[ Pi C002 ,Herotab C8, Haipad M7] Topic tổng hợp

duylinh87
29/6/2011 9:38Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi, trước mình sử dụng UTPlayer xem video fun màn hình, không hiểu bấm vào đâu bây giờ không fun nữa.
thì lú c xem video có nút là m full mà n hì nh mà bạ n nó có bieu tuong 4 mui ten do ban
Các bác cho em hỏi , nếu không có tay cầm không đây , mình mua tay cầm có dây gắn vào chơi game được không mọi người
Mr_TQA
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các pro cho em hỏi một chút:

Muốn xem Video (phim + clip) thì tốt nhất nên xem ở định dạng nào và xem bằng tool nào sẽ "nuột" nhất trên Pi C002 này với ạ?

Em đã copy thử một số clip ca nhạc + phim nhưng mà hầu hết ko xem được, toàn báo lỗi. Có 1 clip ca nhạc xem được bằng UTPlayer, còn các clip khác thì chịu (tool này xem được thì không nghe tiếng được, tool kia lại không xem được).

Em đang dùng OS 2.3.1. Mong các pro chỉ giáo!
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chơi các file video mp4 ấy bạn, trên diễn đàn có share film và clip nhạc mp4 nhiều lắm, còn thì mình dùng UT hoặc Moboplayer là chạy đc hết file mp4, chất lượng cũng đủ cao so với độ phân giải 800x400 của máy rồi.
canhddt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thích xài nhất là moboplayer.định dạng video nào cũng đọc được.
minh da len 2.3 cai lai ban 2.2 cua ban vao cu bi foce close nan qua cha biet lam the nao, ma cu len 2.3 la khoi dong cu den chu androi la no dung lai khong the khoi dong dc , may bi gio khong khac gi cuc gach mong cac ban chi giao them
lien lac qua sdt cho nhanh nhe 0912913456 mong moi nguoi giup do
Đã bác nào chơi Need For Speed Drift trên em này chưa? Tôi chơi thử nhưng màn Drift không thể vượt qua mức 80. Chẳng hiểu trình drift mình kém hay do cái GSensor của em này lởm nữa, lắc muốn gãy cả tay mà không xong được. Trên Iphone 4 thì drift ngon lành
Mr_TQA
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pro có chơi được NFS Shift không vậy? Mình down về cài đặt ok hết nhưng mà lúc chơi thì bị thoát ra mà chẳng thấy báo lỗi gì - em nó cứ lẳng lặng mà out ra.

Mình dùng OS 2.3.1. Các pro chỉ giùm nhé, mà giữa NFS và Asphalt 5 thì thằng nào ngon hơn hả các pro?
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình chơi drift trên Alpha 5 thì mình chuyển qua cái chế độ bấm 2 ngón 2 bên màn hình để rẽ ấy, lúc ấy có 2 cái phanh ở phía dưới, lúc ấy drift cực dễ luôn, chỉ cần nhấp phanh đánh lái. VD: nhấp phanh bên trái (nhấp cái thả ra ngay) rồi đánh lái bên phải, sau đó giữ lái như thế (để đánh ngược lái với hướng nó drift) là ok. Mình có thể drift từ đầu map đến cuối map cũng đc

Còn với NFS thì ko biết, mình chưa thử nhưng chắc nếu có cài mình cũng chơi như thế.

@ 2222jqka: bình thường thì phần mềm xem video nó mặc định root folder (thư mục gốc lúc mở chương trình xem) là /mnt/sdcard nên mình ko thấy các file trong thẻ nhớ. Nếu muốn xem ở thẻ có thể chọn lại ở phía trên (chỗ có /mnt/sdcard hoặc /sdcard) lại thành /, lúc đó nó có hiện ra tất tần tật, bạn chọn extsd để vào thẻ nhớ mở film trong thẻ nhớ ra xem.

Hoặc nếu ở phía trên của chương trình ko có cái đó thì vào Setting của chương trình, ở đây là mobo hoặc vplayer, tìm chỗ Root Folder rồi chọn về / (mặc định của nó là /mnt/sdcard) là xem đc từ thẻ.

