Phân vân không biết Access Point là gì?

hahaonguyen
5/7/2009 12:43Phản hồi: 9
Các bác cho em hỏi là Access Point có nghĩa là gì Em đang phân vân là nó dùng để làm gì? Xin các bác giúp đỡ dùm ạ! Cảm ơn mấy bác nhiều lằm!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Access Point có thể coi như là một cái switch, không giống như switch bình thường chỉ có dây mạng LAN, access point có khả năng truyền tải dữ liệu mạng thông qua kết nối Wi-Fi ko dây.
Bây giờ thường mua modem thì nó tích hợp sẵn access point rồi, nếu modem nhà ai không có thì chỉ cần mua thêm một cái access point rồi cắm vào modem là nó phát sòng wifi đầy nhà luôn 😁
Một access point là thiết bị cầu nối, để kết nối mạng có dây và không dây lại với nhau. Access point là wireless router điển hình mà kết nối với hub, switch, hay router.
access point chức năng thì giống nhưng switch/hub thôi,nhưng có chức năng phát sóng wireless nữa bạn ah.
Xin lỗi vì lại đào mộ topic lên,nhưng mọi người chỉ giúp e với
Theo như mọi người nói thì liệu có phải access point là cái ăng ten để cắm thêm vào modem k ạ
E có 1 cái modem 4 cổng của zyxel giờ muốn xài mạng wifi cho lap và mobile nên đang tính đổi 1 cái modem wifi,nhưng nếu có thiết bị cắm vào cái modem hiện tại của e mà fat' dc sóng wifi thì hay quá
Access point là nối các máy với nhau thôi bạn ạ.
Còn bạn muốn vào wifi internet thì phải mua 1 chiếc routers. Nhà mình đang dùng 1 cái D-Link D600. Dùng ổn lắm 😃
bạn mua cái D-Link D600 có 500k ah dùng wifi mỏi cánh luôn nha hehe

---------- Post added at 04:33 PM ---------- Previous post was at 04:31 PM ----------

bạn mua cái D-Link D600 có 500k ah dùng wifi mỏi cánh luôn nha hehe:
Ham that
No chu con j nua mua cai access poin wifi cam vaola co song wifi
Xin lỗi lại đào mộ lên nưng mờ thời 2017 còn cần mua rời k??
@no van name Không cần mua vì jo bạn dăng ký internet cáp quang thì nhà mạng họ đều lắp cho modem wifi luôn rồi nên không cần mua .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019