Phân vân về việc mua xe Honda AB giai đoạn gần cuối năm 2014

Shin Sang Ri
20/8/2014 10:9Phản hồi: 110
Phân vân về việc mua xe Honda AB giai đoạn gần cuối năm 2014
Chào các bác
Do là em thích chiếc AB vì làm văn phòng chạy hợp với lại giá cũng trung bình vừa thu nhập. Tính mua em nó nhưng đợi mãi xem em nó có ra xe mới cuối năm 2014 không, vì nó đã ra tem gần hết với bản sơn từ tính rồi. Mấy hôm nay thấy em nó tặng 1,000,000 VNĐ khi mua em cũng nôn lắm nhưng thấy là thời gian khuyến mãi đến hết 30/9 thì em lại nghĩ có thể là Honda định tăng doanh số dịp khai trường và có thể vì mục đích bán hết hàng và giới thiệu mẫu AB mới vì em nghiên cứu chu kỳ ra xe thường thì Honda sẽ giới thiệu mẫu AB và cuối năm và bán vào đầu năm mới giống như mẫu AB 125 cuối năm 2012.
Nếu khoảng giữa tháng 11 mà không thấy động tĩnh gì chắc em phải hốt em AB 125 trắng quá :eek:...mà khi nghĩ đến việc Tết mua xong khoảng độ 8 tháng sau em nó ra mẫu mới lại thấy nhột...Số là em thích và ham hố mẫu AB mới nhất 😃 😁:D Các bác có góp ý gì không ạ ?. Bạn bè em thì nói thích thì mua thôi, vì mẫu này đầy đủ tiện nghi, công nghệ mới mà Yamaha Nouvo còn chưa có..ra mẫu mới chắc cũng không thay đổi j nhiều và giá lại đôn lên 5-7 triệu do mấy Head Honda hay thích làm giá. :p:p:p:p Em chỉ có vài ý ngắn ngũi muốn tâm sự cùng anh em 😃

