phân vân chọn AB125 hay Nou Sx Gp

St_Nino
26/7/2014 7:32Phản hồi: 8
Như tiêu đề mình muốn xin ý kiến. Mình cũng biết là nhiều post so sánh về hai xe này rồi, mình cũng có đọc qua. Nhưng vẫn chưa tìm được quyết định cuối cùng.
Mình thì không rành về xe máy , chủ yếu là chọn vì thích, lại ngại đi bảo hành này nọ nếu xe bị sự cố gì. Nghe nói AB bị lỗi gì đó làm cho xe bị rung lắc khi kéo lên 20,30 km/h , không rõ là như thế nào. Còn Nou thì nghe bảo tiền phụ tùng thay thế lại rất đắt nếu có hỏng hóc gì mà không đc bảo hành. Đây là chiếc xe đầu tiên của mình nên cũng chả biết chế độ bảo hành, phục vụ của Ya và Honda như thế nào, mong mọi người tư vấn. Mình muốn một cái xe ít hỏng vặt, ko bị lỗi , bỏ tiền ra không phải tiếc.
cảm ơn
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nerous
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁 Exciter
bạn bn tuổi,mình ko khuyên bạn mua ex hay xe số vì qd của bạn chắc là nhắm 2 xe này thôi đúng ko,mỗi con thì đều ngang ngửa,hơn kém nhau ko đáng kể,nếu bạn thích trẻ trung,lạ lạ hay 1 chút gj đó mới mẻ thì mua sx,còn honda thì ăn chắc mặc bền,bán lại có giá rồi tuổi nào đi cũng ok...máy móc thì như nhau nếu ta bảo dưỡng tốt,còn sự cố thì hầu như loại nào chẳng dính,minh có con nou3 ghẻ ko thèm bảo dưỡng mà vẫn phi vù vù đấy thôi,dù xăng như uống nưốc
lolowifo
TÍCH CỰC
10 năm
Trừ khi bạn xui mua phải con xe lỗi thì mới hỏng vặt, còn nếu chăm chút cho nó kỹ 1 tí thì cứ vậy mà chạy.
Vấn đề của bạn là ra hàng nhìn tận mắt và mút con nào hợp nhãn hơn, không cần phải hỏi ý kiến thêm, vì đã có quá quá nhiều ý kiến và bạn cũng đã đọc qua rồi.
Cùng 1 số tiền, 2 sản phẩm nếu có con nào vượt trội hơn thì bạn nghĩ con kia còn đất sống không?
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cả 2 đều tốt, chạy êm và rất tiết kiệm xăng. Nếu bạn còn trẻ thì nên chọn Nou SX, còn tầm U40 như tôi thì AB 125 thẳng tiến
AB 125 sẽ hơn đấy
minsun03
TÍCH CỰC
10 năm
mua ab 125 đi , mấy tay ga yamaha chán lắm , quảng bá rầm rộ chạy cũng bình thường nếu mua xe số thì được , đính đẩy chiếc nouvo đi gom lúa mua raider
chủ đề dễ gây war lắm đây. Khuyên bác cứ ra head của hd và 3s của ya xem xe ngồi lên thử kết con nào thì ra tiền rồi dắt xe về.ok
no_ok
ĐẠI BÀNG
10 năm
AB bạn nhé

Sent from my L-01F using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119