[ Pi C002 ,Herotab C8, Haipad M7] Topic tổng hợp

duylinh87
29/6/2011 9:38Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác giúp em với, em đã up đủ các loại rom trên con này rồi, rom nào cũng chạy tương đối ngon lành, mỗi tội là không thể DOWNLOAD được ạ................
ko hiểu sao, down app từ market về thì cứ đứng hình ở starting download.
download ở trên webpage về thì toàn fail.
huhu, xử lý thế nào bây giờ ạ? (em đã up tất cả các rom trên này rồi nhé, còn thiếu mỗi cái về 2.2 thôi ạ)
Sau khi về 2.2, vẫn ko download đc các bác ạ. Chán quá, e vứt máy ở đấy, mấy tiếng sau lại thấy download đc. Như ma làm ấy, ko đỡ đc.
Sau đấy em lại up lên 2.3. Chờ thử mấy tiếng nữa xem sao .
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
@ 2222jqka : Bạn xóa file gingerbreak cũ đi down lại cái khác rồi cài lại xem. mình dùng thấy bt mà.

@ vipiir : Bạn thử vào topic này xem ó bị giống thế ko ? làm theo các cách của nó thử nha.

http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/thu-thuat-cach-khac-phuc-loi-khong-tai-duoc-ung-dung-tu-market-681839/
Ok được rồi thank pác 1 cái
Vấn đề đối với mình là cần kết nối con Pi C002 này với máy chiếu Projector thông qua cổng HDIM, nhưng chưa có giải pháp nào phù hợp. Mình tìm trên mạng thì có bộ chuyển đổi HDMI to VGA nhưng giá quá đắt.
Có Bác nào có giải pháp khả thi xin chỉ giáo, giới thiệu hộ địa chỉ để mua luôn nhé.
Thanks!
nhatv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thử lên mạng tìm được loại này không biết dùng được không?
http://www.vatgia.com/vitinhphuongnam&module=product&view=detail&record_id=676948
Chưa thử lên không biết được không nhưng giá khá tốt! khoảng 150k

---------- Post added at 12:21 AM ---------- Previous post was at 12:17 AM ----------

chỉnh sửa DNS cho wifi. Các bạn có thể tải DNS setting về từ market. Đã thử và test thành công. Tương tự cho proxy tìm trên market dùng cho các mạng đòi proxy (chưa thử nên không biết ra sao?...)
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bác đã chia sẻ. Giá như mỗi người chia sẻ 1 chút như bác thì hay biết mấy 🆒
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào biết vào giúp bác ấy với kìa ?

sry em đến cái dây HDMI còn chưa có mà TV có cổng HDMI cũng ko có luôn, chưa 1 lần sờ vào 😔
may anh oi, em moi mua pi c002 duoc 3 hom, ve xai em lo tay lam roi, no be~ man hinh cam ung, nhung man hinh trong van con hien thi, nhung nhan thi ko dc, way cty pi ko biet co thay man hinh ko a, gia bao nhieu nua, minh tu lam hu hinh nhu ko co bao hanh hix, xui wa.
Em moi hoi cty pivietnam, ben do keu thay man hinh cam ung toi 1tr860 bang 1 nua cai pi c002 roi, huhu, anh chi nao bik cho thay re hon ko​
Có thể dùng chuột qua cỗng USB thử xem.
có bác nào mua của pi sẵn rom 2.3 mà khi vừa sạc vừa chơi là nó nhảy tùm lum không nhĩ, nghĩa là cứ bấm vô cái này thì nó chạy cái khác .khi không cắm sạc thì lâu lâu cũng bị.có khi nào do rom không nhỉ các bác
Do cục sạc đúng rồi bạn.Ra pi mới biết.Nhưng lúc bị lúc không.Theo mình nghĩ bị nhiễm từ thì phải.Tiện cho mình hỏi cắm thẻ nhớ thì nó thư mục thẻ nhớ ở chỗ nào.Mình tìm mãi ko thấy hay do ko nhận ta.Mình cắm cả usb và sdcard đều ko tìm thấy.Với lại cho mình hỏi unmount thẻ nhớ chỗ nào.mình rút ra thấy có mấy ứng dụng mất đi.

---------- Post added at 08:35 PM ---------- Previous post was at 08:31 PM ----------

[MENTION=56059]duylinh[/MENTION] : bác cho em yahoo được không.Mới mua xài chơi mà thấy tùm lum qua.Tư vấn em phát:giggle::giggle:
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nên cài lại bản rom 2.3 ở post 1 em bác à. Trước khi up lại thì bác backup các file system của bản 2.3 Pi lại đã nhé, cách làm như sau:

1. Bạn root máy bằng công cụ Z4root hoặc GingerBreak 1.2
2. Bạn dùng root Explorer copy hết tất cả các thư mục mặc định của máy qua thẻ nhớ extsd (có thể dùng titanium backup pro).
3. Chép qua PC, nén lại rồi gửi lên mạng dùm mình.

