết thương gia VN mình luồn lách giỏi thế nào rồi 😁
Bác congnghenhat.vn cho em hỏi với,hôm nọ trên web bác có 2 mức giá cho Galaxy J Docomo,mức rẻ hơn nói là nhập từ Trung quốc.Nhưng bây giờ chỉ còn 1 giá,e ko hiểu.Đang định mua bên bác mà phân vân quá
@Nước Lã bên mình chỉ bán ra sản phẩm duy nhất của chính hãng Docomo xách tay từ Nhật Bản, đảm bảo chính sách bảo hành 12 tháng của nhà mạng Docomo.

- Bảo Hành :12 tháng , 1 đổi 1 trong tuần đầu
- Chính sách bảo hành: khi mua Galaxy J chính hãng Docomo tại Công Nghệ Nhật, quý khách sẽ nhận được chính sách bảo hành chính hãng NTT Docomo Japan, bảo hành các lỗi do nhà sản xuất trong 12 tháng.
- Galaxy J (SC-02F Docomo Japan) được CongNgheNhat.vn Nhập về trực tiếp từ nhà mạng NTTDocomo Japan. luôn đảm bảo hàng fullbox ,phụ kiện theo máy là phụ kiện Zin, Máy hộp trùng Imei, Tiêu chuẩn bảo hành chính hãng, Rom 32GB.
- Với Máy Galaxy J mua tại Công Nghệ Nhật sẽ được hỗ trợ up sẵn lên Android 4.4.2 (mới nhất cho Galaxy J (SC-02F) do Nhà mạng Docomo hỗ trợ ) ,chúng tôi có hỗ trợ cài bảnTiếng Việt cho Samsung Galaxy J (Được Việt hóa và đã test cẩn thận bới CongNgheNhat.vn) và hỗ trợ gỡ bỏ những ứng dụng của nhà mạng nếu khách hàng có yêu cầu )
* Quý khách Chú Ý với máy galaxy J Sc-02F do CongNgheNhat.vn bán ra được bảo hành 12 toàn bộ máy theo tiêu chuẩn Nhà mạng NttDocomo , hỗ trợ cài đặt nâng cấp miễn phí phần mềm mới nhất từ Docomo.
Máy công nghệ Nhật bán ra là bản rom gốc,hoàn toàn không có lỗi cuộc gọi hay lỗi tin Nhắn,không bị lỗi mất NFC (xem bài test chi tiết Galaxy J ), sóng 3G ,wifi ổn định vơi mọi nhà mạng tại VN và các nhà mạng trên TG.

Xem thêm bài viết chi tiết về ưu điểm của Rom gốc trên những chiếc Galaxy J tại Công Nghệ Nhật: tại đây
Bạn có thể xem chi tiết hơn theo đường link dưới nhé :
http://congnghenhat.vn/g1838-samsung-galaxy-j-sc-02f-docomo-japan-.html
Mọi người có biết chỗ nào uy tín ở hà nội unlock được loại này k vậy
@thu hoài 777 Bác có thể qua mobile city 120 thái hà ạ.
h2n2102
ĐẠI BÀNG
10 năm
con máy này có thể flash các rom cho note 3 bản bán ở thị trường châu âu không vậy?

Tức là flash các bản rom cho máy dùng chip snapdragon s800.

Thanks
@h2n2102 Bác cứ dùng rom cook từ nền stock của em nó là ngon nhất ạ.
gjo993
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chua hieu lam ve van de luc dau bo sim no bi gi.co sai mang 2g 3g binh thuong khong nhi?
@gjo993 Chưa hiểu ý bạn lắm, tức là bỏ sim vào nó ko sử dụng được 3G hả bạn
gjo993
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DidongViet.vn Y minh la van chuyen doi mang GSM sang mang 3G hoac nguoc lai binh thuong trong luc su dung nhu cac dien thoai khac duoc khong thoi?(thong cam khong viet duoc dau)
@gjo993 Chuyển đổi giữa 2G và 3G bình thường như các điện thoại khác được bác.
gjo993
ĐẠI BÀNG
10 năm
@CongNgheNhat.vn Thanks bac!
snowfox18
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa dap hộp bên xtmobile đây..... Mua quá trời bên đó mà ko km dc cái silicon nữa.... 😔
@snowfox18 Hihi, dạ bên em sẻ làm thẻ member sớm nhất để bạn có thể được hưởng quyền lợi thêm nhé. Cảm ơn bạn đã ủng hộ và quan tâm đến cữa hàng.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
snowfox18
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xtmobile-support sẳn tiện cho hỏi sdt bé nhân viên bán hàng luôn ah 😃
@snowfox18 Bác hỏi em nào ???

