Phân Tích Galaxy Note 3 SCL22 và SC-01F Nhật có đáng mua ?

pandabu1206
14/7/2014 11:30Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luongbkz
ĐẠI BÀNG
10 năm
đánh dấu nge các bác thảo luận, đang định hốt e note 3 này về
@luongbkz Hốt đi bạn mình mới vừa mua được 3 ngày. Trải nghiệm thì khỏi chê, ko hối hận đâu bạn
luongbkz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanh-huynh thấy có 1 số ng nói là thỉnh thoảng bị mất sóng , bác có bị vậy k?
Các bác ơi,

Con này dùng ok rồi chỉ có điều nhiều ứng dụng quá, ngốn pin và ram.

Với con này có nên xóa bỏ các ứng dụng ngầm như này ko? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho anh em ạ.
http://www.aloandroid.com/go-bo-cac-ung-dung-thong-tren-samsung-galaxy-note-3.html.
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
Note 3 Au rẻ hơn DCM gần 10k yên lận, 😁 ? mà unlock dc em nó chưa các bác nhỉ? nếu có thì xài có vd j ko,giá chênh thế nên cug khá lăn tăn,Note 3 DCM cug ~ 8tr hàng new rồi..
@ManU4ever
@ManU4ever Chào bạn
Mình vừa mua Note 3 au được 2 tuần rồi, nhận xét thấy chạy ổn chưa có lỗi gì cả. Mình vừa test với nhà mạng au bằng cách nhập số IMEI và nó báo o tức là máy chuẩn không bị gì cả. SCL22 nằm trong danh sách được unlock, bạn tham khảo trên Tinh tế để biết danh sách các máy được unlock nhé.
Thân chào
Do là bản khoá mạng kèm hợp đồng nên giá rất rẻ chỉ khoảng từ 4 đến 5 triệu còn khi về đến Việt Nam! rơi vào 6 đến 7 đồng tuỳ công ty. Nói chung các cửa hàng lời từ 1,5=>2,5 củ một máy
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đào Nguyên Bình Tôi hỏi bạn ng ta nói note 3 docomo đc sx ở Nhật là đúng hay sai. Made in japan chắc.
@Galaxyxuru Tôi có nói note3 dôcmo lam ở nhật đâu bạn đọc kỹ lại commen của tôi đi. Tôi đang phân tích tại sao dòng này lai rẻ vì chính tôi đang làm dòng này tôi biết. Máy này sản xuất tại TQ do đặt hàng của au va dôcmo. Nên máy có một vài điểm khác nguòi so voi chính hãng. Hai bản này là bản khoá mạng, nên có giá rất rẻ vì kèm họp đồng nha mạng giống với iphone lock đó. Bạn nhớ nhé, toàn bộ là máy dùng rồi ko có mới 100% như quảng cáo. Đuọc các đầu nậu Việt Nam! Mua lai cua người dung roi đưa về TQ tút lại, nói chung là làm sao phải thành mới tinh ,đóng hộp mới, chế tem nguyên seal( chắc bạn biết TQ là siêu sao về chế đồ fake) À mà còn có những máy toi bóc seal mà khi kiểm tra máy vẫn còn những ảnh chụp từ rất lau rồi bạn biết vì sao ko? Là do khi reboot máy lại khong tích vào dòng xoá hết nội dung trong bộ nhớ trong. Đóng hộp xong rồi đưa hàng qua móng cái rồi về các tỉnh thành. Ví dụ z1 au rao bán 9 củ thì có nghĩa giá Shop nhập tầm 6 đến 7 củ tuỳ chân rết, còn mua máy cũ và cả code bên nhật rất rẻ chỉ tầm 4 củ( vì code mấy máy dùngchung đuoc) và note3 hay j hay g2 nhật như nhau hết bạn à. Tôi chỉ nói để các bạn việt nam mình cẩn trọng xem hàng và mua hàng, chứ đâu chém gió gì mà bạn vào ném gạch
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đào Nguyên Bình Bạn đọc lại trang 14 bài này xem msmobie nói vì do nhật sx nên giá rẻ chỉ biết vậy thôi. Tôi đọc đc nên commen sao lại do nhật sx. Và tôi cũng nói luôn, hàng kiểu như bạn có đấy, nhưng tôi cũng quen biết thấy một số đầu lậu thuê sinh viên bên nhật mua máy nhà mạng rồi mua lại luôn, sv đc trả hoa hồng, sau đó đem về vn bán, như vậy phải qua tq hay móng cái à, ngay như máy hàn cũng vậy, cũng có kiểu làm ăn này, bạn cam đoan máy cũ đc tút lại hết, tôi nghĩ một số công ty làm ăn uy tín, chất lượng mà nghe những lời của bạn chắc họ chẳng muốn làm ăn mất, tại sao họ có uy tín, vì chất lượng bạn à. Rất nhiều cửa làm ăn cầm đc máy về nc, đâu cứ phải đồ cũ tút lại như bạn nói.
@Galaxyxuru Thôi nhé kết thúc tại đây, nói với người không biết mệt quá.
Không yếu hơn đâu bạn à? Bạn đừng tương
sao phải cãi nhau làm gì nhiều bạn, kêu brandnew nhưng nhièu máy chính tay mình đập hộp như z1, j,g2,note3 vào bộ sưu tập đầy ảnh có ở đấy từ 6 tháng trước rồi, có cả clip sex tự quay. Hâhhahahahahahahaha reboot nhưng quên tích vào dòng xoá hết thông tin trong bộ nhó, haiz
hoai_nv
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang xài em này rồi, chạy nuột phết, test bằng antutu ko hiểu sao điểm còn cao hơn Note3 bản quốc tế...^^
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoai_nv Chuẩn lun, mình chưa cài thêm ứng dụng gì test antutubenmark cao hơn note 3 qt.
em đang phân vân em này, nếu muốn trải nghiệm thực tế thì ở HCM xem ở đâu được ạ??
