Phân vân về việc mua xe Honda AB giai đoạn gần cuối năm 2014

Shin Sang Ri
20/8/2014 10:9Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
các bác vào đây xem: http://www.honda.com.vn/vn/xe-may/san-pham/
ở cái bảng danh sách các xe bên trái ý, nếu thấy xe nào có chữ New! bên cạnh thì tin vui là sẽ ko có phiên bản mới hay phiên bản hoàn toàn mới, ít nhất là cho đến hết năm tài chính 2014 (tức là cái kế hoạch từ T4/2014-T3/2015 mà các bác vừa đề cập đến ở mấy post trước đó) 😕
còn mấy xe mà ko có chữ New! bên cạnh đó thì khả năng sẽ có phiên bản mới là rất cao, nhất là mấy con xe số
còn phiên bản hoàn toàn mới á :eek:, năm nay có 2 con hoàn toàn mới là PCX và RSX, trong năm tài chính này giỏi són được thêm 1 con nữa là cùng, còn phải để sức cho những năm sau nữa chứ, đẻ liền 1 lúc chịu sao thấu :oops:

- phiên bản mới: theo Honda là làm mới lại tem, màu sắc, các cái khác giữ nguyên
- phiên bản hoàn toàn mới: thì là hoàn toàn mới đó các bác :p
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@Shin Sang Ri
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
@tan.hd bậy nào :oops:
@tan.hd Có Phottoshop không bác....mình thấy có chữ New mà akaka
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
@tan.hd lại phở tơ sốp đê, em mách honda kiện bác đó 😆
Đồng ý với bác luôn...chắc bác là dân marketing hả 😁 tình hình này chắc AB phải cuối năm 2015 quá 😃
Mình xem lại như lại bác nói thì quả là AB nó sao chép đèn cầu gương và đồng hồ hiển thị của Nouvo...nhưng mà khổ nổi AB nó bắt chước xong lại thêm nhiều tính năng tiện dụng khác nữa...:D
Nếu cuối năm mà Nouvo ra mắt mẫu mới ngon ngon chắc cũng hốt luôn...do mình cũng thấy Nouvo thời trang tiện dụng, trẻ trung với xe cao...mình cũng khá cao.
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@Shin Sang Ri Không chỉ dân marketing mới học những điều đó đâu, mình học bên du lịch cũng thấy vậy. Muốn kinh doanh điều gì đó thì phải tìm hiểu phân khúc thị trường để từ đó xác định nguồn khách mà mình hướng đến. Ở đây thì Honda rất tốt việc đó, đó là kiểu dáng của Honda trung lập, hướng đến mọi thành phần: từ trẻ đến già nên được mọi người hưởng ứng ( vì mua xe về đâu phải có mình mình đi đâu, còn cả ba mẹ mình nữa hoặc những người lớn tuổi ). Đó là mình chưa đề cập đến động cơ nữa đấy.
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
@Shin Sang Ri em dân .... đen thôi 😕
nói chung là nếu như bác mà ko cần gấp thì cứ thong thả mà mua, đời mấy khi đc mua xe, cứ con nào ngon, còn nào tốt, phù hợp thì ta mua 😃)
@allin0n3 Like bác... đợi đến Tết xem tình hình AB và Nouvo thì thế lào rồi quyết luôn 😃
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
photoshop chết liền lun :3
@tan.hd Chắc bác bị phân biệt đối xử đó :3
Khuyên chủ thớt nếu dư tiền quất 1 em AB thái,khỏi phải lăn tăn về máy móc,độ bền....Honda VN bây giờ lởm lắm🆒
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
@Azion bác cứ làm như giờ kiếm đc con AB đời đầu ko Fi mà còn ngon, dàn áo đẹp,... dễ kiếm như mua mớ rau á, xe ngon máy móc tốt tự dưng người ta đem bán cho bác ngay ý :eek:
chưa kể mua về lại ko đập thêm mấy củ tân trang sửa chữa lại chắc, hay xe này bền vô đối mua về cứ thế đổ xăng chạy, chẳng cần bảo trì bảo dưỡng gì 😕
nói thật chứ em ko phải người chạy theo màu mè mới mẻ, ham hố đua đòi công nghệ,... mà quên đi những thứ vàng son của quá khứ vì giờ em vẫn chạy Wave thái mua năm 2010, nhưng thật sự con AB đời đầu và kể cả đời Fi ngay sau nó đến giờ hiếm đc con nào còn ngon, cái này theo em thấy chủ yếu là mọi ngưới đánh giá là do xe ga ko đc bền như xe số, xe ga nếu nói bền mới thấy có mỗi SH là đc khen nhiều ;)
@allin0n3 SH là hàng nhập thì nói gì...không lẽ nắm đầu lôi vô lun thằng SH VN á...chắc 1 tg nó sủa không khác gì con ki nhà tôi nhỉ....ai bảo bạn xe ga không bền...tùy nhé....xe số nó cũng có vài con máy như cục gạch mà bền chỗ nào...con wave thái bền bằng dream thái không????nói làm như tỏ vẻ hiểu biết kiến thức về xe lắm???!!! nực cười...còn nữa ai bảo là không kiếm dc Ab đời đầu dàn mủ đẹp.....thiếu gì...khối người rao mà tranh giành đi mua đó cưng,chẳng qua nó qua thời nên thị hiếu không bắt mắt,chứ máy móc tôi cá còn ngon hơn ab 2014 nhé......tranh luận toàn lên cầu xuống hang thì biết cái gìo_O:rolleyes:
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
@Azion - con SH việt chưa đi đc bao lâu đã thấy đầy lỗi, khen nó bền để người ta cười vào mặt cho à
- em ko nói tất cả xe số đều bền, mà theo cảm quan đánh giá chung của nhiều người là xe số bền hơn đây cũng ko phải ý kiến cá nhân mà thực tế nó thế
- chưa bao h nhận là wave thái bền hơn dream thái
- chưa bao h tỏ ra hiểu biết kiến thức về xe nhiều, tất cả chỉ là đọc, học hỏi, cóp nhặt ý kiến của nhiều người, chứ ko tỏ ra mình hơn người
- em ko so sánh về độ bền giữa ab 2014 và ab đời đầu, mà ý kiến của em đưa ra là h muốn mua con ab đời đầu còn ngon là rất khó, 1 phần là hiếm có xe, phần nữa như bác nói đó, người ta tranh nhau mua cả rồi sao đến lượt mình
PS: đúng là em chả biết gì cả, bác thì giỏi hiểu biết nhiều rồi, em ghi nhận
@allin0n3 em nói thế mà không kiếm dc ab đời đầu....xe nữ đi nó đầy ra đó
pthaiphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
AB 125 mẫu còn đang hot nên chưa ra mẫu mới đâu,chỉ thay tem và màu sơn thôi.

