Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phong Thủy Vạn Sự Lành - Đã có phiên bản cho màn hình 240x320

pingCOM
9/6/2010 7:50Phản hồi: 313
Phong Thủy Vạn Sự Lành - Đã có phiên bản cho màn hình 240x320
:bounce:HOT HOT HOT: Đã có Vạn Sự Lành 3.0 cho tất cả các dòng điện thoại chạy hệ điều hành Android:bounce:

Lưu ý: Các bác có thể đặt mua khóa trực tiếp qua điện thoại : 04.35562146

Địa chỉ download cho từng dòng máy (Lưu ý dành cho các máy có OS từ 1.6 trở lên):

Màn hình 240x320 (HTC Wildfire, Motorola Charm ...) : http://vansulanh.vn/a/vsl30_240x320.apk
Màn hình 320x480 (Google G1, HTC Hero, HTC Espresso, HTC Huangshan, HTC Liberty, HTC Legend, HTC Aria, Motorola Cliq ...) : http://vansulanh.vn/a/vsl30_320x480.apk
Màn hình 480x800 (HTC Supersonic, HTC Desire, Nexus One, Samsung Galaxy S, Acer Stream....) : http://vansulanh.vn/a/vsl30_480x800.apk

Màn hình 480x854 (Motorola Milestone, Sony Ericsson Xperia X10...) : http://vansulanh.vn/a/vsl30_480x854.apk

Tiếp tục thành công của phần mềm Vạn Sự Lành 2.0 công ty PingCOM cho ra mắt phần mềm Vạn Sự Lành 3.0 trên Android với nhiều tính năng vượt trội đáp ứng nhu cầu của mọi người như Xem hướng nhà, Tuổi làm nhà, Hạn theo sao Cửu Diệu, Thước Lỗ Ban, Lịch Vạn Sự.

Bát Trạch:
Phong Thủy tức là Nước và Gió, là học thuyết chuyên nghiên cứu sự ảnh hưởng của Địa lý đến đời sống hoạ phúc của con người. Là sự ảnh hưởng của hướng gió, khí, mạch nước đến mỗi cá nhân. Khi bạn muốn xác định một số yếu tố của ngôi nhà bạn sống, làm việc như hướng cửa ra vào, hướng bàn thờ, hướng giường ngủ, hướng bàn làm việc, hướng nhà vệ sinh, hướng bếp... thì ngoài vai trò thẩm mỹ của kiến trúc ra, phong thủy bát trạch đóng một vai trò rất quan trọng. Chủ nhân của ngôi nhà, hay những người sống, làm việc trực tiếp tại đó nếu tuân theo những kinh nghiệm phong thủy bát trạch của người xưa sẽ có thể thoải mái nghỉ ngơi đảm bảo sức khỏe, minh mẫn làm việc, vừa thuận lợi cho đường công danh, tài lộc.

[​IMG] [​IMG]

Cửu Diệu:
Trên bầu trời, bầu trời hầu hết là những vì sao luôn đứng yên tương đối với nhau – gọi là Định tinh hay Hằng tinh, và một số thiên thể chuyển động trong khoảng trời ấy – gọi là hành tinh, rõ ràng nhất là mặt trăng và mặt trời. Trong Hệ mặt trời, cho đến nay các nhà thiên văn đã phát hiện có 9 hành tinh bao gồm cả trái đất. Tuy nhiên, bằng mắt thường chỉ có thể thấy 5 hành tinh mà thôi. Người Trung Hoa cũng đã nghiên cứu riêng những thiên thể chuyển động, và gọi chúng là Cửu Diệu. Cửu Diệu bao gồm: Thái Dương tinh, Thái Âm tinh, Kim tinh, Mộc tinh, Thủy tinh, Hỏa tinh, Thổ tinh, La Hầu tinh, Kế Đô tinh; trong đó 7 thiên thể đầu tỏa sáng, được gọi là Thất Chính. Mỗi một năm bạn lại có một sao chiếu mệnh và ứng với một cung hạn. Chức năng này cho bạn cần biết sao nào chiếu mệnh trong năm và ứng với cung hạn nào, thêm vào đó là đồ hình của sao vì đó là các phương vị giúp bạn bày đèn nến trong lễ dâng sao giải hạn chi mình.

