99XX Phân vân 9900 T mobile và 9900 Rogers.

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi DrD, 25/10/11.

1. nguyendiep77

nguyendiep77 Thành viên

"Hay" ở đây, chắc là mọi người nói nó chỉ "toàn một màu trắng" (chỉ riêng at&t).
    Các nhà mạng hình như là trắng đỏ (phím số màu đỏ).

Cái "hay" này thì tùy ... ^^ sở thích mỗi người một khác nhau!
    E đang song hành với 9930 verizon là 9000 at&t đây (ban đêm nhìn E nó đẹp một cách lạ kỳ ^^)

Còn độ êm của phím, mình so sánh thấy 9000 at&t và ROGERS đều như nhau (trước mình xài cả 2, nhưng khi bán 1 E thì bán ROGERS vì made in canada 1 và likenew fullbox lúc đó giá ngon hơn nhiều, bấm bụng xài at&t, và vẫn rất thích :))

Chỉ riêng 99xx thì mới thấy rõ về sự khác nhau của phím: Độ êm =--> ROGERS hơn hẳn (rõ ràng) chứ ko chỉ là chủ quan. E so 2 E ROGERS của E và vài E của mấy người bạn, đem so với vài E 9930 thì 9930 rõ ràng độ êm của phím một trời một vực với 9900 ROGERS.
    Cái này ai cho E chủ quan, thì vui lòng cầm 2 E so sánh rồi hãy comment!
    Tuy nhiên, thêm một điều "nhỏ nhặt" mà AE ít để ý: sự đồng nhất ở màu sắc của bàn phím (phím chữ cái so với phím chức năng)
    9930 của E đang sử dụng: đồng nhất (2 E 9930 bán trước đó thì ko đồng nhất bằng)
    9900 ROGERS: hiện tại chưa thấy E nào đồng nhất (phím chữ và số thường nhạt hơn so với phím chức năng) ...

Cái này đối với 9000 thì at&t lại cũng đồng nhất hơn ROGERS (E chỉ so 2 E at&t và ROGERS của E, vì 2 E này là do E và người bạn khui seal box, thế mới dám khẳng định ạ!)

Tậu 9000 đi bác, đến giờ vẫn chưa E nào thay thế được E nó. Định cho đi mấy lần nhưng cảm thấy cầm 99xx còn thiếu, nên vẫn giữ mãi.
    Vẫn đứng nhất, 9930 hay 9900 vẫn xếp nhì ^^ (ko tính giải trí ...) chỉ nói đến khía cạnh nhìn, cầm, nghe gọi ... ^^

wenquanh_lonely thích nội dung này.
  2. topwatches

topwatches Thành viên

Phải công nhận bác mạnh tay trong chuyện so sánh giữa 2 hãng thật

híc , e rất yêu BB nhưng chắc kinh phí ko cho phép 1 lúc 2 em về .

Chắc mai e phai kiếm 1 con 9000ATT , thực ra cũng cho thằng em dùng thôi nhưng sẽ lấy vọc vài ngày xem sao

He he

nguyendiep77 thích nội dung này.
  3. bibeo89

bibeo89 Thành viên

chưa cầm 99 AT nhưng 99R W màn hình đẹp hơn 99R B :)

manhtung_bgnguyendiep77 thích nội dung này.
  4. TrinhVinh0207

TrinhVinh0207 Thành viên

Các anh làm ơn cho em hỏi câu này hơi ngu 1 chút.tại sao BB đc mang tên nhiều hãng vậy như là roger,tmobile và blod là loại bt k mang tên các nhà mạng đúng k a.?

