Phiên bản Jelly Bean hiện đang có mặt trên 52,1% số thiết bị Android có sử dụng Google Play

Duy Luân
3/11/2013 17:38Phản hồi: 114
Phiên bản Jelly Bean hiện đang có mặt trên 52,1% số thiết bị Android có sử dụng Google Play

Theo số liệu từ Google, tính đến ngày 1/11/2013, phiên bản Jelly Bean đang có mặt trên 52,1% thiết bị Android đã được kích hoạt với dịch vụ Google Play. Cụ thể hơn, Android 4.1 chiếm tỉ trọng 37,3%, Android 4.2 nắm trong tay 12,5% và Android 4.3 là 2,3%. Như vậy, hơn một nửa thiết bị Android có Google Play trên toàn thế giới đã chạy Android Jelly Bean và tốc độ tăng trưởng của phiên bản này là tốt khi mới hai tháng trước nó chỉ đang nắm tỉ trọng 44,8%. Điều này có được là nhờ các hãng sản xuất đang tăng cường update thiết bị của mình lên Jelly Bean, nhiều thiết bị mới ra mắt trong thời gian gần đây chạy Jelly Bean cũng là một nguyên nhân khác.

Bản Gingerbread 2.3.x thì đang xuất hiện trên 26,3% số thiết bị, tức hơn 1/4 lượng máy mà Google có thu thập dữ liệu. Android 4.4 KitKat do mới giới thiệu nên không xuất hiện trong số liệu ngày hôm nay, các bản Android 2.0 và 1.6 cũng không còn được hiển thị nữa do tỉ trọng của chúng nhỏ hơn 0,1%.

Nguồn: Google
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình 4.1.2 😆
kéo lên 4.3 vs 4.4 nữa.chắc JB có thể đạt 70%
zzvilzz
TÍCH CỰC
10 năm
Là 4.4 chứ nhỉ? 😁
guxila28
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zzvilzz Ai cũng có lúc mắc sai dù cho có là thánh cũng không ngoại lệ :D

Gửi từ GT-I8160 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
mong em LTE2 lên đc 4.4 cơ.
chứ mãi 4.1.2 cũng buồn !
Mình đang xài windowxp nên ko có phần ^^
4.3 kitkat sao? Nhà có 2 máy jb và 2 bánh vừng,
Mới up android cho con iphone
mình cũng góp 2 con vào số này

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@김대한 gaalxy y vs galaxy mini hả bạn 😔
@nhokon_90 note 2 và G2 chưa kể con máy đang up bài 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
2.3%
cùi mía android...nhưng cứ thích so sánh
@juge đúng chất bị cuồng anti, trong này có cái nào so sánh k hả bác, bác có vấn đề về đọc hiểu à
@juge đúng rồi đó bạn cùi nên chiếm co 81% thị phần smartphone a
1 sự thật đau lòng cho người sử dụng android là các hãng quá lười update cho khách hàng. 4.4 đã ra mà có bao nhiêu máy đã dc.lên 4.3 hay thậm chí là 4.2 mặc dù cấu hình đủ de863 lên:oops:
@nhomaghe
...cho lên hết thì lấy ai mà....mua máy mới chứ ?:rolleyes:
hi hi hi 😁

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
@nhomaghe mỗi hãng có tới hàng chục model,mỗi model lại có nhiều phiên bản.
viết 1 bản rom với bao nhiêu tùy chỉnh rồi test tớt test lui,đội ngũ kĩ sư thì có hạn,bạn tưởng đơn giản lắm hả.
thôi thì cứ chơi NEXUS như mình,gg giới thiệu kitkat xong thì 3 tiếng sau có rom up lun.
4.0.4 4.1.1 chưa nên được, và sẽ không thể nên được 4.2
chờ lên 4.4 luôn
minhdang299
ĐẠI BÀNG
10 năm
Android phân mảnh ác quá 😔
Kabm
CAO CẤP
10 năm
@minhdang299 Thật ra chỉ có 2 phiên bản: 2.x dành cho thiết bị yếu và 4.x cho các thiết bị còn lại thôi bạn.Mấy cái 4.1, 4.2, 4.3 chả khác biệt mấy. Giờ với 4.4 thì cũng gộp lại rồi. . Bên iOS chẳng qua cũng chỉ là cái tên giống nhau, chứ iOS tuy cùng version nhưng trên các máy khác nhau nó cũng khác nhau thôi.
vẫn 4.1.2 (A840S) 😔 Qúa chán Pantech :mad:
Chờ Sony cho lên 4.4 😔(
[xda]
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vẫn đang 4.1.2 , chưa có ý định nâng cấp vì như này quá ổn
Dùng Android giờ có máy ra đồng nát hay hoá đá vì chờ đợi đc đến lượt up rồi. Mà vẫn chưa đc up😁
@Ga_depzai Khác gì iphone 2g ngồi chờ lên os7, cái gì cũng có giai đoạn của nó thôi.
Khổ mấy bạn android quá, biết bao nhiêu máy vẫn lận đận với rom cũ
@cuhiep cuhiep vào xem có đứa hack acc của anh này. Em tin là anh bị hack acc vì admin mà gây war thế này thì trẻ trâu quá.
@JerryKist Ờ cái mờ😁
@JerryKist Nói ngang đến chịu. Xin lỗi em nói thẳng chứ những người thích đi dream mà ko lên SH thì phần lớn là do ko đủ điều kiện. Còn những người thực sự thích dream hơn SH ko phải ko có nhưng là số ít. Giống như đang ở nhà lá ai ko thích lên nhà gạch? Có nhà gạch rồi ai ko thích lên nhà cao cửa rộng?
Lôi cả vợ vào so sánh với mấy cái này thì thực sự chịu luôn.
@nbt137 khỏi nói đâu xa, win XP cũng là 1 ví dụ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019