[​IMG] [​IMG]

Thước Lỗ Ban:

Quảng cáo

Lỗ Ban được xem là ông tổ nghề mộc và nghề xây dựng, người nước Lỗ thời Xuân Thu (770-476 TCN). Trong dân gian vẫn truyền tụng sự linh nghiệm của thước Lỗ Ban trong đo đạc các kích thước xây dựng và đồ nội thất.Hiện nay có nhiều loại thước đo khác nhau và phần nhiều sử dụng không đúng. Theo những tài liệu phong thủy cổ xưa bí truyền, mỗi loại thước ứng với một công dụng khác nhau, thống nhất dương trạch cũng như âm trạch: đo kích thước dành cho vua chúa, dành cho thứ dân, đo khoảng trống, đo các chi tiết nhà, đo kích thước đồ nội thất...Chức năng này chúng tôi sử dụng thước dành cho thứ dân là gần như tất cả chúng ta. Về tính khoa học của thước Lỗ Ban, các nhà nghiên cứu ngày nay cho rằng đó là sự trải dài của Bát Quái và việc sử dụng thước tuân theo Bát Quái và Ngũ Hành. Song theo khoa học thì ngay cả trong lòng đất cũng tồn tại những dao động với những tần số khác nhau, nhất là những dao động âm trong lòng đất vồn liên tục tồn tại. Vì vậy, nếu kích thước của nhà ở và các yếu tố trùng với bước sóng thì dễ gây ra cộng hưởng và làm giảm sự bền vững. Có thể, cây thước Lỗ Ban là sản phẩm của sự đúc kết kinh nghiệm trong xây dựng để tránh những sự cộng hưởng hoặc phần bụng sóng dao động mạnh, giảm thiểu được rủi ro, tăng tuổi thọ cho nhà ở và vật dụng.

[​IMG] [​IMG]

Tuổi Làm Nhà:

Theo quan niệm dân gian, làm nhà là một trong những việc quan trọng của cuộc đời một con người. Nếu làm nhà vào những năm bị coi là không được tuổi thì nhiều điều không tốt dễ xảy ra cho bản thân gia chủ hoặc người thân. Cũng theo quan niệm dân gian, nếu một người không được tuổi làm nhà mặc dù kế hoạch đã được lên, tiền nong đã dành dụm đủ, để tránh những điều không hay xảy ra, họ có thể mượn một người được tuổi đứng tên để làm nhà.

[​IMG] [​IMG]

Lịch vạn sự:
Vạn Sự Lành cung cấp hệ thống lịch Việt cho người Việt bao gồm các chức năng sau:
- Tính toán Dương lịch, Âm Dương lịch trong vòng 200 năm, từ 1900 đến 2100, bao gồm Ngày, Tháng (có nhuận hoặc không), Năm, Can chi Giờ, Ngày, Tháng, Năm theo Lịch pháp của Nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam ban hành, sử dụng chính xác ở Múi giờ 7, múi giờ chính thức của Việt Nam.

Quảng cáo

- Tính toán Thời điểm Sóc (giao hội của Mặt trời và Mặt trăng) hàng tháng chính xác đến từng phút sử dụng các lý thuyết thiên văn hiện đại VSOP-87 và ELP-2000/82.
Tính toán Thời điểm Tiết khí, Trung khí trong Nhị thập Tứ Tiết chính xác đến từng phút bằng cách sử dụng các lý thuyết thiên văn hiện đại VSOP-87 và ELP-2000/82, có ý nghĩa quan trọng trong Nông lịch,hay dùng xem Nguyệt tướng, Nguyệt lệnh, Nguyệt kiến hay tháng Tiết khí trong các tính toán bói toán (văn hóa Á Đông).
- Một số thông tin Vạn sự để người sử dụng tham khảo sử dụng trong công việc hàng ngày: Ngũ hành của ngày, Nhị thập bát tú của ngày, Ngày kiêng theo tín ngưỡng dân gian, Ngày Hoàng đạo, Hắc đạo, giờ tốt, xấu, Nên làm gì, không nên làm gì, phối Cửu tinh tính toán tinh bàn phương vị tốt xấu... tuân theo quy tắc tính toán của Ngọc Hạp Thông Thư triều Nguyễn có chỉnh sửa để phù hợp với thời hiện đại.
- Đặc biệt, có đánh giá mức độ tốt xấu theo thang điểm 10 (điểm cũng có khi vượt quá 10 trong trường hợp ngày rất đẹp), giúp người sử dụng dễ hình dung về mức độ đẹp xấu của từng ngày để vận dụng hiệu quả trong thực tế.
- Có thông tin về nhiều ngày lễ, kỉ niệm của Việt Nam và theo truyền thống Phật giáo, Á Đông.

[​IMG] [​IMG]

[FONT=&quot]Giá phần mềm Phong thủy Vạn Sự Lành của bên em là : 120.000 đồng (Một trăm hai mươi nghìn đồng) cho 1 năm sử dụng.[/FONT]
[FONT=&quot]Cách mua phần mềm:[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]1.Qua Chuyển khoản: [/FONT]

[FONT=&quot]Các bác chuyển vào tại khoản dưới đây cho bên em. Rồi bên em sẽ alo và chuyển lại khóa cho bác ngay khi có thông báo nhận được tiền.