5. U6868

U6868 Thành viên

Vote cho 99R chứ Tmo tuổi j mà so với Roger............?

manhtung_bgtopwatches thích nội dung này.
  6. rnr

rnr Thành viên

Em thấy như nhau cả thôi mà, Tmo hay AT hay R cũng thế :), chỉ có cái hàng chính hãng ở VN là em thấy thiếu tin tưởng thôi :)

7. topwatches

topwatches Thành viên

Chắc bạn mới tham gia diễn đàn và mới hoặc chưa dùng BB

R ATT và Tmobile khác hản nhau đấy bạn ah , nguyên tắc giá trị hàng hóa ko cho phép đôn giá khi thực tế nó như nhau bạn ah , cái này trong kinh tế chắc cũng khá rõ ràng .

Còn Lấy 1 vài nét , Tmobile ko dung đc NFC , ATT chạy 4G , R khi hiển thị ra H+

Vậy là có khác nhau bạn ah , còn sâu xa nữa thì bạn phải tự check thôi

linhnguyen3010nguyendiep77 thích nội dung này.
  8. myheartalone

myheartalone Thành viên

Nhờ huynh tư vấn giúp với tính mua 1 e BB 9900 att và rogers nhưng k bit chon e nao đây mong huynh có thể sẻ chia và so sánh 2 cái cho mình đ mở tầm mắt k, mình muốn hỏi thêm "Roger khi hiển thị ra H+ " là gì vậy huynh. Chan thanh cam on nhieu nhe.

9. topwatches

topwatches Thành viên

H+ chỉ thay cho 3G thôi vì nó chạy 3,5G , về nguyên tắc là nhanh hơn nhưng ở vn thì cũng vậy thôi. Theo mình bạn cứ lấy rogers sau này bán cũng đc hơn

10. myheartalone

myheartalone Thành viên

Chân thành cám ơn nhiều nhé.

11. gatoi333

gatoi333 Thành viên

Cho mình hỏi sao các cửa hàng hn ko thấy bán 9930 vậy? Có ai bít cửa hàng nào bán ko? Giúp mjk vs. Thank!!

12. daotoan3Ihut

daotoan3Ihut Thành viên

Bb9930 sóng gió k ổn định bằng bb9900, thêm nữa chỉ có 1 số bản rom mới dùng bis dc và phải fix khá phức tạp, vì vậy ít nơi bán.bác ạ

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn

13. l0v3tha0

l0v3tha0 Thành viên

:D brandnew, con nào rẻ hơn thì mùa, có nhiều tiền thì vẫn nên tiết kiệm chứ :)

14. Thực Tế

Thực Tế Thành viên

bác vẫn dùng 99 bữa giờ ạ... con 99 em 3 tháng trước cãi nhau quănng mạnh vô LCD die luôn rồi. Hên cái LCD chả sao.. Đang tìm em ROger mới :D

15. topwatches

topwatches Thành viên

Em bán lâu rồi bác ... Giờ đàng dùng 9780 white Rogers , Pin tôt hơn ... 99 hạn chế Pin quá , hơi bất tiện.

16. boss_vn112

boss_vn112 Thành viên

em thấy 9900 rogers và simfree là dễ chết nhất

17. thai0303

thai0303 Thành viên

Nhiều bác sao cứ bảo mua roger bán được giá nhỉ ? mua càng đắt bán càng lỗ thôi, được hơn bao tiền so với lúc mua bác bỏ thêm cả đổng để được thương hiệu R .... nói về cách tính tiền thôi, đam mê không thể bàn rồi

18. thai0303

thai0303 Thành viên

Công bằng mà nói mình là người buôn bán máy.. mình thấy cái nào cũng như cái nào .. quan trọng là màn hình con nào sáng đẹp, cảm ứng màn track nào zin nhạy là okey roy...

19. gatoi333

gatoi333 Thành viên

Chả có tiền mua máy mới. Thôi thj cũ người mới ta vậy.

20. manhtung_bg

manhtung_bg Thành viên

vote một phiếu cho 9900Rogers
    trắng hay đen đều đẹp cả
    ai thích sự thanh lịch, nữ tính thì chọn trắng
    ai thích sự mạnh mẽ sang trọng thì chon đen