Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

PhoneClean - phần mềm dọn rác cho iPhone, iPad

dongtruong
13/3/2013 16:52Phản hồi: 21
PhoneClean - phần mềm dọn rác cho iPhone, iPad
Nhiều người sử dụng các thiết bị di động của Apple (iPod, iPhone, iPad) có dung lượng thấp từ 8-16GB thường phải đối mặt với vấn đề về không gian lưu trữ của thiết bị. Bởi sau một thời gian sử dụng, chiếc iPhone hay iPad của họ sẽ bị mất đi một phần không gian lưu trữ để chứa các tập tin rác bao gồm cookies, cache,.. do các ứng dụng được cài đặt trên thiết bị tạo ra.

PhoneClean là phần mềm Windows, có chức năng kiểm tra và dọn dẹp các tập tin rác cho các thiết bị iPhone, iPad và iPod của Apple, giúp bạn lấy lại được phần không gian lưu trữ mà các tập tin rác đã lấy và làm cho thiết bị hoạt động trơn tru hơn... Điều thú vị là PhoneClean được cung cấp hoàn toàn miễn phí.
Cài đặt
Sau khi lựa chọn phiên bản phù hợp với hệ điều hành đang sử dụng, bạn tiến hành tải về và cài đặt.

Quá trình cài đặt khá đơn giản và diễn ra rất nhanh chóng, bạn không phải đợi lâu.

Sử dụng

Sau khi quá trình cài đặt kết thúc, bạn hãy kích hoạt sử dụng phần mềm

Giao diện chính của phần mềm khá đơn giản, phần mềm sẽ hướng dẫn bạn thực hiện quá trình qua chỉ trong 3 bước.

Bước 1: Kết nối thiết bị (iPhone, iPad hoặc iPod) vào máy tính. Phần mềm sẽ tiến hành kiểm tra và đưa ra một số tùy chọn quét cho bạn. Theo người viết, bạn cứ để nguyên các tùy chọn mặc định.

Bước 2: Nhấn ‘Start Scan' để bắt đầu quá trình quét và phần tích các tập tin rác trong thiết bị.

Bước 3: Sau khi quá trình quét kết thúc, bạn sẽ được phần mềm cung cấp thông tin về dung lượng không gian lưu trữ được giải phóng sau khi tiến hành xóa. Bạn hãy nhấn chọn ‘Clean Up' để tiến hành quá trình xóa.

Bạn đọc quan tâm có thể tải về phiên bản mới nhất của phần mềm PhoneClean tại đây
Theo vnreview
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ryu111
ĐẠI BÀNG
11 năm
dọn được 400kb cơ à :eek:
xin hướng dẫn fix ituns 11 ko chạy đc
Chớ dại dùng nó. Không cần thiết
tuntun123
ĐẠI BÀNG
11 năm
hình như itunes cao ko chạy đc thì phải
ngoclu
ĐẠI BÀNG
11 năm
DỌN Được nhiều gớm ta
400kb
có ai dùng thử chưa cho ý kiến nhé, và có ảnh hưởng vì tới hẹ thống Iphone không ? thanhk!
dongtruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dammevitinh699 bình thường ko bị sao đâu bạn
TH0908G175
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai cho em hỏi, tại sao con 3gs cắm vào lap của e thì phoneclean không nhận, cụ thể là nó chỉ hiển thị ở giao diện chính. Còn khi cắm sang lap người khác thì lại nhận. Có ai giúp em với
dongtruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TH0908G175 vậy bạn coi lại cổng usb của ban đi nhé
TH0908G175
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dongtruong nó vẫn nhận được itunes mà, nhưng phoneclean thì ko nhận
dongtruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn tắt itunes đi rùi hãy bật phoneclean nhé
từ hồi dùng PC đến giờ mình rút ra kinh nghiệm là k nên quá tin tưởng vào các phần mềm diệt virus, dọn dẹp, xóa rác...v.v
sao cài mà nó ko mở lên được nhỉ, gỡ mấy lần rùi, aizzz 😔(
cho minh hoi sau khi cai roi cam may ipod vao thi no bao loi the unkown software exception gi do co cach nao fix duoc ko
Mình dùng phần mềm này nửa năm rồi. Rất ổn các bác ạ.
Mỗi lần dọn được chừng 300 MB - 500 MB nhiều lắm.
Highly recommend.
không biết có ảnh hưởng tới hệ điều hành nhiều không
vào trang down phần mềm này bị chặn bởi các chương trình diệt virut!nguy hiểm quá
thank chủ thớt. phần mềm này rất hay ạ. dọn một phát được gần 600 MB mới sợ chứ. xong thấy máy mượt và mát hẳn ;)
phungtanson
ĐẠI BÀNG
8 năm
dm dọn xong nó dọn hết mẹ mấy hình trong camera roll,chó cắn thiệt
mondaykid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phungtanson Me too
mondaykid
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi người ai có key của bản 4.0.6 này ko mng ^^