Photojojo ra mắt ống kính tele giá 25$ dành cho iPad giúp nâng tiêu cự lên 10 hoặc 12 lần

Duy Luân
22/4/2013 16:52Phản hồi: 117
Photojojo ra mắt ống kính tele giá 25$ dành cho iPad giúp nâng tiêu cự lên 10 hoặc 12 lần

Hãng sản xuất phụ kiện Photojojo mới đây đã ra mắt một ống kính mang tên "iPad Telephoto Lens". Khi người dùng gắn thiết bị này vào chiếc iPad 3 hoặc 4 của mình, ống kính này sẽ giúp tăng tiêu cự của camera trên máy lên gấp 10 lần, mang lại hiệu quả giống như bạn "zoom quang 10x". Còn nếu sử dụng phiên bản dành cho iPad mini, tiêu cự có thể tăng đến tận 12x. Nhờ phụ kiện này mà người dùng có thể dễ dàng chụp được các ảnh ở xa mà không phải sử dụng đến zoom kĩ thuật số trên iPad, vốn sẽ làm vỡ hình ảnh và cho chất lượng rất xấu. Lens sẽ được gắn vào iPad thông qua ngàm của một lớp vỏ ốp lên mặt sau của máy tính bảng. Trên thân ống kính có một vòng xoay để người dùng lấy nét tay vì sản phẩm này không hỗ trợ auto focus. iPad Telephoto Lens đã được bán với giá 25$ và bạn có thể mua ở liên kết nguồn nếu thích.

Nguồn: Photojojo
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPad luôn đc trang bị những phụ kiện "đỉnh"
@doinho Cái này cho iphone thì chuẩn, chú cho ipad thì không họp lẽ. Ai đòi cầm cái cục to thế để chụp ảnh bao giò. Camera trên ipad chỉ để chụp ngẫu húng thôi.
hay quá nhung k thực tế lắm.
@trankhacchan NÓ bán ra thị trường rồi ông thần ạ...còn gì nữa mà hok thực tế
@boybala k thực dụng sr nhằm . ai lại mang cái đo di săn ảnh bao h ?
@trankhacchan Con này gắn cho IP thì hay hơn
Hay thế
Nói that chứ cầm con Tablet lên chụp ảnh là thấy bệnh bệnh roi, còn lắp thêm quả lens này vô nhin chi muốn đấm cho phát chết luôn...!😁
@pisa Phải nói bác cmt hay như chưa bao h được hay... Hi hi... Có những người sống hể thấy cái gì lạ lạ ngộ ngộ là kì thị nhất là bản thân muốn mà không có
@phaikodo cái này thì bạn chưa chắc đã đúng rồi,ai cũng biết là máy tính bảng nó tạo ra gần như ko hướng tới mục đích chụp ảnh,cam của nó cũng còn kém so với những điện thoại tầm trung chứ chưa nói là cao, bạn nói là bản thân muốn mà ko có thì tức là những ng cầm cái máy tính bảng là những ng có tiền hơn nhiều ng muốn mà ko có rồi, vậy chắc chắn trong túi họ còn có những cái điện thoại nhiều ng muốn mà ko có đó, những cái đó chụp ảnh chắc chắn sẽ đẹp hơn 1 cái Ipad rồi đúng ko, nhưng vì sao họ lại phải giơ cái Ipad lên chụp làm j, là tại vì nó to và giơ ra để cho những ng muốn mà ko có có thể nhìn thấy mà thôi
@Xperia_no1 chó cứ sủa và đoàn người cứ đi!
mình thấy dùng ipad chụp hình bình thường, tiện lợi.
đừng GATO kiểu đó.
MarsMan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pisa Buồn cười cho những người sống bằng sở thích của người khác. Mình thấy cái gì tiện lợi cho mình, mình muốn thì mình làm, sao phải quan tâm người khác nghĩ gì, miễn là nó không làm hại tới ai.
Thế này thà mua thêm cấi máy ảnh còn tiện hơn, mà chụp ảnh đẹp gấp vạn lần 😃
@hehe1110j Mình ra ngoài đường chổ mấy cái sự kiện, biểu tình, thấy mọi người lập bàn thờ đội đầu quá trời (iPad, Tablet nói chung) =))
@fRenzy Mấy bác buồn cười thật, mấy bác k chụp thì ng khác chụp. E nhà nghèo nên k có smartphone, đang xài Qmobile, để dành tiền mua được cái note 10.1 nên làm gì cũng lấy note ra. Bình thường e đi chơi toàn chụp bằng note, xem bảng đồ để đi cũng lấy note ra, tl email trên xe bú, đoọc sách lướt fb cũng phải lấy note ra. Mà e có thấy ai cười hay chế giuễ e đâu. E cũng chả thấy gì là ngại cả, đồ của mình thì mình xài thoy, đk khó khăn k có đt, k máy ảnh thì xài tablet 3 trong 1 vậy.
@cuongfanandroid Nhìn buồn cười thôi chứ ai thích gì dùng thôi bạn. Có thể mình không thích nhưng bạn thích thì bạn cứ dùng nhé. Chúc bạn vui.
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@fRenzy xu thế bây h là thế 😁 có mà dùng vẫn cứ hơn chứ
Để chụp hình đep hơn mà chơi quả này thì nhìn vô duyên quá
có bán ở VN ko ? có mua liền
cái này dùng thử rồi, rất dễ bị bụi vô
@mrlongtt èo nó mới ra mà.
Sao IP với Ipad nó hay có mấy cái này nhỉ,ko có cái nào cho con S2 của mình,thích chụp ảnh mà phụ kiện ít quá cũng nản 😔
@hakhanhbk8310 Khó kiếm thôi bạn,đa số những cái này bên nước ngoài thì nhìu,có người quen thì xách tay về,ko thì lên ebay săn mới có,s2 đây 😁 .Ko có thì thèm,có thì chán lắm.Đt thì chỉ là cái đt nghe goi,nt thôi,nếu bạn thiêng về chụp ảnh thì sắm dslr mà bắn tỉa,nhỏ gọn thì microless thẳng tiến thui :p

