phân vân giữa jupiter fi 2014 va hayate ss

22/4/2014 14:42Phản hồi: 44
mấy bác ơi cho em hỏi, em đang dự định mua con xe đi học, lâu lâu đi chơi, em tham khảo thì thấy jupiter khá tiết kiệm xăng, còn ss thì biết đi cũng phải 50km/l ,còn máy móc ko rõ lắm. mấy bác tư vấn xem nên mua con nào đi lâu dài nhá, em định mua đi luôn hình thức không quan trọng, quan trọng đầm chắc và bền thôi/
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hugnvn87
TÍCH CỰC
10 năm
Vote cho bạn mua Ju RC FI nhé, mình khá ấn tượng với khả năng ăn xăng của em nó
em chạy su x-bike, hoàn toàn ngon. Su em đánh giá cao về xe số, còn xe ga thì next. Bác ngó axelo hoặc viva xem. Nếu chỉ ss hoặc ju thì em chọn ju. con trai thì xe số chạy vẫn sướng bác ạ. bác không có điều kiện chơi ex thì ju, axelo là ngon rồi
Jack Dam
ĐẠI BÀNG
10 năm
2 con này giá tiền gần bằng giá tiền nhưng khác hình thức 1 con là xe ga 1 con là xe số, vậy bác thik đi xe số hay xe ga, còn xăng cộ thì con ju ăn đức con haya còn máy móc thì chưa từng sử dụng nên cũng k biết nhưng của bền tại người, nếu biết chăm sóc bảo dưỡng thì con nào cũng tốt.
1 vé cho ju, ngoại hình khá đẹp xăng cộ khá tốt
độ bền sao mấy bác, em thấy ngoài đường có mấy con ju đời 2012 2013 j đó xuống wá trời, còn ss thì con nào cũng ngon cơm !
@lamborghini khanh xe máy thì nhiều yếu tố để đánh giá độ bền, bác yên tâm là mua xe 3 hãng lớn thì họ không chạy theo lợi nhuận mà làm sp để mang "nỗi hổ thẹn" đâu, trừ khi bác đen mua phải con lỗi. Điều quan trọng là cách bác sử dụng và bảo dưỡng thôi. Theo em thì xe số tầm 7-8 vạn, xe ga thì tầm 4 vạn là đến kỳ đòi tiền, tuy nhiên cách sử dụng và bảo dưỡng tuỳ từng người nên thời gian đòi tiền khác nhau.
@hieu_cloud tks bác kaka, v nếu chọn jupiter thì rc vs gravita khác j ko bác ?? thấy mấy bác toàn tư vấn rc, em thì thích tem gravita màu trắng ấy
chủ thớt không nên mua hâyte ss nha. vì nhu cầu của bác không phù hợp viếc chiếc xe này, em đi hayte dây, mức độ hao xăng 50km/l là hoàn toàn có thể , nhưng chỉ đúng với dk đường trường , xe chạy ổn định, đặc biệt là hết rodai nha, hồi trước xe em đi rodai chạy nội thành là 33km/l. đường trường là 38km/l .
Phượt ư? Đố chiếc jupiter nào chạy đã như hayate chạy đường trường. Lên ga êm sướng. Mấy chú mà kêu jupiter chạy đường trườg ngon hơn hayate có 2 thành phần. 1 là chưa dùng hayate chạy đường trường , 2 là éo có xe.
Đây chạy hayate khôg nhiều nhưng nói mà phượt đường dài trong ngày trog tinh tế thì chắc chưa có ai ngoài mình.
@radiogaga chắc bạn không biết Đèo Cả @@?
Phượt từ SG zề quê hơn 700km.
Jack Dam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trainhangheo1990 Uhm bạn ở BD lúc trc lúc trc đã nghe bạn chay con nay về quê, nhưng theo mình nghĩ bạn nên hiểu cái địa hình, bạn về đường quốc lộ, còn bác kia thì đi phượt trên những đoan đường đồi núi
Với cái ngoại hình của thớt thì bác nên qua con nouvo thử xem giá hơi cao 1 tí
Mua Ju fi mà đi đường trường là 1 sai lầm lớn.
Hay ss đi đường trường thì ju fi gọi bằng cụ. Con ju fi chỉ thích hợp đi trong tp. Vote ax đi phượt
Vote Hayate SS

