Phim chiếu rạp 4DX đầu tiên ở Nhật là Iron Man 3

cuLong
18/4/2013 7:43Phản hồi: 87
Phim chiếu rạp 4DX đầu tiên ở Nhật là Iron Man 3
iron man 3.png

Chúng ta đã được nghe nói nhiều tới công nghệ chiếu phim 4DX, ngoài hình ảnh 3D thông thường thì còn có thêm "chiều không gian" thứ 4 là các kĩ xảo vật lý như rung lắc ghế ngồi, âm thanh ánh sáng trong rạp chiếu, xịt bong bóng, gió thổi... để mô tả những diễn biến xảy ra trong phim. Tuy nhiên, phim 4DX chỉ dừng lại ở những đoạn phim ngắn khoảng 15-20 phút chứ chưa có những tác phẩm điện ảnh chiếu rạp nào ra phòng chiếu dưới định dạng này, vì vậy thành phố Nagoya ở Nhật sẽ đưa Iron Man 3 trở thành phim đầu tiên chiếu rạp ở dạng 4DX.

Được biết, phim Iron Man 3 định dạng 4DX được chiếu ở Nagoya có cả phiên bản hình ảnh 3D và 2D, ngoài ra chúng vẫn có chung đặc điểm hiệu ứng vật lý kể trên như nhau, giá vé phim tương ứng là 13$ cho bản 3D và 10$ cho bản 2D. Những phòng chiếu phim 4DX tương tự đã có ở Việt Nam và các nước trong khu vực như Trung Quốc, Thái Lan, Hàn Quốc Malaysia từ khá lâu rồi. Dự kiến từ nay đến 2018 thì CJ Group (Hàn Quốc) sẽ đầu tư khoảng 200 phòng chiếu phim 4DX ở Mỹ.

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

virutmath
TÍCH CỰC
11 năm
bao giờ mới đc xem 😔(
@virutmath Chơi chuyến sang nhật với 48 triệu thì được xem... Vừa được xem phim 4Dx vưa được ngắm hoa anh đào nở muộn
@phaikodo bác vui tính ghê .
chà CJ là chủ của Megastar ở VN, vậy cũng có hy vọng rạp VN sớm có phim 4Dx, heh e
@Airblade14 Hy vọng mong manh!
@Airblade14 D4 1 bộ như Iron Man ở VN vé dễ 500k-1M quá a ạ @_@
@trungalove không có đâu bạn, giá vé cũng phải thị trường thì mới hút khách chứ, mình nghĩ chừng 250-350k như quốc tế thôi ;)
@Airblade14 Quốc tế như bên Lào hay Campuchia thì xem chứ nó lấy giá ngang với Mỹ, Nhật ,Hàn thì nhịn luôn

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@Airblade14 tại 3d ở mega đã 200k r mà mega thì luôn đi đầu về giá , e ngẫm thế để xem nó có về k đã 😁 , mà e thấy a đeo kính chắc a cũng cận , a xem 3D có trở ngại gì k ạ , bày cho em với ^^
Chiếu phim xxx thì tuyệt.
@lrlicky nó lắc chắc chết
changvuive
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ticktack Mình chỉ sợ phim võ thuật ngay cái cảnh lên gối như Lý Tử Long thì...
@lrlicky 😁
huymctk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ticktack cứ 1 girl thì ngồi cạnh 1 boy... mà lúc đấy chắc ko ai xem phim mất...thành diễn viên hết với nhau... nghĩ mà..... :mad:
Đang hóng iron man 2 trên disney channal
Steve Chu
TÍCH CỰC
11 năm
Dự là sắp tới phim 5D đang xem cảnh tai nạn thì máy bay và bom nó phi thẳng vào mặt, ... phê lòi.. 😁
Công nghệ này mà xem JAV thì đừng hỏi,, :p
@trontu20 tai nạn máy bay, boom phóng vào mặt, thế bác xem JAV thì nó phóng ~o vào mặt à? =))))))))))))))))))))))))))) late phim ^^
vancaobs
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở mình nó quảng cáo là 4D thôi, k có 4DX :v
phim Nhật làm mình khoái nhất là xem phim "Ma" có bác nào cùng sở thích ko 😆
@koolboy_c8h1 Hiểu luôn "Ma" Maria Ozawa chứ giề. 😁
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@koolboy_c8h1 thưa bác phimn ma nhật còn gọi thái lan bằng cụ nhé 😁 xem phim thái lan kinh bỏ mẹ:eek:
@meodenth ma trong maria đó cụ:D
@meodenth phim "ma" Thái lan còn lâu mới bằng phim "ma" Nhật :D
Chả hy vọng 3d hay 4d. Chỉ mong sớm có fullhd xem là yêu rồi .... khổ quen rồi sướng ko chịu được
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
cái này mà coi thì nhứt pao câu luôn ...😁
chờ coi 3D,anh em nào coi rạp cinemax vơi megatar cho ý kiến bên nào xem hay hơn?
@tranphuong3004 Cinemax là ở đâu vậy bạn? Không biết bạn ở ngoài Bắc hay trong Nam. Mình ở Sài Gòn thì thấy có Megastar,galaxy cine, cinebox, BHD, Lotte ... ở đây thì xếp đầu là Mega rồi đến galaxy... 😃
TRẢI NGHIỆM PHIM XXX Ở THỂ LOẠI 4DX NÀY CHẮC TÊ TÁI LUÔN QUÁ 😁
@doantheanh tê sao = trải nghiệm thật đc bác =))
longt61
TÍCH CỰC
11 năm
@doantheanh thế theo bác thì hiệu ứng vật lý của nó được thẻ hiện thế nào?
@doantheanh các rạp ở VN chiếu thực tế ảo đã lâu rồi ạ, tại bạn chưa có cơ hội xem thôi. cứ đi xem hoài chắc chắn sẽ gặp suất chiếu

ps: nhớ lựa các phim mà hãng phim VN được tài trợ tiền tỷ ấy.
xem cái này xong dự là đầu óc choáng hết luôn
h2media1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nội dung ko biết thế nào, thấy bác Hank ra lắm bộ giáp thế. dự là style 4mùa.
4D lại còn thêm X nữa, bác nào biết ý nghĩa của chữ X đó giải thích giúp em dc k 😁
mabu9669
ĐẠI BÀNG
11 năm
hóng Sex and Jen 4DX
Công nghệ này kết hợp với ' Cô Giáo Thảo' của Việt Nam là thành siêu phẩm bom tấn liền 😁
13$ là rẻ so vs phim 4D rồi. Thích quá. 😃
trandinh135
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hí hí. Thế phim 18+ thì như nào

Gửi từ tầng 6 nhà tù Impel Down

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095