Phân vân 9900 T mobile và 9900 Rogers.

DrD
25/10/2011 4:38Phản hồi: 200
Anh Em cho Em ý kiến với.
Theo Em tìm hiểu thì ngoài cái Logo ra, không biết về khoản yêu cầu chất lượng, 2 em này có khác nhau gì không thế? Còn simfree thì nghe bảo là hàng theo tiêu chuẩn hồng kông phải ko ạ?

hình như T mobile ko có nfc,
thật ra E thích att nhất, nhưng hiện tại lại không thấy, nếu nói logo.

Nếu phải chọn thì cái nào là nên nhất ạ.
thank Anh em.
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
vấn đề là bạn có bao nhiêu xiền, dư dả thì cứ rogers cho "sang" dù ko khác biệt gì. Theo mình, T-mobile, rogers hay simfree chỉ khác nhau về giá, còn chất lượng như nhau.

Còn NFC thì bạn cần làm gì nhỉ? có khi đến lúc đổi máy khác mà vẫn chưa dùng lần nào đấy 😃

goodluck
Thank bạn.

$ thì có thể tậu 99R được ạ, nhưng E thấy chênh lệch cũng khá nhiều, nên nếu chất lượng khác nhau hay có gì gì đó hơn tí thì ... đáng $ tí.
Vì E cũng ko phải tín đồ của Phái Rogers.
nhưng nhìn cái theme nó cũng hay ^^
Vậy chất lượng là như nhau thôi phải k ạ?
Mà có ai bíêt att khi nào phân phối 99 kô ạ?
Vote Roger... Bác Dâu Đen có bài dặn main roger từ canada luôn chất hơn, máy ổn hơn... bạn xem bài roger, cũng k quá khó hiểu s nó lại mắc hơn như vậy ...
Bác phân vân làm gì, đã máu 9900 thì múc luôn bất kể hàng gì. E thề với bác dùng sớm ngày nào bác phê ngày đấy. Riêng bản thân e chưa rời được nó phút nào từ lúc mua xong, kể cả lúc ... hehe 😃
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vote 1 phiếu cho Rogers...nhìn sang hơn đấy...có thể do cái logo và theme 😃.
Thích cái nào cũng được .
Tiền của mình thích cái nào mua cái đó. Mình xài chứ ai xài. Cần chi mua cái người khác thích. Chất lượng thì nếu nguyên seal thì như nhau thôi.
Hơn nhau là được dùng trước đấy bác ạ. Chén thôi!
trongcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Brand new cứ rẻ hơn mua bác ah, dư tiền mua phụ kiện thì hơn.
nó chẳng khác gì ngoài cái tên nhà mạng, chất lượng sản phẩm thì như nhau bác àh, theo mình thì mua T-mobile là được rồi.
Nếu kinh tế dư ra nhiều thì bạn có thể mua Rogers vì mình nghĩ 9900 ko phải chiếc đien thoại rẻ nên bỏ ra chút ít để có :

1 / thương hiệu hơn , cái này mỗi cá nhân mỗi khác nhưng nếu là BB ai cũng nói Rogers hơn

2/ NFC ok , vì hiện tại theo dauden thì NFC tmobile ko có đâu . Mình nghĩ NFC cũng khá cần vì ngoài ví điẹn tử nó có khả năng chia sẻ dữ liệu và nhiều tính năng khác . Chả thế mà giờ máy nào cũng NFC . mình ko có cũng tủi b ah.

3/ Cuối cùng Rogers khi mua sẽ hiện H+ chứ ko phải 3G . Cái này ở hiện tại chưa khác biệt nhưng tương lai sẽ khác và khi đi nước ngoài lại càng khác.

Tất nhiên 3 điểm trên chỉ là mấy cái mình nghĩ theo cá nhân còn thực ra nếu bạn ko quan trọng thương hiệu , NFC và các vấn đề kia thì ko nên lăn tăn . Cảm thấy hợp là muc thôi vì 9900 là con quá chuẩn rồi.

