Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phương pháp kiểm tra khi máy không lên nguồn

longevason
22/6/2009 14:45Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

may ban biban chan sac roi banlaysang thom rua di hoac nha chan han la
thanks pác
bài hữu ích quá
thank anh nha hay lam nho pos them vai bai nua nha🆒
CyraxTC
TÍCH CỰC
13 năm
hay quá! cảm ơn anh chủ thớt nhiều
Đào mồ phát. Sao bài viết có ý nghĩa nhiều thế này mà anh em mình lại lãng quên....?
coicodon
ĐẠI BÀNG
12 năm
chính xác .rất hay rất ý nghĩa rất dễ hiểu
mitmitnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
tim thay bài này up lên cho anh em
ban cho mình hỏi máy mình đang choi game comando tu nhien tat nguon roi mơ ko len,mìh sac pin roi cung ko len,minh dang dùng sony ion,4.0.4 moi mua dc 1 thang
mitmitnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy của ban bi unbrick hay còn gọi hardbrick cũng có thể gọi là mất boot đơn giản nhất.tuỳm đời máy mà vẫn cứu đc.htc samsung m có thể cứu đc còn sony chưa thử bao h,
máy mình moi mua mà,mình cung moi xài androi nen cung chi biet tai may pm voi cai game tren tinhte va apkviet thoi,vay lam sao bi unbrick dc
mitmitnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cherubs May mới hay cũ vẫn bi brick binh thường. Do up room lỗi.ma nhiều khi tự no bị do mình đen.nếu ban thao phi ra để 15' nắp vào bastf lên nó lên thì chúc mừng bạn.còn bật k lên nữa.thì chia buồn với bạn.cứu bằng pm trước bác mang ra thợ kiểu gì nó cũng lam phan cứng.mấy ông lại khò con flash, khò con nguồn thì khỏi cứu luôn,m vừa cứu con htc bị như ban
@mitmitnam cuu bang pm la nhu the nao vay bac? em khang đinh là chăng up gi het ca,sang nay van bt,tu nhien choi game xong máy đứng rồi tắt nguồn luon,máy e mua xách tay ở sin nên cũng chang bít sửa sao nữa,bac lam ơn giup e.
mitmitnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cherubs Bây h bác nỏi rõ tình trang máy của bác bây h.may dã root chua.cáp xac nó co hiện gì k.cắm vào usb máy tính có nhận k.bác nói tên máy chính xác cho m ok
@mitmitnam máy e chua root,lúc cam cáp vào thì khong thấy nó hiện lên dấu hiệu gì cả,bt nó hiện lên đèn chớp màu đỏ khi pin chua đầy và màu xanh khi pin gần đầy,máy e dang xài đt sony ion lt28h,androi 4.0.4,hoi truoc có ti2nht trạng pin tụt xuống duoi khoảng 14% là nó báo còn 1% rồi tự động tát nguồn,khi e sạc mở lên thì pin vẫn sac lên 14%,nhung cái đó mấy a.e tren tinh te bao ko sao vì moi mua nen pin chua ổn đinh,còn cắm cáp usb thì e chưa thử dc,vì bi giờ e đang lên cty,bác thay tình trạng vay sửa dùm e,e xin hậu tạ
mitmitnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cherubs Bạn co thể gọi cho m.m hướng dẫn,,cứu đv xin bác cốc trà đá
mitmitnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bm
bac cho phone mình néh,sẵn giao lưu lun^^
mitmitnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
0945548555
uh,nãy về minh cắm thử cáp vào roi, đèn chớp chớp màu đỏ,như vay ko biet sao ko? khoang cuoi tuan mình goi ban cf,vi tuan nay minh di lam va hoc nguyen tuan,b o dau vay?
mitmitnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cherubs Vat vẫn ngáp nhoairgoair99% la cuu dc
Bạn ơi! máy mình galaxy s2 việt nam sản xuất không hiểu sao không lên nguồn nữa sạc cũng không thấy hiển thị màn hình có cách nào sửa không?
mình có con S2 LTE E110s bị hư IC nguồn, có bác nào cứu không?
e thấy cả 2 chiều đo kim đều tiến về 0 ohm,khoảng 2/3 bác' ạ.máy' mới luôn bác' ạ.co' cach đo nao de biet may co' bi chạm nguon sau khong bac'
Mình co con z1 bi rot,giờ sạc pin lúc vao lúc ko?sạc cao nhat lên 30% roi ko lên đèn nua,bi sao vay mấy bác 😔
hihi mọi người, cho em hỏi, em dùng đồng hồ vạn năng digital ut33d do như sau:
- khi đo thuận thì kim không lên
- đo nghịch tức là kim đỏ chân âm kim đen chân dương thì đồng hồ mới lên.
-> cái này ngược lại với cách anh Longevason hướng dẫn vậy mọi người.
nếu cả thuận và nghịch đều không lên thì thế nào a? main đó bị gì? mong được chỉ giáo, Thank!!!
dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019