tumadanhsang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Qua tt-moblie định test em LG-G2 cũng yêu phết.Cơ mà sau lại yêu thầm em Note 3 Docomo.Toàn diện hơn.Lại phải nhịn ăn nhịn ỉa mấy hôm nữa để rước :v
Chao cac ban
Cac ban cho minh hoi Galaxy Note 3 co cay antenna su dung cho chuc nang gi vay ? No co su dung o VN khong ?
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Minh17954 Xem tivi tại thị trường nhật hay hàn tùy máy của thị trường nào, ngoài ra còn để chống máy trên bàn xem phim...khi nghe điện giả vờ rút ra nghe cho nó ngầu. Hê hê
Đã mua bên congnghenhat và hoàn toàn ok với máy. Sạc đúng 2.5h đầy pin và xem phim wifi 10h không nóng máy. Các bác nếu chịu đắt sắt ra miếng thì qua đó mà mua. E mua 8.8
Nghe nói mấy dòng nhật này không thể viết tiếng việt có dấu khi sms khác bản quốc tế phải không mấy bác ?
Có hạn chế gì so với bản thuần việt không ?
Cảm ơn
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@banhmi saigon Chẳng khác gì bạn ơi, cài room việt vào dùng ok hết, mình chưa thấy bất kỳ lỗi nào.
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm cách nào để cài đc knox trên note 3 docomo hả mọi ng. Tìm trên samsung add và chplay đều ko có.
2 con note 3 AU với note docomo có gì khác nhau không các bác, thấy giá lúc nào cũng lệch nhau
SeX
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cuối cùng là mua ở đâu uy tín đây các bác? Dự định mua gần 3 tuần mà xem bao nhiêu thread rồi vẫn phân vân. Gom mãi đc tý lúa mà bị 1 vố là chết toi à.
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SeX Mình chưa sử dụng qua tại các cửa hàng khác nên ko dám đánh giá, nhưng mình mua máy tại cellphones dùng hơn nửa năm rồi chưa gặp vấn đề gì, máy dùng tốt. Vì là hàng xách tay nên mình mua luôn gói bảo hành nguồn và màn hình.
msdientu
TÍCH CỰC
9 năm
@SeX Bác có thể qua bên em tham khảo và trãi nghiệm thực tế về em nó ạ.
Em nó được cộng đồng người dùng đánh giá rất tốt đấy ạ
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Abc
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko pít đến bao giờ có bản android 5.0 cho note 3 docomo nhỉ?
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói như bạn thì msmobile, cellphones, công nghệ nhật, viettablet, di động thông minh, nonogy..... bán note 3 docomo là hàng cũ đã qua sử dụng đc qua trung quốc tút lại hết. Hj hj. Như vậy là toàn hàng dựng hết.
@Galaxyxuru Đấy nhé xem có chém không nha. Người trong nghề nói lại không tin.
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đào Nguyên Bình Chém gì hả bạn. Bạn dám cược 100% tất cả note 3 docomo ở các cửa hàng bán đều là hàng dựng ko? Tôi có thể trực tiếp đưa bạn đến 3 cửa hàng bán hàng brandnew đấy. Ở hà nội.
SeX
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Galaxyxuru Mình mà rành đến vậy thì mua từ cách đây mấy tuần rồi, chỉ biết kiểm tra tem với mấy cái đơn giản thôi. Có tham khảo mấy bài ở trên diễn đàn rồi, mà nói thật chứ người dùng gà mờ như mình thì đến lúc ra cửa hàng mua là quên hết, chỉ nhớ đc vài cái chính thôi. Mình mua phụ thuộc vào uy tín cửa hàng mà nhiều người giới thiệu là chính, chứ có xem nữa cũng ko hơn mấy. Cứ ra đến nơi là quên sạch. Lúc cầm máy về nhà nghịch nghịch mới thấy cái Calendar có nội dung, thấy toàn chữ Nhật 😕 Hy vọng là CH họ check máy tốt là được, phụ kiện thấy cũng đầy đủ.
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SeX Ẹc, bạn vẫn đang dùng rom gốc à, họ ko tư vấn cho bạn cài bản rom việt hóa lun à. Hình dư rom gốc là 4.3 hay sao í phải ko bạn. Mình mua bắt root máy và cài rom việt hóa lun. Bỏ mấy cái ứng dụng nhật đi cho đỡ ngứa mắt, tốn pin
jimmy chuyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi, em mới mua 1 em AU về
rom cài sẵn có tiếng việt 4.4.2, em tìm mãi ko có cái mục online 2g, bác nào giúp em với
quê em 3g có 1 2 vạch nên ức lắm ạ.
SeX
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác ạ. Tiếng Việt vẫn đầy đủ, có mỗi là trong cái Calendar nó có cái này thôi nên mình thấy hơi chuối.
Với lại cách tư vấn của NV cũng thấy chán, họ lại bảo là Nhật với mình dùng chung tần số nên về chỉ việc lắp sim vào dùng luôn thôi 😃 (ko up rom từ trước thì có mà dùng đc bằng mắt bác nhỉ)

Tiện cho mình hỏi luôn là cái này có update đc ko. Có sợ bị lock máy ko ạ?
Cảm ơn!
msdientu
TÍCH CỰC
9 năm
@SeX Bác không nên update bác nhé
Thường các bản rom mà đã qua chỉnh sửa update lên thường hay bị lỗi vặt lắm ạ
SeX
ĐẠI BÀNG
9 năm
@msdientu Cảm ơn bác, an phận vậy 😔

Xu hướng

Bài mới