Chúc bạn sớm có chiếc ưng ý.
Bác cứ lăn tăn sóng H+ với 3g bình thường, bác tra chi tiết kỹ thuật sẽ thấy cả 2 con đều có tốc độ cao nhất là 14.4mbps, chỉ có điều là mỗi hãng ghi theo 1 cách khác nhau thôi, T-mobile còn ghi 4g
hi

Bác nói lại thật , đã gọi so sánh cái gì khác phải nói

nếu thế thì Rogers hay Tmobile cũng như nhau vì kích cỡ máy cũng như nhau

Cái so sánh để người dùng thấy R khác gì T chứ bác . còn ai chả biết ở VN cơ sở hạ tần H+ hay 4G cũng như nhau
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như nghe bảo roger có H+ còn tất cả mạng khác k có. Em chỉ có tiền dùng 993 thôi
Ai bảo vậy ? Của mình Simfree có H+ to đùng đây này
Các mạng khác có H+ nhưng nó ko hiển thị. Mà kể cả có roger thì bạn dùng ở VN thì có hiện H+ hay ko thì quan trọng gì, tốc độ vẫn vậy.

---------- Post added at 12:48 AM ---------- Previous post was at 12:41 AM ----------

Em xin phép phản đối 1 chút:

- cái thương hiệu roger thì may ra có người Việt Nam quan trọng thôi, ở nước ngoài người ta chỉ biết là con máy gì chứ ko cần biết máy của hãng nào.

- NFC rất ít dùng, nước ngoài chưa thấy dùng để thanh toán điện tử ở đâu, việt nam thì càng không. Không nhất thiết cứ phải là roger mới có NFC.
- Việt Nam dùng tốc độ H+ thì tương lai cũng phải dài lắm. Nếu bạn ở nước ngoài thì bạn sẽ biết đa số các mạng đều dùng tốc độ H+ nhưng nó không hiển thị như roger.
Cái bác nói em cũng đồng tình :

1 / Rogers như em nói là ai dùng BB cũng nói vậy vì như bac thấy ở tinhte ae nào cũng săn rogers như của hiếm . Còn bác nói đúng , ra nuoc ngoai họ ko quá quan trọng nhà mạng nào vì chả ai ở Đức lại dùng Rogers cả vì họ thường mua kí hợp đồng .

2 / NFC là công nghệ mới chuyện ít cũng là dễ hiểu thôi bác nhưng theo em thấy thì các địen thoại mới tích hợp ko phải ko có nguyên nhân . Vi điẹn tử còn phụ thuộc cơ sở Bank quốc gia đó . Còn hiện giờ NFC đang tiến hành theo hương chi se dữ liệi giữa các máy dễ hơn , cái này bác xem ỏ dauden là biết. Còn Rogers ko phai nhà mang duy nhất có NFC nhưng em đã nói , dauden có đăng bài viết về Tmobile ko có NFC và nhiều ae cũng gặp vấn đề khi ko có NFC ở Rom.

3 / Em cũng đang nói trên khía cạnh tương lai của H+ mà bác nhưng so sánh thì khác phải nói chứ.

Về cơ bản em nghĩ cũng đồng quan điểm vì đều là những cái ae đã bàn đếnq ua nhiều chỉ là tổng hợp lại . còn lại là bác chủ máu chú nào thôi
yomama
TÍCH CỰC
12 năm
ở VN thì xài T-Mobile là đẹp rồi, đã là 9900 thì ở đâu cũng chất lượng như nhau cả, chức năng NFC bị khóa chứ bản thân 9900 T-Mobile vẫn được tích hơp chức năng này, sau này thế nào cũng có cách unlock nó à, mà chờ tới lúc nó unlock được thì lúc đó chưa chắc NFC đã được phổ biến nên các bác khỏi cần lo vụ này
Lăn tăng làm gì cho mệt hả bác, em xài con vendor 378 của Hồng Kông vẫn ngon cành đào, cứ 99 là múc tới.
thích cái nào rước cái đó về.
Trước tiên, chân thành cảm ơn lời phân tích cặn "cẽ", chân tình của các bác!

Tiếp, E phân vân vì như bác nào bảo thích cái nào múc cái đó == chính xác.
Tuy nhiên, như đã nói, E thích cái 99 mà nhà mạng thì lại thích at&t.