Gửi từ Vega Iron 2 IM-A910 của tôi sử dụng Tinhte.vn
snowfox18
ĐẠI BÀNG
10 năm
e ở LHP ấy... 😃
Cảm ơn bạn đã chia sẻ 😆
Cho mình hỏi con galaxy note 3 docomo sau khi cài rom quốc tế (chuẩn) để fix các lỗi thì khi chạy các ứng dụng ( nhẹ, nặng) có mượt nnư bản quốc tề không?hay chỉ gần bằng thôi (đôi khi vẫn bị giật...)
Các tính năng có trên bản quốc tế thì note 3 docomo vẫn sử dụng OK hết hay bị hạn chế gì không vậy?
Mình đang phân vân con note 3 docomo này nên nhờ các bác tư vấn giúp 😃
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietan14 máy bạn bị nv hả
@vietan14 Một vài máy bị như thế, và anh em trên diễn đàn thì cứ cái gì lo lắng là lan truyền rất nhanh. Mình không phải dùng 1 máy, mình bán vài trăm máy chưa có bất kì trường hợp nào rớt wifi và 3G nóng bất thường cả
@trungx387 Note 3 Docomo chạy rom gốc chuẩn của nhà mạng ,mọi tính năng Nfc, tin nhắn , Nghe gọi ,3G ,wifi đều ổn hết, chạy game thì chip Snap 800 cho hiệu năng thì quá tốt rùi đã có nhiều kiểm nghiệm của người dùng, mọi tính năng đều dùng ok hết bạn ,
bạn tham khảo thêm bản rom gốc cho note 3 Docomo này nhé, (kho phải cho note 3 Au)
http://congnghenhat.vn/a333-galaxy-note-3-sc-01f-docomo-dung-rom-goc-4-4-2-.html
phungtriet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin chào mọi người
Xin cho mình hỏi, nếu người dùng là nữ, không rành công nghệ, chỉ nghe gọi, nt, wed, ..thì dòng note3 DCM có đảm bảo tính ổn định về sóng, về phần mềm game....không
Xin cảm ơn
@lam176 Như thế là hoàn toàn bình thường bạn, công nghê dù có là sạc nhanh thì cũng chỉ 90% đầu thôi. Việc sạc pin gồm 3 gian đoạn: sạc thúc 80-90% đầu, sạc rất nhanh. Sạc nhỏ giọt 90-100% nạp từ từ. Sạc cân bằng khi 100%, sạc để cân bằng điện áp của pin là 3.8v. từ 90-100% mà bạn muốn sạc nhanh thì cục pin ra đi sớm nhé 😃
@Do_Hoi tại trước đây mình dùng G2 và S3 ko thấy hiện tượng này,tks b 😁 mình mua 1 bộ dock sạc + pin chính hãng,cả củ + dây chính hãng luôn rồi,vẫn bị thế với pin chính hãng kể cả sạc bằng dock nên chắc ko phải tại máy 😃) tks các bác
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietan14 Hì, căng thẳng mí nhau làm gì, đâu có thể nói tất cả docomo ở vn là cùng 1 lò, có cửa hàng uy tín bao nhiêu năm, dại gì linh tinh để mất khách, mình mua ở cellphones hơn 5 tháng rùi. Thấy dùng chưa gặp bất cứ lỗi gì. Ko khác gì bản qt cả.
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Galaxyxuru Docomo bạn vào trang chủ của docomo check đc hết nhé
vietan14
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy của bạn mình xài note 3 doocomo , mua xong nó kêu phí tiền, cuộc gọi bị lỗi sóng lien tục ( mà lỗi này thấy ai cũng bị khi xài máy nhật), thôi cạch cho lành, mua hàng chính hãng,
@Galaxyxuru
Bạn dùng cây bút nhắn tin tiếng việt được không ? cái bàn phím nó nhận dạng được chữ việt được viết bằng S Pen không ?
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@banhmi saigon Đc bạn nhé.
@Galaxyxuru Chuẩn bác ạ. Em có 1 phát hiện thú vị là.wifi máy nhật vs hàn chuẩn luôn khỏe và nhạy hơn hàng xt. Chắc vì hạ tầng mạng bên đó cao cấp hơn bên ta nên đt cũng phải có những cái đc ưu ái hơn
msdientu
TÍCH CỰC
9 năm
@voanh1988 Bác phát hiện quá chuẩn luôn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019