Định mua màu này nè các bác 😃
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thangbem
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu mua thì bác xúc luôn bây giờ đi, được hỗ trợ 1tr. Chứ đợi mẫu mới thì không biết bao giờ. Mua càng muộn đến lúc nó ra đời sau càng xót.
giảm 1 tr là do tháng 7 âm lịch người ta kiêng mua xe nên các head giảm giá để kích thích thôi chứ không phải để ra mẫu mới đâu bác
@Shin Sang Ri thằng ex 150 có năng ra trong năm nay có vẻ rất cao may cho e bữa cũng tính lấy ex rc 2014,mà cuối năm nay ra ab mới chắc e cũng té luôn :p
@longtg2013 haha thằng em mình vừa mới lấy chiếc Ex cách đây vài tuần hôm nay đọc bài viết Ex 150 sắp ra, nó té ghế luôn 😁
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@longtg2013 đợi đến 2018 mua motor với mình luôn bác, chạy ex nó không có cảm giác phê :3
@Shineekun sao phải đợi đến 2018 z bác :p
Khi xe giảm 1tr có nghĩa là khoảng 3-4 tháng sau sẽ ra mẫu mới. Mình bị dính 1 lần khi mua chiếc Ab 2011 rồi. Bạn tham khảo kĩ để rút kinh nghiệm, không thì cũng chừng đó tiền mà xe đời cũ chán lắm.
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
cuối năm ngoái mình mua AB125 cũng là lúc giảm 1tr đấy thui, đâu có ra mẫu mới đâu. Khuyên bác đợi cuối năm thử xem, hi vọng ra xe mới :3
@Shineekun hihi thì mình đợi khoảng giữa tháng 11 rồi quyết định luôn 😃 chứ mà nếu giữa tháng 11 đầu tháng 12 năm 2014 mà nó không tung ra mẫu mới thì phải cuối năm 2015 nó mới ra mẫu mới.....😃
chờ đi bác ơi🆒
em chờ em nó hơn nửa năm rồi đây😁
@son8 Haha jay nắm tay ngồi chờ tiếp quá...mong là cuối năm em nó ra 😆)) cuối năm không ra thì chúng ta xúc AB 125CC đỡ jay
ChăOTE="thangbem, post: 42929590, member: 98590"]Nếu mua thì bác xúc luôn bây giờ đi, được hỗ trợ 1tr. Chứ đợi mẫu mới thì không biết bao giờ. Mua càng muộn đến lúc nó ra đời sau càng xót.[/QUOTE]
Cha
Haizzz phân vân lắm bác 😁
Ohm mình cũng đang đắn đo vụ đó...😃 đừng nói là bác thấy vừa giảm giá em AB 110cc 1 triệu bác mua và 3 tháng sau nó ra xe mới nhá...jay thì đau quá 😃
@Shin Sang Ri Dạ đúng rồi đó bác. Lúc đó em còn non nớt có biết các đời xe với vòng đời của xe là gì đâu, cả ba em cũng thế, nên thấy giảm + thích cái mua ngay. 3 tháng sau nó ra AB công nghệ esp mới, tiết kiệm xăng hơn, máy êm, đồng hồ điện tử... tiếc đứt ruột...đúng là chết vì thiếu hiểu biết 😔(
@timetime0000 Thì jay nên mình mới chờ đợi đến tháng 11 xem sao nè....chứ cùng số tiền mà mua phiên bản từ năm 2012 cũng buồn...dư giả mua SH thì khỏi suy nghĩ vụ ra phiên bản mới. 😃
ab2013 đợi này ngon , chưa cần cải tiến nhiều sống thêm chắc cũng 3 năm nữa mới có đời mới , cứ thế múc đi bạn ơi
@lzzz_adnguyen_zzzl Vòng đời AB không dài như vậy đâu bác 😁
@Shin Sang Ri ab2009 đên 2011 là cũng 3 năm đó bac ,2011 lên 2013 là 2 năm vì con 2011 bị chê nhiêu quá nên kỳ này cai tiên
zaxaxaz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Shin Sang Ri Con AB đời đầu sống từ năm 2007 - 2011 cũng 5 năm đấy :D
@lzzz_adnguyen_zzzl haha jay dự là con AB 125 này chắc đến cuối năm 2015
@zaxaxaz :D
Vote bác mua sớm, chứ đợi Honda ra biết chừng nào @@
@NhanNguyen5555 Chắc là bác cũng vừa mua AB 125 haha
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
mua Ab125 luôn đê, vô hội nhóm với a e nè 😁
@lzzz_adnguyen_zzzl Bác có tin nội bộ à haha
@Shin Sang Ri hâha , em chưa thấy mẫu xe nào 1 năm ra mẫu mới 1 lần haha
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl cuối năm nay là tròn 2 năm AB125 rùi mừ bác :3, đáng hóng tụi Yamaha ra EX với Nou mới :3
@Shineekun Đúng rồi bác...nó giới thiệu cuối năm 2012 và bán đầu 2013... cuối năm nay thì mới 2 năm...nhưng mà em nó khá hot..tình hình thì mình lại nghĩ chắc phải đến cuối 2015 mới ra 😁
đón đầu công nghệ thì cũng tụt lại mấy hồi bác à. Cho nên có tiền thì quất luôn cho thỏa đam mê. chừng nào có sản phẩm mới thì tính tiếp
@changdasau haha tháng 11 thì biết ngay kết quả à bác...nếu tháng 11 mà em nó chưa ra thì quất luôn...
ab ko fi lần đầu ra: năm 2007, đến năm 2009 thì nâng cấp ab fi, đến năm 2011 ra mắt ab mới đầu bự, đến cuối năm 2012 thì ra mắt ab 125. nên dự đoán năm sau sẽ có nâng cấp
@kiddylan1989 Nếu jay thì phải cuối năm 2015 chứ AB ít khi nào ra giữa năm...nếu jay thì tháng 11 mình mua luôn quá...chứ đợi đến cuối năm 2015 thì lâu quá 😁
vuminhtoan1
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác đợi đến lúc ra mẫu mới thì lúc mới đầu cũng bị làm giá , giống ab125 lúc mới ra có con gần 50tr @@
@vuminhtoan1 Hết thời làm giá rồi bác à, bây giờ không ai dại gì mà bỏ hơn tiền ra mua đâu, xe nó còn ế dài kia kìa. Công nghệ thay đổi từng ngày, mất 40tr không nên mua 1 con Model từ năm 2012, ráng đợi cùng lắm là đầu năm 2015 thôi.
@vuminhtoan1 lúc mình nghe đôn lên tới 48 triệu 😁 xanh mặt
@l0v3.comeback Ohm mình cũng nghĩ vậy nên cũng ráng đợi 😃
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
klq nhưng các bác biết SH mới khi nào ra ko ?
@tan.hd Chắc chưa ra đâu bác 😃
ít nhất 1 nữa honda mới ra AB mẫu mới
@harryngoc Ohm nếu mà cuối năm nay mà không ra thì chắc cú là cuối năm 2015 nó mới ra mẫu mới. 😁
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
Em nghĩ từ cuối năm nay đến đầu năm sau thì Ya sẽ làm mới hoàn toàn Ex và Nouvo, hoặc cũng có thể giới thiệu Ex trước xong 1 khoảng thời gian kha khá sau đó mỡi giới thiệu Nouvo (như vậy Nouvo mới có thể phải đến tận cuối 2015 mới có), theo đó thì nhanh nhất là cuối năm 2015 Honda mới làm mới AB, không thì cứ phải chờ đến 2016 ko biết chừng 😕