Chi tiết tài khoản:

Tài khoản số: 0011000457980.
Tại ngân hàng VietcomBank chi nhánh TW.
Tên chủ tài khoản: Nguyễn Quốc Thắng.
Khi chuyển tiền các bác ghi nội dung chuyển tiền là: Mua khóa cho (Bác điền cho em số điện thoại của bác).

[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]2. Qua Ngân Lượng:[/FONT]
[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]3. Qua đại lý:[/FONT]
[FONT=&quot]Các đại lý đang bán thẻ phần mềm của bên em: Thế Giới Di Động(Toàn Quốc), Nhật Cường(33 Lý Quốc Sư, 102/H1 Láng Hạ), 12 Điện Biên Phủ - Hà Nội ...[/FONT]
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NằmVùng
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lịch này giá bao nhiu nhỉ 😃
ZemNet
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đắt quá. Tầm < 2$ em sẽ mua.
ngocanhwin
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mất cả đêm qua mới tìm ra thuốc, thông cảm nhé bác pingcom. Hôm qua bão số 1 mạnh quá Thanh Hóa chết 2 người, Thanh Liệt, Thanh trì Hà Nội mất điện, bây giờ mới có để post bài.
Xem file ảnh dính kèm máy Samsung i5700 FW2.1 Máy phải được rooot
chia sẻ thông tin: ngocanhwin@gmail.com
giao dien chinh.png
Gioi thieu.png
Hic bác hack được file apk à?😃
những khách hàng không tiềm năng 😃
juchiro
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phần mềm này dùng ngon quá, tiếc là chỉ được dùng thử có 3 ngày thôi.
hunggh
CAO CẤP
14 năm
mua làm sao đây mọi người, chỗ download về dùng thử cũng chả có, danh sách đại lý cũng chả có, chán chết
mình đang dùng MS chính hãng có bản 2.0 rồi, giờ nâng cấp lên 3.0 có phải mất phí ko?
thêm nữa góp ý Pingcom luôn là công ty bạn nên đưa phần mềm này lên Market để tiện cho người dùng android có thể tải, ko những tại VN mà còn những người Việt ở nước ngoài cũng có thể dễ dàng tiếp cận với phần mềm này hơn.
--------------------------
mình vừa cài thử file mà pingcom gửi trên, nhưng ko cài được cho máy MS chính hãng vì lý do bản 2.0 vẫn đang dùng, giờ mà gỡ bản 2.0 ra rồi cài 3.0 vào thì lại phải mất phí đang ký ?!? thật sự thấy rất vô lý trong việc này, tha thiết mong bên pingcom thiết kế sao cho bản 2.0 có thể update lên 3.0 vs thời gian sử dụng vẫn như bản 2.0, chả nhẽ giờ bỏ tiền ra mua 1 phiên bản phần mềm rồi ko được nâng cấp nữa sao? chưa ở đâu trên thế giới làm như vậy cả.

