Phong cảnh, phố phường, con người...trên những nẻo đường

xversion1
4/3/2014 15:2Phản hồi: 68
Phong cảnh, phố phường, con người...trên những nẻo đường
Ước mơ du lịch từ nhỏ, nhưng bị một tư tưởng hơi sai lầm trói buộc rằng phải có thật nhiều tiền mới có thể đi du lịch, mình đã bỏ phí 4 năm đại học mà hầu như không đi được đâu ngoài một lần đi thăm quan cùng cả lớp. Rời bỏ giảng đường là lúc không việc, không tiền, chưa vợ con, không có gì ràng buộc, đáng lẽ phải nhận ra đó là thời điểm tốt nhất để thực hiện ước mơ đi du lịch, gặp gỡ những con người mới, ngắm những quang cảnh tuyệt đẹp mà trước đây chỉ được thấy qua ảnh, thậm chí khi còn học đại học mình đã có một khoảng thời gian hàng tháng trời dù có phòng trọ nhưng cả đêm lang thang Hà Nội (not gay) ngủ ngoài đường, trên ghế đá, bến chờ xe buýt...giữa mùa đông rét căm để chuẩn bị cho những chuyến đi sau này (nhờ vậy mà biết thủ đô có khá nhiều gay thường tụ tập quanh các khu vực hồ).

Thế nhưng mình lại bỏ phí các năm tiếp sau đó vào những công việc tiền giời ơi đất hỡi để rồi đến khi nhận ra nếu cứ tiếp tục thế này thì đến bao giờ mới được đi du lịch? Rồi một ngày đọc được những bài viết về những bạn trẻ chỉ 18, 20 nhưng đi không biết bao nhiêu là nơi, thậm chí còn xuyên Việt, rồi một chú em ở cùng phòng với cậu bạn mình thậm chí một mình đạp xe từ Hà Nội vào Hồ Chí Minh. Đó là lúc mình miệt mài tìm cách và quyết tâm tìm kiếm mọi cơ hội để đi du lịch, và cơ hội đã đến với mình. Khởi đầu bằng việc cố gắng mua được vé máy bay 10.000đ (trước đó mình không bao giờ tin vào những vận may như thế, đã có quá nhiều khuyến mãi trúng thưởng và rất ít khi mình thấy có ai trúng), trong khi bao người than vãn tắc mạng thì không ngờ mình lại mua được thật. Và từ khi mình không còn tin vào việc phải có thật nhiều tiền mới có thể đi du lịch thì các chuyến đi đến với mình dễ dàng hơn.

Không còn gì tuyệt vời hơn khi vượt suối băng rừng trèo lên những đỉnh cao ngắm núi non trùng điệp hay đón mặt trời rực đỏ nơi chân trời trên mặt biển, hay vượt qua những ngọn đèo bát ngát khói sương để đến với những thị trấn nhỏ yên bình, gặp gỡ những con người chất phác hiền hậu, hay đứng trên hải đăng ngắm những chú én lượn qua khi hoàng hôn xuống...

1. Qua cột cờ Lũng Cú

2. Qua Yên Minh

3. Qua Quản Bạ

4. Qua Sủng Là

5. Qua đường Hạnh Phúc

6. Gặp 2 em bé vùng cao

7. Qua sông Nho Quế

Quảng cáo

8. Qua Mã Pì Lèng

9. Qua đỉnh Fansipan

10. Qua dãy Hoàng Liên Sơn

Quảng cáo

11. Qua rừng nguyên sinh

12. Gặp một bác người H'Mông

13. Qua Bắc Ninh

14. Qua cầu Long Biên

15. Qua Hồ Gươm

16. Qua Tràng Thi

17. Qua cầu vượt Láng Hạ

18. Qua khu TT Nghĩa Tân

19. Qua Keangnam

20. Qua khu đô thị Mỹ Đình

21. Qua Nam Định

22. Qua Thái Bình

23. Qua Đà Nẵng

24. Qua Đà Lạt

25. Qua mây

26. Qua biển Mũi Né

27. Qua suối Tiên

28. Qua Lầu Ông Hoàng

29. Qua đồi cát trắng

30. Qua Mũi Kê Gà

31. Qua miền tây

32. Qua TP. Cần Thơ

Thank for watching!
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích thật....😁
9615221
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tấm rừng nguyên sinh đẹp quá anh 😃
xversion1
TÍCH CỰC
10 năm
Thank các bác! :p
Hình ảnh thì tuyệt vời rồi đó, cần khoảng 5-10 dòng chia sẻ cảm xúc để bay lên trang Tin camera.tinhte cho nó yêu luôn, bác giúp thêm ít chữ nữa nha, cảm ơn nhiều.
xversion1
TÍCH CỰC
10 năm
@starnt Em ko giỏi văn nên thường ngại viết, được bác gợi ý em cũng cố lấy vài câu 😁
Kinh thật! Rất nể phục tác giả vì lòng quyết tâm và những bức ảnh rất đẹp! Chúc tác giả có thêm nhiều cơ hội để đến những nơi mà mình muốn!
Ảnh rất đẹp chúc mừng bác 😃
"wow" !! ( chỉ có thể thốt lên dc như thế. )
đẹp quá :3
manhck
TÍCH CỰC
10 năm
Bác đi nhiều nơi quá, hâm mộ :S
pmru
ĐẠI BÀNG
10 năm
tuyệt vời quá :eek::rolleyes:
OzakiTucano
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá tuyệt vời bác ơi... Hà Giang đẹp quá !
Thích thật, ảnh đẹp trên mức quy định !
Đẹp quá!
Phục tài và quyết tâm thỏa chí tang bồng của bác quá! Sẽ cố gắng thực hiện ước mơ chu du bốn bể như bác ^^
blackfire
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp quá bác ơi. Khâm phục...khâm phục...
Quá đẹp! Cảm ơn bác đã cho em được ngắm đất nước qua ống kính của bác.
Chúc bác luôn vui và chụp được nhiều hình đẹp hơn nữa.
nguyenco42
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ảnh bạn chụp đẹp quá . Mong sao được thỏa ước mơ như bạn và có nhiều ảnh đẹp ở đất nước mình >
trungqt1b
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenco42 A nhận ra Co ret tơ rầu nhé!
Cảm ơn chủ top, hình bác chụp thiệt đẹp.
Hình như bác dùng HDR nhỉ?
xversion1
TÍCH CỰC
10 năm
@trungqt1b Em chụp thường thôi bác 😁
minhdang299
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá tuyệt vời, cảm ơn tác giả và camera tinhte nhiều nhiều!
caulathien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Seri "QUA" của bác thật tuyệt 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019