nếu sợ mua vừa mua AB xong thì Honda lại tung ra phiên bản mới thì tốt nhất là ko nên mua AB mà chuyển qua chơi PCX (vừa giới thiệu đầu năm nên nhanh cũng phải 2-3 năm nữa mới có mẫu mới), hoặc SH (là mẫu xe toàn cầu nên ko thể nói muốn đổi mẫu mới là đổi mới ngay đc) 🆒

em cũng dự tính mua xe và ôm tâm lý như bác chủ, nên đã quyết định ........... đi bộ trong 2 năm tới :oops:
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@Shin Sang Ri http://news.zing.vn/Honda-Viet-Nam-ra-mat-them-nhieu-xe-moi-trong-nam-2015-post419340.html

hy vọng sẽ có SH mới, SH bi giờ ko đệp
@tan.hd Kế hoạch từ 4/2014-3/2015 xem chừng sẽ có xe mới hoặc chỉ là phiên bản thay tem thôi haha
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@Shin Sang Ri vậy thì từ tháng 3/2015 đến tháng 4/2016 sẽ có SH mới 😁
nói chung là e hy vọng trong năm 2015. hiện giờ dành dụm cũng đủ lúa múc SH việt rồi mà còn 1 vài tháng nữa nên ráng chờ vậy
@tan.hd chắc là chờ lâu lắm haha...đôi xúc Ex 150 đi haha
wanlinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đuoc ban gai cho 20tr tinh mua con impulse suzuki fi 125...doc bai viet nay xong...thoi de rang thang 11 xem sao ..mua ab moi hoac ab 125 cung chua muon
@wanlinh Đề nghị bác tung ảnh lên cho anh em Tinh Tế chiêm cmn ngưỡng haha
wanlinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Shin Sang Ri Hhaahha đùa ae tinhte vui thôi chứ mình bt như bao nguoi khac thoi...chan qa là may man
@wanlinh jay thì ngon quá rồi...kêu bồ cho luôn mẹ 40 triệu đi...chứ con Suzuki impulse mình thấy nhỏ xíu à...lúc sáng đi làm thấy một ku chạy nhìn hơi nhỏ và không sang lắm. 😁
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
@wanlinh nhất bác, đào trúng mỏ vàng rồi :'(
wanlinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thank cac bac da cho em 1 phut suy nghi rat chinh xac...ab new...ab 150cc =]]
@wanlinh 😁
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
ko ngại về tài chính thì mua SH nhập đê bác ạ, SH việt có ra mẫu mới cũng ma ke no :p

thị trường xe máy Vn thì Honda trùm sò lông rồi còn gì, doanh số xe máy tiêu thụ trong năm thì 1 mình anh Honda chiếm quá nửa rồi còn gì, như quê em ngồi 1 ngày đếm đc 4-5 chục con AB các loại thì gộp tất các loại xe tay ga của Yamaha may ra được chục con, chứ ko thèm tính riêng Nouvo 😕
@allin0n3 Haha Honda rất bá đạo...dù AB sinh sau đẻ muộn hơn Nouvo nhưng họ lại làm rất tốt, họ hiểu tâm lý số đông của người Việt 😃
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
@Shin Sang Ri kinh doanh quan trọng nhất là đánh vào số đông người tiêu dùng, hiểu đc học cần gì, muốn gì, để từ đó mà đáp ứng cho tốt và nâng bi mấy thằng cu của mình, về khoản này thì Honda VN làm rất xuất sắc, ko chỉ riêng mảng xe máy mà giờ đây mảng 4 bánh cũng vậy :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019