Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

phím camera nokia 808 bấm lâu ngày giờ nó đổ bệnh chữa làm sao các bác ơi?

buathanqn1
20/3/2014 2:27Phản hồi: 14
như các bác biết đấy, phím camera của 808 nó có 2 nấc, 1 lấy nét và 1 chụp. Bấm lâu ngày quá giờ nấc lấy nét vẫn ok ba con dê, còn phím chụp ảnh thì hình như nó lún mất luôn phía dưới rồi, bấm mạnh nó mới chụp, mà dĩ nhiên bấm mạnh thì làm rung chụp mất nét hết. giờ hiện tại có cách nào chữa cho nó hết ko nhỉ?
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phat11
TÍCH CỰC
10 năm
chạm để lấy nét.có khi còn sướng hơn chụp bằng nút cứng
@phat11 nhưng mà cảm thấy như máy mình bị lỗi tức tức.
phat11
TÍCH CỰC
10 năm
@buathanqn1 nút cứng 808 chụp đâu sướng đâu bạn.lúc đầu cũng khoái chụp nút cứng nhưng khi quen chụp cảm ứng thì thấy thích hơn. nút cứng chỉ hữu ích khi bạn chụp bằng 1 tay thôi.hoặc vừa đi xe máy vừa chụp.hoặc khởi động nhanh camera.
phat11
TÍCH CỰC
10 năm
liều thì bung máy ra sửa.😃.nhưng nút chụp hình dính vào main rồi nên đành chịu.
@phat11 mình cũng định liều bung máy ra sửa nhưng ko biết có sửa được ko, sợ ko được lại mắc công rách mất cái tem bảo hành 😃
phat11
TÍCH CỰC
10 năm
@buathanqn1 thôi cứ để vậy.kinh nghiệm mình là không sửa được chấp nhận xài cảm ứng thôi!
@phat11 vậy thì sống chung với lũ thôi, không thèm bấm nút cứng nữa.
@buathanqn1 bán lại cho em đi thớt
@mr.hoài niệm he he mình con yêu vợ nhiều lắm. chưa thể rời xa được 😁
hiepmu
CAO CẤP
10 năm
lúc trc mình cũng hay chụp bằng phím cứng nhìn cho nó pờ-rồ giống như máy chụp hình, nhưng về sau ghiền chụp bằng phím cảm ứng lun (đỡ bị rung tay kaka)
nút cứng tui liệt rất lâu rồi, cũng kg muốn sửa vi sợ bun máy😔
Ccuong_
ĐẠI BÀNG
10 năm
tiện đây mạo muội chia sẻ tí kinh nghiệm về cái nút camera. trên nút nó có một đoạn được uốn xuống để làm điểm tựa cho cái nút ấn xuống. dùng nhiều thì nó bị nghiêng lên. để fix thì m dùng cái gì đó chèn nó xuống tí ti là ngon lành như mới. như m thì m dùng đoạn nhựa cuối của cái dây thít bằng nhựa nhét vào rồi lấy dao nam cắt. m đã thử trên con 520 và ok ko bị lại. m thấy cái này tự fix thì hay hơn là mang ra cho thợ chọc cái mỏ hàn vào.
về chất và lượng thì 1020 mới là bá đạo,đó chính lý do vì sao Nô lại ngừng sản xuất 808 để dành toàn lực cho 1020
vậy mà 1020 vỡ hạt to hơn và bị ám vàng, trong khi n808 chụp khá chuẩn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019