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@nguoithammuu0304 cái đó cũng ko hẳn đâu,thiên về chụp ảnh thì đúng là DSLR là ngon rồi nhưng với tầm dưới chục củ ko mua nổi 1 bộ,muốn bộ dùng được thì chắc trên 20 củ mới bắt đầu xài được, mà cũng chỉ là xài được thôi,khi đã dùng DSLR là bước vào con đường bán chuyên và chuyên rồi mà ko có tiền đầu tư thì cũng chỉ là hạt cát giữa biển khơi, hơn nữa cũng ko có thời gian đi chụp nhiều nên ko vác máy đi kiếm ảnh được mua về lại để đó,còn máy compact thì chụp bây giờ cũng ko hơn điện thoại nhiều lắm,ngược lại điện thoại đi đâu cũng cầm đi cùng với 1 ít phụ kiện nữa thì sẽ chụp đc nhiều ảnh hơn,chất ảnh thì chắc chắn ko đẹp bằng máy chuyên nghiệp rồi nhưng được cái có những khoảnh khắc ko cầm máy ảnh theo được và điện thoại rất có lợi,hơn nữa nhiều khi ảnh phải có thêm hiệu ứng mới thể hiện đc cái mình muốn thể hiện mà máy chuyên chụp ra lại phải xử lí qua máy tính trong khi đt có rất nhiều phần mềm chỉnh sửa trực tiếp vô cùng tiện lợi,nhóm những ng thích chụp ảnh bằng điện thoại cũng nhiều và sôi nổi lắm đó :D
@hakhanhbk8310 Đồng ý vs bác là dslr thì mang vác khó khăn,nhưng bác nói 1 bộ dùng đc thì trên 20 củ thì mình nghĩ ko đúng. Hiện tại dòng entry level của canon và.nikon xách tay cũng ko đến nỗi quá mắc,chẳng hạn như 650d giá xách.tay tầm 11 củ,còn 9 củ thì sắm thêm 2 lens chân dung và phong cảnh vô tư,vs 2 lens này thì đem đi bắn phá cho người mới chơi là ngon rồi. Còn compact thì bác phải nói rõ là loại nào chứ :rolleyes:,ko phải compact nào cũng hơn đt chút xíu đâu bác 😔,chẳng hạn như con compact cao cấp hiện giờ là Sony RX100 ,nếu mà bác có thể muốn cũng có compact siêu cao cấp là sony RX1 vs giá 2800$ :p,chất ảnh 2 em này khỏi bàn nha. Còn 1 điều mà bạn bỏ qua 1 thứ rât quan trọng của dslr và microless đó là xóa phông,điện thoại thì khó có thể làm đc,trừ khi có sự can thiệp của pts :D