Sent from my iPhone 5S using Tinhte.vn
John.chris
ĐẠI BÀNG
10 năm
chừng nào Yâmha ra Nouvo TX thì Air blade mới thay kiểu xe khác nha
@John.chris Mình cũng nghĩ jay thấy đó giờ Air blade toàn đợi Nouvo ra rồi học theo 😃
@Shin Sang Ri Mình và gấu cũng đang định mua cùng nhau, gấu thích SH mode, mình thì còn đang phân vân AB và EX, nhưng có lẽ là AB vì 1 nữa tiền mua xe là của dady tài trợ... vậy nên hóng bác thớt làm cái đánh giá khi mua 1 chiếc AB nhé.
Đang giảm tiếp vài triệu/ 1 chiếc nữa rồi. Đây là dòng xe khá đắt hàng của Honda, nên việc giảm kiểu này thì chỉ có dọn hàng cho mẫu mới về thôi. http://news.zing.vn/Honda-Air-Blade-125-mau-den-gia-chi-355-trieu-dong-post452684.html
đối với anti thì thứ nhất là xài xe khác hãng thứ 2 là đối với anti thì xe hãng bị anti lúc nào cũng có lỗi :3
chốt câu của bên tại người muốn mua thì quất .
xe ab hà nội giảm chứ sài gòn vẫn dữ giá nha bạn . giảm kích cầu thôi ,bét lắm nữa năm sau mới ra thêm chứ mình thấy ab125 này còn mới lắm 😁 . cũng chả có gì đáng chê để honda vn tự giết mình , bét lắm đầu hoặc giữa năm 2016 có xe mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019