Have fun

P/S: mình đang điên 1 cái là pin của nó rõ ràng là 2 cục 2250mAh Li-ion, tức là tổng cộng 4500mAh Li-ion, vậy mà thua cả con Nook color pin có 4000mAh, dùng đc có 4h à, tức ko chịu đc @@ đúng là hàng Hồ cẩu Đào
Cá c bác cho e hỏ i có phần mềm nà o xem video nà o mà nó tì m thấy file trong thẻ nhớ ngoài khô ng, đã cá i đặ t monoplayer , mvideoplayer cũ ng chỉ thấy cá c file trong thẻ nhớ trong thô i . help me
Chọn qqplayer. Loại này xem được mọi định dạng video, hết bài tự nhảy bài sau, xem cả phim HD, có phụ đề. Sau khi cài xong, nhớ vào setting của qqplayer để cài vị trí đọc video là thẻ nhớ trong hay thẻ nhớ ngoài nhé.
hình như là ko chơi NFS được đâu, chỉ out ra ngoài thôi
con này sao đua đòi được với NFS :-S
Về cấu hình máy!

Mình nghe nói là Pi C002 Ram 512 tốc độ 1GHz mà thấy chạy rất chậm, lại hay bị đơ! Có cách nào xem cấu hình như PC ko các Pro? Game thì kén vô cùng! Mình đang xài bản 16G OS 2.2! Thanks for helps!
canhddt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn dùng antutu benchmark mà coi cấu hình.còn game mình chưa thấy cái nào cài vào mà không chơi được cả.bạn nâng os lên 2.3 đi.
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình kiểm tra = Titanium Backup, thấy báo đầy đủ bạn ơi. Máy mình chạy nhanh, mượt rất nhiều loại game dù nặng (có mấy cái của chip Tegra 2 mà mình cài cf3d vào cũng chạy nuột luôn)

Bạn nên up lên 2.3, cảm ứng mượt hơn, chạy ổn định hơn. Bản rom 2.3 đã root ở post 1 của mình đó.

@ minh0213: uh mình cũng hiểu thế. Mà hiện chẳng thấy có gì lạ lạ mà chơi nữa òi 😆
ko nên đòi hỏi gì nhiều ở con tàu này, nói chung tạm hài lòng vậy thôi đã
pin con này thì khỏi bàn, được cái sạc cũng nhanh, các bác đừng so sánh pic002 với nook color, tội nghiệp em nó, nhìn chung trên thị trường dòng máy tính bảng chỉ mới là thời kì sơ khai mà con nào cũng mười mấy củ, vòng đời sản phẩm thì ngắn mau lỗi thời, nên 1-2 năm nữa mới thực sự là thời kì hoàng kim, vậy giờ ta cứ xài tạm em này, đợi sp hoàn chỉnh , giá cả hợp lý thì lên đời thôi
bản room đầu topic cuối cùng vẫn là chuẩn nhất...
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có lẽ thế, mình cũng đang định up lại rom đó

cài lại cái adw rồi dùng honeycomb bình thường thôi
Các pá cho e hỏi chút, e muốn tải về các game FIFA 2011 , PES 2011...may gameloft dành cho máy tính bảng đó, có pá nào có không up len chia sẽ với a e đi , thank các Pá trước :bounce::giggle:
Vào đây nè bạn game nao cũng có http://www.hvga.tk
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
http://www.tinhte.vn/tro-choi-android-467/tong-hop-gameloft-va-game-hay-cho-samsung-galaxy-s-may-man-hinh-wvga-666599/

vào đó down hết về mà chơi, cái nào cũng chaỵ tốt trên pic002
Bạn ơi nếu không có tay cầm chơi game không dây , mình lấy tay cầm có dây gắn vào được không bạn
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu bạn có sẵn tay cầm có dây thì cắm thử vào, chạy đc thì là đc =))

sry mình ko có tay cầm đó nên ko thử đc
sao game fifa 2011 mình đã down data về trực tiếp trên C002 rồi mà khi vào chơi thì bị văng ra ngoài hoài ko chơi được các pro oi , mình đang dùng rom đầu topic này đó
pác duylinh87 cho mình hỏi cái mình làm theo hướng dẫn của pác để root 2.3 nhưng khi cài superuser xong tới khi cài ginger thì bị lỗi không cho cài đặt ko biết bị gì luôn xin pác điều trị dùm (đã format thẻ và chọn USB debugging theo hướng dẫn rồi) thank pác trước;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019