Mà hiện tại att chưa phân phối, mới phải lựa chọn nhà mạng khác.
Và vì nhiều ý kiến, E lại k mê cho lắm 1 trong 2 nhà mạng T và R, simfree lại càng k (BB ngược hẳng ip)

Nên chắc ráng đợi tí thời gian coi att có phân phối k. Mà có thông tin chính thức là att có phân phối hay không không các bác?
Chứ giờ làm một e T hay R, vài hôm att ra thì E lại phải lăn tăn đi đổi thì cũng tội E.

À, cái H+ thì chính xác là chỉ Rogers mới có phải không các Bác?
bác này kể cũng kỹ tính thật ! tội gì phải hoãn cái sự sung sướng đó lại !
nói thật cầm con 99 sớm ngày nào sướng ngày đó ! chờ đợi làm gì mấy cái lẻ tẻ đó .
tôi đang thấy rất sướng với con 993 Verizon , sóng sánh lúc nào cũng căng đét , chả có kém hơn dòng 990 tẹo nào cả , không những thế lại có phần hơn , tự nhiên cái sim tứ quí Sfone lại có chỗ sử dụng , và nghe nói màn hình của bọn 993 còn đẹp hơn cả 990 nữa cơ , không phải nghĩ về vấn đề giá vậy mà em vẫn quyết con 993 khi thấy ae nói sóng sánh ~ con 990 . thực tế qua 1 tuần sd gắn cả sim Viettel và sim Vinaphone , thấy lúc nào sóng cũng căng !
Chuẩn xác ^^
Sóng sánh thì hoàn toàn bình thường, kể cả bis.

E cũng có số tứ quý Sfone, chắc cũng đú đởn add vô xài cho vui! Trước nghĩ nó ko online cùng lúc, muốn mở EDVO của Sfone phải off sim kia 😔 Như vậy thì lại gián đoạn công việc, nên E chẳng add.
Mà add cho vui, k biết khi nào mới dùng :smoke:
sao nghe giang hồ đồn bác mua 99R rồi ?
em từ bỏ giấc mơ BB rồi, vừa mua chiếc xe nhẵn cả túi :"(
Thì tớ mua rồi,
Đang test bis xem giữa 993 và 990 xem có khác biệt gì ko.
Và đến thời điểm hiện tại thì chẳng có tí ti gì khác nhau, ngoại trừ khâu kích hoạt ở 993 khó hơn 1 tí 😃 Còn khi sử dụng hoàn toàn bình thường giống nhau.

Đang đợi mobi BIS chính thức, nếu vẫn như nhau chắc sử dụng 993 là ok rồi, kết cái màn hình 993 hơn, sáng mịn rõ sâu trong ... :smoke:
obix
TÍCH CỰC
12 năm
Oạch...bác Điệp chơi thế ^^.
Thì ra bác là người đam mê Roger ^^
ROGERS mà phang là ok :smoke:
Đợi at&t phân phối chắc thành cao cổ 😃
Roger thì hiển thị H+, còn T-Mobile là 4G
2 cái này như nhau thôi mà bác
yomama
TÍCH CỰC
12 năm
bên CB nói AT&T tháng sau sẽ ra mắt, cộng đồng bên CB đang lo lắng rằng liệu AT&T sẽ khóa chức năng NFC không bởi vì trước đây có tin đồn là một số nhà mạng sẽ khóa chức năng này bao gồm cả AT&T, T-Moilbe, Verizon
Nhưng rõ ràng verizon đã không khóa ...
yomama
TÍCH CỰC
12 năm
Verizon bản ROM theo máy bị khóa nhưng up ROM là hết
hqviet
CAO CẤP
12 năm
Nói chung là nếu ko quan tâm quá đến nhà mạng thì mua simfree là hợp lý nhất. Đủ chức năng, giá cả lại hợp lý. 3G so vs H+ ở VN cũng ko chênh lệch tốc độ rõ rệt.
spyware
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc trước cũng lăn tăn giống như bác, vì khoái rogers và đang xài 9700 rogers. Order 1 em 9780 t-mobile từ ebay, định ra dauden đổi qua rogers (bù 2 củ). Nghĩ đi nghĩ lại cũng tiếc nên khui seal xài luôn, đến giờ vẫn hài lòng, chưa thấy sự khác biệt. Mình nghĩ t-mobile là good rồi, tiết kiệm hơn 2tr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019