Như thế nếu bác ko cài đc game nữa thì phải kiểm tra phiên bản data games có phù hợp phần cứng ARM Cotex A8 ko nhé, nếu ko có bản phù hợp thì ko chạy đc. Và nếu bác đã backup cho mình thì mình có thể hồi phục bản rom 2.3 tiếng việt của PI cho bạn 😃

[MENTION=112164]thuhiennk[/MENTION]: bạn dùng các chương trình Explorer cho Android, lúc vào chương trình nó mặc định là mnt/sdcard nên bạn chỉ thấy các thư mục trên sdcard thôi, bạn bấm vào hình thẻ nhớ hoặc Home ở phía trên để thoát ra cây thư mục gốc, chọn thư mục extsd là thư mục của thẻ nhớ ngoài đấy bạn. Cái yahoo bạn cố gắng tìm trên diễn đàn, mình xóa mất rồi lười down lại quá, nhớ down cả cái plugin để video call nữa nhé 😁
Kinh nghiệm của mình là cài Launcher khác vào sẽ hết, mình đang dùng GO Launcher, bây giờ đang sạc và dùng không có vấn đề về cảm ứng nữa.
hung902
ĐẠI BÀNG
13 năm
bản rom của pi không root được ! mình đã thử mọi cách rồi superclick z4root gingerbreack đều không thành công có cách nào khác thì hướng dẫn mình với
mình xài pi c002 đang ngon lành, vô tình làm rơi, bị bễ 1 góc màn hình cảm ứng nhưng màn hình vẫn còn hiển thị nhưng cảm ứng ko còn nhấn đc nữa, mình đem lên pivn sữa tới 1tr86k, còn shoplinhnhi thì 1tr5, đắt quá mình ko có tiền sữa mấy bạn biết chỗ nào thay rẽ chỉ mình với, chứ giá 1tr mấy bằng 1 nửa con pi c002 mất rồi.
[MENTION=24284]duylinh87[/MENTION] : bác cho em xin cái nick yahoo của bác ấy 😁.có mấy vấn đề thắc mắc con pi bác ạ.chat với pi nó cứ hơi tý kêu em "gần cty ko?mai anh lên cty nha"..chán quá bác ợ:banghead::banghead:.
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
nick mình: anhdeptrai_meanhbaotheday
Có gì cứ pm nếu giải đáp đc thì mình sẽ nói 😁
em ép luôn nhé
duylinh87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ tự nhiên bác ạ :mstickle:
con này dùng chương trình vào convert xem video full màn hình chất và chuẩn nhỉ
Format Factory.Xưa giờ mình toàn xài cái này convert các loại thấy chất lượng ok mà nó free nữa:mstickle::mstickle:
Bác nào cho em hỏi kết nối con này với usb thì cái thư mục usb ở đâu mà mình tìm không ra , chỉ thấy thư mục bộ nhớ trong và thẻ nhớ ngoài thôi , helpppppppppppppp
Thư mục udisk đó bạn, nằm phía dưới extsd
mình cài game Shadow Guardian HD này vào. cop data đúng chỗ rồi mà ko chơi được. minh cài cho i9000 thì chơi vô tư.
có bác nào cài đuwocj ko
và game nào thích hợp các bác nhỉ
game này cũng thế
DungeonHunter
cài bằng data ko được. dowlod bằng wifi vào rồi tự bật ra luôn
các bác giúp mình với nhé
cac bac cho e hoi chut.khong hieu sao con nay bong dung khong nhan the nho nua.hjk.k hieu la bi lam sao.e nghi chac do cho tiep xuc cua the voi may co van de vi e cam vao may tinh va dien thoai deu su dung duoc.bac nao bi roi hoac biet cach sua chua thi chi dum e voi
em cũng mới cưới con C002 về! Nhìn về giá tiền thì hợp lý rồi,mang theo lập lòe từ xa thì chẳng ai biết mình sài con ấy là con gì.... phần mềm của máy 2.3 có tiếng việt nhưng hơi bị cùi! Nói chung để chuẩn tiếng Anh là okie, còn nữa cái Wifi của nó chỉ bắt wifi phát ra chuẩn B và G thôi à! Chứ chuẩn N pó tay và nhớ cài đặt Date & time GMT+7 Bangkok.Ra quán cafe mà lướt wifi thì hên xui!.Còn nữa, nếu sài ngôn ngữ tiếng việt thì bạn dùng Camera để quay phim thì bị bung phần mềm ko dùng dc, để quay phim dược phải chọn ngôn ngữ English.Biết khi nào Việt Nam mình có 1 con máy chuẩn của người Việt nhỉ,C002 này lai tàu oải quá!
Bạn up rom khác thử xem, mình xài vẫn thấy ổn, các lỗi trên đều không gặp, wifi thì đúng là như vậy, nhưng chỉ cần mod là tăng thêm được 1 vạch sóng
thaibao1221
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi mình tham gia diễn dàn đã lâu hôm nay xin được post 1 bài mod cho con c002 vn này , link mình sưu tầm trên mạng . Mình mới thử mod antena kết quả cung cải thiện dc đôi chút, các bạn vào xem thử nhé!
http://www.flanesi.it/blog/2011/06/1...me-vibrazione/
các bác oi xin huóng dẫn em thay thẽ nhó trong cũa con PI duọc không .em copy dũ liệu tù thẽ 4g trong máy sang thẽ 8g.gán thẽ 8g vào khõi dộng lên nó cú dúng chỗ con robot hoài .em dùng rom PhoenixMod .cám on các bạn
ban vao trang nay KOTINHYEU co huong dan http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-457/pi-c002-haipad-m7-herotab-c8-dropad-a8-mid-m7009-tong-hop-790125/
cho minh hoi NAND flash bi. loi~ la nhu nao` vay. co' phai thay the? nho' trong khong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019