[PI C002,Haipad M7,Herotab C8,Dropad A8,Apad M7009] Tổng hợp

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi KoTInhYeU, 3/8/11. Trả lời: 1463, Xem: 162050.

1. voat.315

voat.315 Thành viên

Cảm ơn nhứng thông tin hữu ích bạn Khoado93. Minh sẽ thực hiện thử theo những hướng dẫn của bạn. Có gì nhờ bạn giúp đỡ thêm.

Ah, nhân tiện dựa vào cấu hình máy Mid này bạn có thể giúp minh cho mình link cua FW và room cua no không?

2. khoado93

khoado93 Thành viên

Mình nhìn con MID này hao hao dòng PI C002, lại xài chung chip Galaxy Tab luôn, có khả năng chung Rom của PI C002, lấy cái Rom gốc mình up ở trang 63 cho bạn kia mà up thử, dù sao cũng đã brick, thử thêm 1 lần cũng ko sao, chú ý máy bạn đã brick thì khi tới đoạn nhấn nút thì là là phím Power + phím M nhé.

3. voat.315

voat.315 Thành viên

Oki. Minh sẽ thông báo kết quả đến bạn. chúc bạn vui vẻ. thank you!

4. voat.315

voat.315 Thành viên

Báo bạn Khoado93 về kết quả mình thực hiện là Bấm nút Power và M, máy vẫn la cuc gạch....hic hic

5. khoado93

khoado93 Thành viên

cắm sạc lên đèn ko?

6. khoado93

khoado93 Thành viên

Bạn cứ thử giữa Power với các nút còn lại nhé.

7. chedep

chedep Thành viên

nó hong lên đâu thiệt đó ấn nút đó hoài có ngày gãy nút lại ngồi đó cười luôn

anhvushop thích nội dung này.
  8. khoado93

khoado93 Thành viên

Up Rom thành gạch thì có đầy, nhưng up đến nỗi thay main thì "gà" mới bị đám cty đó dụ. Đã xài chip Samsung tức là đã có chế độ backup lại Rom bằng thẻ nhớ rồi nên có bị brick thì chỉ việc cắm thẻ up lại rom, vấn đề chỉ là cách vào chế độ đó thôi, bên android nói chung thì thường hay gọi đó là vào recovery mod. Mỗi máy vào khác nhau, xưa xài galaxy s2 i777 thì là nút nguồn + volume up + down. Xperia của SE là Volume up sau khi lên nguồn chẳng hạn.

9. voat.315

voat.315 Thành viên

Mình thử rồi ....cũng không thay đổi gì....Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn

10. kuteboydn195

kuteboydn195 Thành viên

Khoado93 ơi, bạn cứu bằng cách nào thế

11. truongto27

truongto27 Thành viên

Vấn đề của các bác em nghĩ nó cũng giống như con pi c002 thôi, các bác cứ tham khảo kĩ bài viết số 718 ở trang 36 của topic này.

12. voat.315

voat.315 Thành viên

Mình làm theo bài này mà máy mình giờ như cục gạch zậy đó!

13. kuteboydn195

kuteboydn195 Thành viên

Các bác ơi, giúp em với... huhuhuhu!!
    Em xin trình bày từ A-Z để các bác hiểu.
    Em có 1 cái Pi C002 :
    Ngày thứ 1 : em dùng connectify share wifi, điện thoại OK vô đc, đến cái Pi tự nhiên vừa kết nối là nó tắt cái rầm !! Và khi em bật lên nó cứ hiện cái LOGO PI và không thể khởi động được.
    Ngày thứ 2 : đọc Topic này, đầu tiên uprom thử (Rom sửa lỗi NAND FLASH). sau nhiều lần cuối cùng cũng chạy hết đc cái uprom nhưng lại gặp phải sự cố lặp đi lặp lại phần Upgrade System... sau đó lại thử uprom Phoenix của bác KOTINHYEU... vẫn k được.
    Ngày thứ 3 : Thấy nhiều bác thành công với rom evolution nên em cũng up thử... up nữa chừng tới phần "...system" thì nó đứng. Em chờ hơn 30' thấy máy nóng quá nên tắt, sau đó mở lên thì k thể vô được upgrade system!! Sau đó em đã thử cách của bác nhatv cuối cùng đã vô đc uprom... lần này em uprom Pradise !! Và kết quả cuối cùng là : đứng ngay chỗ đó (giống cái đầu của ngày 3)... và giờ : không thể khởi động được!!

Các bác giúp em với... SV nghèo vọc android mà còn gặp hạn nữa... huhu

14. truongto27

truongto27 Thành viên

Làm lại bắt đầu từ chỗ này đi bạn, lưu ý là nên up bản room M7+_2.3_20110519 trước đã, sau khi up xong bản room này rồi thì hãy up bản room mà bạn thích.
    Ps: Sau 1 thời gian sử dụng pi c002, up thử hầu hết các bản room, mình thấy hài lòng nhất với bản room này, http://congnghekythuatso.wordpress.com/2011/12/27/rom-honeycomb-cho-pic002/
    Bạn có thể thử để tham khảo.

kuteboydn195 thích nội dung này.
  15. kuteboydn195

kuteboydn195 Thành viên

bắt đầu từ đâu vậy bác?? em không thể mở được nguồn luôn bác ạ :(

16. truongto27

truongto27 Thành viên

Làm lại từ bước dùng pm winimage chép file "u-boot-sd.bin.mid703v3.mm" vào thẻ nhớ ( đây chính là file boot máy từ thẻ nhớ, vì file boot trong máy đã bị lỗi.)
    Ps: Nhớ format thẻ = fat32 trước khi chép file "u-boot-sd.bin.mid703v3.mm" vào thẻ nhớ ( rất quan trọng ). Sau khi chép xong lại phải format thẻ 1 lần nữa ( chỗ này nói cho rõ là dù bạn đã fomat nhưng file u boot mà trước đấy bạn đã chép vẫn nằm trong thẻ, có thể kt = cách xem lại dung lượng thẻ, sẽ thấy hụt mất 1 phần đúng = file u boot đã chép vào) rồi mới copy bản cài room M7+_2.3_20110519 vào nhé.
    Bạn đọc kĩ lại bài 718 nhé.

17. thi_kt

thi_kt Thành viên

Bác nào bít chỉ giùm em cách sửa máy với. Máy em bị lỗi cứ rung lên là bị đen thui màn hình hoặc cứ rung mãi đến khi giữ nút nguồn để tắt máy. Cảm ơn các bác Ạ!:)
    Máy Hiệu AMPE A81 chip A8 RAM 512 FW 2.3.4

18. chedep

chedep Thành viên

bác vẫn làm không được thì mang máy tới anhvushop di co 150k hay 200k gi dó
    bên đó tay nghề cao lém
    pi c002 úp rom lộn còn cứu được nữa đó

19. chedep

chedep Thành viên

truongto27 said:
    Vấn đề của các bác em nghĩ nó cũng giống như con pi c002 thôi, các bác cứ tham khảo kĩ bài viết số 718 ở trang 36 của topic này.
    Mình làm theo bài này mà máy mình giờ như cục gạch zậy đó!
    hong biết bác này tình trạng sao rùi hòng biết cứu được hong nữa

20. nh0xhp

nh0xhp Thành viên

bác nào có clip độ anten wifi pos minh xem với.wifi yếu wa trời