Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phân Tích Galaxy Note 3 SCL22 và SC-01F Nhật có đáng mua ?

pandabu1206
14/7/2014 11:30Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo
Theo bác mua note3 nào dc nhất ạ. Năm nay e đổi đt 3l r nên hơi phân vân xiú. Máy hàn e xài 2c lg gpro v g2 r nên thấy vẫn ổn lắm.
@raizo000 e cũng chịu thôi,vì cũng đang tính đi mua chứ đã dùng đâu mà đánh giá cho bác được,nhưng em thấy mọi ngừoi bảo bản Rom của Note 3 docomo hiện tại là ổn định hết rồi,có j mua về sau này bị sóng sánh thì mang ra cửa hàng bảo họ sửa,bảo hành phần mềm trọn đời máy mà -_- quan trọng nhất là em không đủ tiền xúc hàn quốc hay quốc tế,mấy cửa hàng uy tín bán con hàn quốc toàn 12 củ,quốc tế cũng 11 củ,trong khi docomo có 8 củ,quá chênh nhau,bác đạn dược dư thừa thì cứ đắt mà xúc thôi :v có điều nên xúc quốc tế chứ đừng xúc hàn xẻng.
vietan14
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lam176 sóng sánh là do băng tần của hàn, nhật ko phù hợp với việt nam, sửa kiểu gì hả bạn, tình trạng chung của tất cả các máy rồi
phungtriet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang tính mua em này mà anh em chém dữ quá + Didongviet giảm khá mạnh còn 7.790
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phungtriet Didongviet vừa dc dính 1vụ bảo hành tào lao. Bác lên xdtg xem.
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em đang đào khắp cái đường lê hồng phong hcm kiếm cửa hàng mua đây. Mua tầm 11tr đổ lại thôi ạ
Bạn nào lăn tăn vụ sóng của Note3 Docomo thì qua cửa hàng mình chơi đi, có phục vụ nước ngọt mát lạnh cho bạn nào muốn tést sóng với wifi xem có yếu như trên mạng đồn thổi không :rolleyes: Cùng như thế, giá máy rẻ hơn 3-4tr so với hàng chính hãng thì các bạn nên cân nhắc và tìm hiểu kĩ để không bỏ lỡ món hời này, chứ cứ nghe trên mạng phong thanh như thế không khéo chính đội forum seeding của chính hãng cài vào cũng nên. Bán Note 3 Docomo mà lỗi 3G với wifi chập chờn thì bảo hành còn chết quá tội, ai dám bán nữa các bạn
@HoangGiang731989 anh cho em hỏi chút máy của nhà mạng au hiện nay dùng có ổn định được như docomo không vậy? 2 loại máy này dùng Rom khác nhau đúng ko ạ và au đã có rom nào ổn định chưa?
Em tìm trên google chỉ thấy rom stock rồi chạy patch việt hoá,ko biết rom stock của nhà mạng nhật thì có bị mấy lỗi nhắn tin,đầu +84,...không?
tks a.
snowfox18
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangGiang731989 có bia hơm ợ? trời dạo này nóng lắm ....
trex
TÍCH CỰC
10 năm
đáng mua hơn hàng cty mình rất lởm hết bh nhiều máy xạc ko vào điện pin phồng ăn nguồn bật ko lên tèo main . còn bạn review là chậm so bản cty xin lỗi bạn đã Sai nhanh hơn trông thấy. bản cty lag cà tưng cà tưng chẳng khác gì s4 là bao chip Snap vẫn hơn chip ss vẫn hay quảng cáo nổ tùm lum mà thực tế chán vãi. tt khó tính châu âu nhật hàn... vẫn là s800 . còn vn mình chip 8 nhân chạy lúc tt là slow motion haiz nản
Thiệt tình là mình chỉ có kinh nghiệm với Note 3 docomo nên không dám nói bừa bạn ạ 😁 phải tiếp xúc nhiều, hàng trăm máy thì mới có kết luận chắc chắn được

Ca này hơi khó bạn ạ 😆)))
mình nói thật là mua máy đừng cầu kì quá bạn à -_- miễn là test chức năng ok hết,cửa hàng có chế độ hậu mãi tốt (cái này kiểm tra ý kiến mọi người qua google),sau này có hỏng hóc trục trặc gì thì mang tới bảo hành ko bị làm khó dễ,cho đổi máy trong thời gian đầu và nhớ là có bảo hành nguồn + màn hình (thường thì bỏ thêm 300k)...vậy là ok nhé bạn.trong hcm hình như cũng có chi nhanh của didọngthongminh,bạn mua ở đây là đc,mình tìm hiểu thì ko thấy có phốt bảo hành nào,lúc đến mua hàng thì nhân viên nhiệt tình,vậy là đc.còn kể cả nó là dựng mà mình dùng ko vấn đề thì kệ đi,các doanh nhân họ lấy hàng ở đâu sao để mình biết đc,cứ nghe tin trên mạng mỗi ng nói một kiểu rồi dìm hàng,rồi suy đoán.
Tất nhiên nếu ko muốn hàng dựng,các bạn có điều kiện thì cứ chính hãng mà xúc thôi,ko phải nghĩ nhiều ;)
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Note 3 hàn bây giowf khoảng bao nhiêu các bạn nhỉ.