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@nguoithammuu0304 cái này thì chuẩn rồi, đt với máy compact thì ko xóa phông được rồi,nhưng với 20 củ ta có 1 cái DSLR khi chúng ta up lên khoe ảnh với mọi ng và 1 ng có cái máy cả trăm củ đem khoe ra thì gần như là cái máy đắt tiền sẽ đẹp hơn,mới chỉ gần như chưa chắc chắn nhưng 2 cái đó nó chênh nhau rất lớn,trong khi với điện thoại thì loại chụp đẹp nhất bây giờ so với 1 em trung trung vì là cam đt nên cũng ko thực sự hơn nhau nhiều và khi đó cái chúng ta cần quan tâm khi ngắm 1 cái bức ảnh chụp từ điện thoại là khoảnh khắc,sự độc đáo và có thể cả nghệ thuật,cũng có nhiều ng chuyển từ máy ảnh chuyên nghiệp sang chụp bằng điện thoại để xâu hàng rồi đấy,vì chụp bằng điện thoại nó cũng có cái thú vui riêng của nó mà bác :D
@hakhanhbk8310 mua cái kính lúp thì thỏa mãn được phần nào chụp ảnh đấy bác
Thú vị nhưng không thích hợp. Mtb vốn đã k dùng để chụp.
đã mang tiếng vác cái thớt lên chụp lại chọc thêm cái vòi 😆 mua thì để sưu tầm chứ chả thực thế chút nào :eek:
vy7291
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haigt11392 mua về soi mấy em hàng xóm cũng đc chứ nhỉ 😁
Hay, nhưng ít hợp lý.
I_care™
TÍCH CỰC
11 năm
giá tương đối mền , làm 1 em thôi 😃
@I_care™ đồ chơi nha bạn , chụp vài lần là bui zo đầy cho mà xeml.
cái này đưa vô 1 phát là tới nóc...khóc luôn.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@ometa020983 đưa vào đâu?
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
Ko thực tiễn ,nhiều lúc thích chụp hình trên iPad vì xem hình trên màn hình lớn rất đã nhưng lại bị gọi là phô Trương ,khoe của ...hơi bị khổ
hi ống kính tè le =))
ipad có nhiều đồ chơi quá, đây cũng là 1 điềm mà người tiêu dùng khoái khi sài đồ apple
bossnabito
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn chả ra cái gì hết 😁
Muốn chụp gần thì chạy lại dí sát đít...shoot. Xong phim
@boybala Nhất bác.
Nếu được thế thì 5T cũng chơi chứ tội gì
Xem liveshow không mất tiền mà
Nhưng cũng hại não lắm
@ares13 Nói thật là có lens lắp vào điện thoại thì hay...sẽ thay dc cái máy du lịch vì hok phải lúc nào mình cũng mua dc 1 cái máy ảnh bên người
@boybala vậy mỗi lần đi đâu bạn cũng phải xách lens bên người à. máy ảnh du lịch bây giờ nằm gọn trong lòng bàn tay rồi chứ có phải hầm hố như 5-10 năm trước đâu . như máy pns dòng T của sony , nikon p310 . cái ống lens vừa dài vừa cồng kền , gắn lên mấy con smartphone chụp có đẹp đẻ gì đâu .
mà với 25$ thì ống kính này gắn vào chỉ làm giảm chất lượng ảnh chứ làm được gì .
@baohen1510 500k và tận dụng dc đt của mình so vs bỏ ra vài triệu mua 1 con máy...rồi đi đâu cũng tôi theo trong khi chỉ cần 1 túi nhỏ là có thể nhét dc cái len...thậm chí có chống sốc ông nhét nó vào túi quần cũng dc về cả chi phí hay tiện lợi đều hơn cả...và đã nói đến máy du lịch thì hok phải là dân chơi ảnh rồi, để làm kỉ niệm thì cái này tôi thấy tiện hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019