thêm nữa VSL nếu được thì tích hợp thêm phần tính số điện thoại, biển xe theo âm dương phong thủy hợp với vận mệnh từng người một (theo ngày tháng năm sinh) thì thành hoàn hảo luôn, lúc đó 120k chứ 200k tôi cũng ủng hộ
Mình cũng xài MS chính hãng có bản 2.0 nhung khi restar máy bị mắt luôn.Bác nào biết cách cài lại ko?giúp mình vói
Không bác nào trả lời giúp em hả?
sao bạn ko cài cái bakup pro ấy, trước khi gỡ ra thì backup lại, đõ bị mất, bạn tìm trong diễn đàn hình như có bản 2.0 cho máy chính hãng đó, chỉ cần active là đc
Vạn Sự Lành nếu được thiết kế bản mới thì tôi có thêm 1 góp ý nữa là nên có thêm tính năng tìm bản cập nhật, và có thể down trực tiếp qua internet hoặc 3G luôn, nếu có thể thì đưa lên Market thì rất tiện cho người dùng. Còn việc nâng cấp bằng cách gửi emei về cho pingcom rồi nhận lại khóa đăng ký mới thì quả thực hơi bất tiện cho cả người tiêu dùng và pingcom khi số lượng Vạn Sự Lành 2.0 trong máy chính hãng rất nhiều.
Phien ban 3.0 co the cai dat song song cung voi phien ban chinh hang 2.0 ban ah. Ban thu lai xem nhe. Cam on ban da quan tam
3.0 lúc nào có bản full nhỉ?
haichau_it
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chắc sắp có rồi đó, bác ráng đợi 😁
kể mà lịch vansulanh có thêm những chức năng khác như xem tử vi.. thì hay hơn, chỉ mới đơn giản là xem phong thủy và phải bỏ ra 120k đối với anh em toàn trẻ thế này hơi khó khăn, vì trẻ đại đa số chưa có tiền xây nhà nên cũng ít xem phong thủy, nếu có tử vi lâu lâu lấy ra xem bói cho em này, em kia cũng rất thú vị.
Bên mình đang nghiên cứu đưa thêm một số phần rất hay vào là Bói Kinh dịch và Quẻ Khổng Minh thần toán. Hy vọng các bạn ủng hộ phần mềm này
Cổ vũ cho apps này cái nào, dù chỉ là trial.
Cái này rất hữu ích và khi hữu rồi thì không cảm thấy là đắt ;)
waterv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em vừa cập nhật bản 3.0 lên con MS. So với 2.0 thì phiên bản này đúng là ngon hơn. Đủ bộ thông tin để chọn hướng nhà cửa, đất đai, ngày giờ tốt xấu....
Cảm ơn bác chủ thớt nhiều nhé. Mong bác tiếp tục phát huy.
thực sự mình ko biết là bên Pingcom có cho update từ bản 2.0 còn hạn dùng lên bản 3.0 ko nữa, chứ giờ mà bắt mua bản quyền 3.0 tiếp nữa (mặc dù 2.0 vẫn còn bản quyền) thì thực sự là bất công cho ng tiêu dùng quá, hoặc ít ra thì cũng giảm giá bán cho ai dùng bản 2.0 rồi
NằmVùng
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nói vậy sao dc, người ta bán 1 bản mới mà chứ có phải update như SP1 hay SP2 gì đâu. 😃
Cũng như xài XP có bao giờ nâng cấp free lên Vista hay Win7 đâu 😁
nói thế thì cùi mía quá, ai lại làm ăn thế, đáng nhẽ phải support update chứ nhỉ, ai dại dột mua bây giờ, ngày mai ra bản 4.0 coi như mất tiền ngu à, bằng chứng ai mua bản 2.0 thì chấp nhận sài cái cùi ấy, ngậm bồ hòn làm ngọt vì không thể lên 3.0.

ủng hộ bác haichau_it cho em nó mau full
Bác pingcom góp ý vs lãnh đạo bên bác là xem có hỗ trợ cho ng dùng phiên bản cũ k hộ ae vs
TIN NÓNG HỔI....! :hot:

Bác nào đang sử dụng Vạn Sự Lành phiên bản 2.0 mà muốn sử dụng phiên bản 3.0 thì PM cho mình số IMEI của máy nhé. Sau đó, các bác cài bản Vạn Sự Lành 3.0.

Cảm ơn đã các bác đã quan tâm.
waterv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tết rồi em đi chùa có mua vài tờ Photo xem Sao giải hạn, pẹt phát mất xừ nó 3 chục rồi mà chỉ xem cho mỗi năm 2010. Trong khi cái quả Vạn Sự Lành này, xem tá hỏa bao nhiêu người, bao nhiêu năm cũng được.

Chưa kể Phong Thủy, hướng nhà cửa tốt xấu, năm làm nhà, ngày giờ tốt xấu. Nên bỏ ra tị tiền mà dùng ngon cho con dế thì chấp nhận được.
Bạn có thể mua khóa sử dụng 1 tháng bằng SMS (15.000 đồng) hoặc 1 năm với giá 120.000 đồng. Vào ws vansulanh.vn để mua thông qua Ngân Lượng bạn nhé.
Mình đã Downloads phần mềm Vạn Sự Lành nầy về máy N1, rồi mình bấm " Mua qua SMS" để mua bản sử dụng cho 1 tháng, nhưng đến nay đã 4 ngày rồi mà vẫn chưa nhận được tin nhắn phản hồi để mình kích hoạt, như vậy là sao.........?
Lúc bạn bấm mua qua SMS thì nó có thông báo gửi thành công không? Bạn PM cho mình số điện thoại của bạn để mình kiểm tra lại nhé. Cảm ơn nhiều
waterv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chán cái bác PingCOM này, đã ủng hộ bác một phát 12 tháng sử dụng rồi còn gì.

Hôm qua em xem lại cái thước lỗ ban. Rất khoái cái việc kéo lên kéo xuống tinh chỉnh bên trái. Nhưng bác cho hỏi cái là thước này đo được tối đa bao nhiêu mét vậy ?
Cái thước lỗ ban này bên em sinh tự động, bác cứ kéo mỏi tay cũng chẳng bao giờ hết cả. Hì hì. Nói đùa vậy thôi, cái thước này em fix tối đa là 30m. Nói chung bác cứ dùng thoải mái để kiểm tra các đồ vật nhà bác
lúc mình bấm thì nó báo tin nhắn đã được gởi. Sđt của mình 0903692299

Bên mình đã gửi SMS cho bạn 2 khóa ngay lúc bạn mua. Mình PM lại cho bạn 2 khóa bên mình đã gửi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019