[ Pi C002 ,Herotab C8, Haipad M7] Topic tổng hợp

duylinh87
29/6/2011 9:38Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuoitt
ĐẠI BÀNG
13 năm
cai flasplayer 10.3 khong duoc

sao minh cai flasplayer 10.3 ma xong chang thay no dau ca, vao web khong nghe duoc nhac nua,cai lai thi no ko cho.ai co file apk cho minh xin voi

Đọc hướng dẫn của KoTinhYeU sẽ làm được nhé

hung902
ĐẠI BÀNG
13 năm
rom 2.3 của pi đó bạn , format thì mình làm theo thôi , còn root thì mình ngồi trên đó làm chung với kĩ thuật bên pi luôn , bảo hành cứ để vậy mà đem lên hông sao đâu , kĩ thuật bên đó cũng lơ mơ lắm đem lên bảo hành là up rom lại không à
KHông phải, ý mình muốn Root theo topic này cách các Anh chỉ dẫn, sau này muốn bảo hành thì làm thế nào?
Các thắc mắc xin hỏi lại:
-Bản Rom của Pi VN thỉ phải up rom bản nào hay phải trở về 2.2
-Tại sao phải format thẻ nhớ ngoài vì nếu các dữ liệu trong thẻ không liên quan đến bản Rom thì đâu cần phải Format( TD:THẺ CHỈ CHỨA FILE NHẠC)
-Cách nào để khi không giữ bản Rom của PiVn sau khi root vẫn bảo hành được?
hung902
ĐẠI BÀNG
13 năm
1.theo kotinhyeu thì 2.3 phiên bản nào cũng được , mình thì 2.3 của pi
2.cái vụ format mình không biết , nhưng mà là format thẻ nhớ ngoài , bạn copy dữ liệu vào trong máy tính sau khi root xong chép vào thẻ lại thui
3. cái rom của pi có logo của nó lúc khởi động nếu bạn up rom mất là nó không bảo hành đâu , mà nếu chỉ root thui thì hem sao hết ! mà cái chế độ bảo hành của pi thấy gớm , bị gì lên cũng up rom lại cho bạn thui á !
bạn có thể qua 2pic này tham khảo nha nhiều 2pic khó theo dõi lắmhttp://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-457/pi-c002-haipad-m7-herotab-c8-dropad-a8-apad-m7009-tong-hop-790125/
bạn không cần phải fomat thẻ nhớ đâu.chỉ cần nhớ là thẻ của bạn phải ở chế độ fat32(hầu như cái nào cũng thế). nếu ở chế độ fat thôi thì bạn buộc phải fomat thôi. còn việc up fw thì chỉ cần thả hết các file trong fw ra ngoài thẻ nhớ rồi up là được. không cần phải cop ra cop vô gì cho mất công
chúc vui
Vừa tháo con Pi c002 Main vẫn đầy đủ😁

dhltucky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao chia ra nhiều topic thế này khó yheo dõi lắm. Gộp chung vào topic của bác ko tình yêu phía trên kìa. Hix
mấy bác giúp mình cái, con d-pad của mình (cấu hình y chang Pi c002 nhưng là Android 2.3), hồi nãy mình uprom cho nó nhưng bị softbrick, màn hình hiện lên chỉ hình con robot rồi đơ luôn, nhưng vô CWM recovery vẫn được, giờ mình phải làm sao để cứu em nó đây++
tải lại bản fw khác rồi up thử xem đi bạn. chắc do bản fw bạn up bị lỗi đó
http://www.mediafire.com/?4la37clbdh0iv67
E thì ngu công nghệ lắm..mấy bác nào có thể room r` root máy dùm e đc k....e nhìn vào nó loạn xạ cả lên e k pis làm tnào nữa...e đang dùng cái 2.3 ...nhà e ỡ quận 6..có bác nào có lòng nhiệt tình giúp e không ạ ..hay nhà bác ở đâu e đem qua để mấy bác làm hộ...e chân thành cảm ơn
E thì ngu công nghệ lắm..mấy bác nào có thể room r` root máy dùm e đc k....e nhìn vào nó loạn xạ cả lên e k pis làm tnào nữa...e đang dùng cái 2.3 ...nhà e ỡ quận 6..có bác nào có lòng nhiệt tình giúp e không ạ ..hay nhà bác ở đâu e đem qua để mấy bác làm hộ...e chân thành cảm ơn 
hung902
ĐẠI BÀNG
13 năm
để rảnh mình chụp hình chi tiết cách làm cho bạn ! chắc 2 ngày nữa sẽ có

qua topic của kotinhyeu tham khảo nha bạn ! ngay trang 1 thuihttp://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-457/pi-c002-haipad-m7-herotab-c8-dropad-a8-apad-m7009-tong-hop-790125
bác ơi cho e cái địa chỉ cũa hành nào root vs rom lại máy đc k ạk ...e đi lun ra đó cho nhanh...thank bác trc
hung902
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn lên search nmobile ở huỳnh văn bánh đó thấy quảng cáo chuyên android dữ dội lắm
hung902 ở xì gòn hả bạn ,hôm nào thọ giáo bạn nha
prince24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình muốn hỏi một vấn đề hơi lạ, khi dùng usb 3g thì có nghe gọi đt bằng con m7009 này ko?
USB 3G là cho truy nhập truyền dữ liệu (internet) thôi bro, cùng lắm là có phần mềm nhắn tin chứ ko có hỗ trợ gọi đâu bro
Đã bác nào thử bản rom mới này chưa nhỉ? (ra ngày 06/08 chắc mới)
http://www.szhaipad.com/DownloadShow.asp?ID=25
Các pro ơi, con này uprom lên 2.3 xong thì thấy màu màn hình bị nhạt hơn phải không?
Các pro ơi, con này uprom lên 2.3 xong thì thấy màu màn hình bị nhạt hơn phải không?
bác duylinh cho em hỏi, tình hình em giờ vầy ( hix cực kỳ lo lắn )
đầu tiên em up ROM 2.3.1 edit Honeycomb V3 (26-09-2011) của thanhly25 ở đây : http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-457/haipad-m7-herotab-c8-dropad-a8-pi-c002-2-3-1-theme-honeycombv3-26-09-a-757309/

Sau đó em thấy thiếu mảket em tưởng lúc bung nén bị lỗi, nên em định up ROM lại, nhưng vì up ROM trên thì cái thẻ nhớ 16Gb của em chuyển thành SDCard nên cái thẻ 4Gb trong máy rãnh rỗi, e kết nối USB giữa tablet với máy tính format thẻ trong rồi chep ROM trên vào.
Em tiến hành up ROM bình thường tơií giữa chừng nó lỗi ( hix em chỉ kịp thấy chữ fail... ) rùi cái nó tắt đen thui luon không làm gì được.

Em thử gạt công tắt bên hông mở lại, và nó đen thui luôn ko có dấu hiệu lên gì hết.
HIx bác nào biết chỉ em!
Bạn nhấn một lúc vào nút power on xem có lên chữ gì hoặc màn hình có sáng ở chế độ black light ko? Nếu vẫn không lên thì chắc chỉ còn một cách là bung đít tháo card internal ra mà format và copy lại file thôi (tất nhiên là nếu hết bảo hành còn nếu còn bảo hành thì vác ra hàng)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019