Sent from my iPad using Tapatalk
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Một phiếu cho Ju FI
em ở tp hcm mấy bác ơi, thường ngày đi học lẫn về luôn 20km, lâu lâu đi mấy tỉnh lân cận như bình dương đồng nai vũng tàu j đó đổi gió thôi à, ss đi bt nhiu km 1 lít mấy bác
@lamborghini khanh haya ss 38km 1 l. noi thanh
longkulj1
ĐẠI BÀNG
10 năm
2 con đều ngon, thớt đừng phân vân nữa, thích ga hay thích số? em thì k thích cả 2 nên chọn côn tay :p
@longkulj1 hehe côn tay em cũng thích, nhưng ex thì giá hơi cao em ko dám xin, sau này tự làm đc thì tính, ax thì hơi nhỏ vs em, em 1m78 nặng 73kg lận kaka, h tính em nào ngon cơm cày cuốc đi học là đc r
longkulj1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamborghini khanh ax bác chạy thử chưa? nó không nhỏ hơn ex với ju fi, hay ss đâu. 😁
@longkulj1 em thấy nó hơi nhỏ vs thô thô cái đuôi s ấy :D:D !
Ngày 40km. Ss hết 1l. Jup hết 0,7l. Nhưng dù sao SS vẫn Chảnh hơn tí xíu.
Đơn giản muốn tiết kiệm tiền xăng thì jupiter.
Thích sự mượt mà và sành điệu tí xíu và có cốp to thì hayate.
Hai xe này khác nhau mà bác, 1 là ga, 1 là số. Tùy nhu cầu thôi
à mấy bác em quyết jupiter r, em thấy em grativa tem đẹp hơn, mà s thấy ai cũng chọn RC , 2 con có j khác ko mấy bác, có cái cục dầu ngay phuộc thì có j hơn ko, hỏi kĩ lễ này xúc luôn 😁:D:D:D
1m78 73kg mà ngồi ju là nhìn bao xấu,tin mình đi,mình m7 mà ngồi muốn oải rồi. Đi trong tp mỏi chân mỏi tay ê mông do yên thấp,thấp hơn wave 2012.
Ju đi đường trường rất mệt, máy rung lắm khi đi tốc độ cao.
Rc và gra khác tem và phuộc rc có bình dầu.
@dangtran1177 thiệt hả bác, bác đang đi ju hả :eek:
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dangtran1177 Có phải bạn sở hữu xe Ju thật không?
Tôi đi Jupiter V (mua 2004, giờ vẫn đang sử dụng), xe đầm, bốc, máy rất ngọt và êm hơn Fu, Wave rất nhiều. Tôi chạy từ Hà Nội đi Thái Nguyên, Bắc Kạn, Cao Bằng, Hải Phòng thấy rất OK
longkulj1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamborghini khanh đúng á, con ju rc người cao to k hợp lắm đâu, ghé nhà em đi em cho chạy thử 2 con rồi hãy quyết định 😁
Mình đi ju rc fi với xb.nãy chở vợ bầu đi hóng gió mà mỏi + tê tay do yên ju chúi về phía trước.bác ra ya ngồi thử rồi quyết định cũng chưa muộn,ghé thêm su xem con ax or fu nữa.

Sent from my LT29i using Tapatalk
@dangtran1177 tks bác nhiều lắm 😁
@dangtran1177 Thật ra thì wave thấp hơn Ju fi một chút bác ạ. Chắc tại tay lái thấp, mà bác lại cao nên mỏi người là phải.
Mà bác chạy đc hơn vạn rồi, thấy máy móc em Ju này đi trong thành phố thế nào, máy sau một thời gian vẫn ngon chứ ? cho em xin ít ý kiến nhé, tại em đang định mua, mà cứ sợ máy móc con này nhanh tã ;-)
@dangtran1177 bác đi cả ju và xb bác so sánh thế nào ngày trc em cũng phân vân 2e này cuối cùng lấy xb.
Bạn muốn xem cavet ko?mình mua t3/2013 đi ~13k km rồi. Đi xa đúng 1 lần còn lại là đi xb. Ju v và mắt cú là ngon nhất dòng ju. Ju fi thích hợp đi tp vì máy bốc còn đi xa thì thua.

Sent from my LT29i using Tapatalk
Máy vẫn bốc ít ra so với con xb già. trong tp thì ok do đường đông lạng lách đánh võng gì đều đc. máy còn ngon hay ko là do mình chăm sóc và sử dụng thôi: thay nhớt 2k km, tăng sên châm nhớt, bơm bánh, vs lọc gió, ko kéo max nhiều, tránh ổ gà ổ voi...
Nếu cho mình chọn lại có lẽ mình sẽ mua xe khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019