Em này hót quá
snowfox18
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko liên quan... tinh te vừa đổi giao diện .... xanh lè xanh lét. Cơ mà mua hàng xách tay thì phải chịu hên xui may rủi. Của hàng nào uy tín thì mua. Nhưng ai chưa xài thì chỉ nên hỏi thăm đừng phán như đã xài cả chục năm. 😁.
Mọi người cho mình hỏi dùng củ sạc 5.0V - 2A để sạc cho note 3 docomo thì có ảnh hưởng gì đến pin của máy hay không? mình thấy mọi người toàn dùng sạc 5.3V - 2A nên hơi băn khoăn? Với lại cho mình hỏi thêm là máy mình mua mới 100% ở mobilecity, mới sạc 1 lần 12 tiếng như pin mới mà ở chỗ điểm tiếp xúc ở đầu của cục pin đã có dấu chấm đen như thế có phải pin mới không hay pin đã sử dụng lâu rồi? Có khi nào bị cửa hàng tráo pin không mọi người hoặc là máy đã qua sử dụng nhưng đóng seal lại bán như máy mới 100%.
@thanhtung_0nljne bác có bị tình trạng giống mình ko? cho xin ý kiến phát nào @@
@lam176 mình mới dùng được 2 ngày nên chưa test được vấn đề này..Khi nào sạc máy sẽ thử để ý 😁
@thanhtung_0nljne Mình có hỏi bên xtmobile thì cũng chỉ kèm theo củ sạc loại 5v, mình nghĩ ko vấn đề gì đâu, chỉ lâu hơn củ 5.3v 10,15 phút. Tuy nhiên để yên tâm hơn bác có thể mua củ khác, tầm 100k thôi, cũng ko đáng là bao.
Cung dang lan tan Note cho papa, ma chua quyet duoc, thay gia re qua 😔
TG ban : 8 tr --> 1 may lai khoang 1tr( do la tinh lai nhe nhe 😁) --> TG nhap cua dau nau cap 1 --> dau nau chinh --> gia mua goc la bao nhieu ? Cha le note3 nhap ve gia re vay sao ?
@mountain111 Máy cũ ở nhà mạng nhật đấy bạn à rất rẻ, tút lại bên khựa nhiều máy reboot lại còn quên khong xoá hết thông tin bộ nhớ. Về đến Việt Nam! tầm 6,5 triệu các Shop ban kênh lên tầm 2=> 3 triệu. Các máy nanh rất hay lỗi camera, nếu có nguòi bên nhật thì hãng nhờ mua
buuton
TÍCH CỰC
10 năm
đánh dấu toptic về note 3 docomo
cơ mà dùng củ + sạc chính hãng thấy nhanh hơn với hàng tặng kèm của cửa hàng khá nhiều (90% đầu)
có topic nào rành riêng cho note 3 dcm không bác, có group nào trên fb không cá bác, em nghĩ là mình nên làm 1 cái nhóm nhỏ để thảo luận thì tốt, mà các bác viết cmt kiểu gì mà quote lại toàn bị lỗi thế
Key010194
ĐẠI BÀNG
10 năm
thường thì nhà mạng Au làm chống nước ,vậy Note 3 Au co chống nước ko ? cho hỏi Note 3 Au vs DCM con nào ngon hơn mà chênh lệch giá wa vậy
Mới mua 1 em Au bên hoàng hà.. giá có 7T490... chả hiểu sao hạt dẻ nhất HN luôn, máy cảm giác mới kính kong, mỗi tội chưa có ROM cho em này, tạm dùng thấy khá ổn
metropolis
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi em này có xài rom cook được ko ợ?
không muốn cmt đâu nhưng thực sự thì nhìn dòng chữ này "Như vậy có thể thấy phiên bản ở thị trường nhật có chip xử lý yếu hơn phiên bản thường."............. là ko muốn đọc thêm nữa rồi!!!! chả hiểu nghe ai mà phán như vậy......nản
@denny0007 Hix, chắc bạn ấy có sự nhầm lẫn gì đấy bạn ạ 😃
@DidongViet.vn nhầm lẫn rất tai hại, như vậy nhiều người đọc sẽ hoang mang hoặc hiểu sai.... :eek:
Mình đang tính mua e này ở hcm thì chỗ nào uy tín ạ mấy bác tư vấn giúp e với
Theo kinh nghiệm dùng xì mát phôn của mình thì các bạn cứ mua củ sạc 5V-2A rồi kiếm cái cable của Nokia. Sạc nhanh hơn nhiều so với cable của Samsung. Mình dùng Note 2. Pin 3100mAh. Sạc bằng củ sạc 5V-2A và cáp zin của Samsung hết 120p hoặc có thể chậm hơn khoảng 15-30p từ 5% đến 100%, còn khi chuyển qua dùng cable của Nokia chỉ hết khoảng 100p.

Ông bạn thân mình có cậu em ở bên Nhật, bảo mình lấy Note 3 DCM thì xách về. Giá cũng 7.5tr trong t10 này. Được cái là Nhật chuẩn, theo chân ông du học sinh Việt Nam sắp về nước đi mua máy, đăng ký sim rồi 1 tuần sau lấy máy về. Unlock các kiểu qua 1 cửa hàng ở bên đấy. Nói chung Giá còn chát hơn mấy cửa hàng ở VN nhưng được cái nguồn gốc rõ ràng.
Eicee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hunter_auto bạn mua đắt rồi, giá gốc có tầm 7tr thôi, mang về đây unlock cũng rứa 😁
@Eicee Bác nói chính xác về đây cũng unlock vậy thôi. Quan trọng tìm cửa hàng uy tín để đón e nó về.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019