[ Pi C002 ,Herotab C8, Haipad M7] Topic tổng hợp

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi duylinh87, 29/6/11.

1. dtlc

dtlc Thành viên

Các pro ơi, con này uprom lên 2.3 xong thì thấy màu màn hình bị nhạt hơn phải không?
  2. macgyver_canary

macgyver_canary Thành viên

bác duylinh cho em hỏi, tình hình em giờ vầy ( hix cực kỳ lo lắn )
    đầu tiên em up ROM 2.3.1 edit Honeycomb V3 (26-09-2011) của thanhly25 ở đây : http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-...-c002-2-3-1-theme-honeycombv3-26-09-a-757309/

Sau đó em thấy thiếu mảket em tưởng lúc bung nén bị lỗi, nên em định up ROM lại, nhưng vì up ROM trên thì cái thẻ nhớ 16Gb của em chuyển thành SDCard nên cái thẻ 4Gb trong máy rãnh rỗi, e kết nối USB giữa tablet với máy tính format thẻ trong rồi chep ROM trên vào.
    Em tiến hành up ROM bình thường tơií giữa chừng nó lỗi ( hix em chỉ kịp thấy chữ fail... ) rùi cái nó tắt đen thui luon không làm gì được.

Em thử gạt công tắt bên hông mở lại, và nó đen thui luôn ko có dấu hiệu lên gì hết.
    HIx bác nào biết chỉ em!
  3. vndunno

vndunno Thành viên

Bạn nhấn một lúc vào nút power on xem có lên chữ gì hoặc màn hình có sáng ở chế độ black light ko? Nếu vẫn không lên thì chắc chỉ còn một cách là bung đít tháo card internal ra mà format và copy lại file thôi (tất nhiên là nếu hết bảo hành còn nếu còn bảo hành thì vác ra hàng)
  4. macgyver_canary

hix thử rùi mà nó ko có dấu hiệu gì hết
    ko có cảm giác gì là nó mở hết
    thanks bác vndunno
  5. macgyver_canary

thanks mình đã giải quyết được
    vấn đề brick này nguy hiểm quá
  6. vndunno

vndunno Thành viên

Giải quyết được thế nào bác up lên cho ae tham khảo thêm
    Nói chung cái cơ chế up firmware của em này tôi thấy khá ngon và dễ, không loằng ngoằng như trên Iphone, IPAD, nên nghịch đủ trò mà cũng chẳng lỗi được
  7. thuytruc

thuytruc Thành viên

[/COLOR]

mình đã khắc phục được lỗi này
  8. pxtacc

pxtacc Thành viên

Lỗi lỗi...
    Máy của tôi cùng loại M7009 nhưng không có nhãn mác gì, hình thức, cấu hình hoàn toàn giống (SS 5PV210, 512 RAM, SD internal 2GB). Hình boot chẳng có tên hiệu (vd Haipad, Pi,...) chỉ có mỗi chữ MID, nền nhiều màu
    đang dùng bình thường và mới bị lỗi sau: nhấn nút Power chỉ lên đến hình boot có chữ MID, không có thêm thông tin nào, là lại tắt. Trước đó không có hoạt động gì lạ, chỉ dùng lướt web, chơi AngryBird, Jewel nhẹ nhàng

Các cao thủ có phép gì mách giúp với
  9. muimui

muimui Thành viên

giúp mình link game gangstar 2 cho haipad m7 với, down mấy bản rồi mà về chạy là tự thoát không vào được
    thanks
  10. one793

one793 Thành viên

mình cũng mới mua cái máy này chừng 2 tháng,và được cài sẵn bản rom 2.3 việt hóa của Pi,tốt nhất mấy bác khỏi kiếm khỏi up làm gì,máy cái icon nhìn xấu dã man(nhìn nó mờ mờ),màn hình home thì cũng không khá hơn.
    - Chỉ có thêm giao diện tiếng Việt,tích hợp bàn phím tiếng Việt và 1 vài app chả cần thiết
    - Nhiều lỗi,họ đặt build từ FW 2.3.1
    - Tốn nhiều ram,icon trong menu bị vỡ rất xấu,nhất là cái biểu tượng Home
    - FW ko ổn định,lâu lâu mất âm thanh,wifi cực yếu....

các bác đừng kiếm chi để thất vọng tràn về @@
    http://www.mediafire.com/?6vl7zb67ys9ilce .bản này mình đang sài thấy sài khá good.
    nó là Offical firmware HaiPad M7 FW 0831 cập nhật 31/8/2011
    đó là ý kiến riêng của mình ....
  11. pidgey163

pidgey163 Thành viên

Các bạn cho mình hỏi xíu, máy mình pic002 chạy 3.0, mà mình muốn đưa về 2.3, nhưng khi làm lại không được.
    E dùng bản mid703 đó. Cứ làm xong là nó tắt, rùi mở lại ( chỉ bấm nguồn, không bấm back ) nhưng nó vẫn tự update lại. Rồi lại tắt. Mở lại lại up tiếp, rồi tắt tiếp. Các bác giúp e với
  12. sit_nitro

sit_nitro Thành viên

minh ghe chut

Minh co con pi-COO2 sai Chan can ban anh em nao mua lien he . bao da ban phim the nho cap day du .gia 2tr3
    dt; 0955738571
  13. aquarius122

aquarius122 Thành viên

một số game trên mạng (file apk) nhưng lại cho nhiều dòng máy. Mình chọn file cho samsung 7" cài vào nhưng thường là không chơi được. (asphalt 6, download phần data hết 525MB, spider man, GT racing....)Anh có biết máy Pi C002 tương đương với dòng máy nào không. Xin cảm ơn
  14. posiedent

posiedent Thành viên

bro nào rành cho hỏi ! giờ mình muốn thay sd card bên trong máy
    phải làm sao ? có ai đã làm thì xin tí hình ảnh hướng dẫn
    thanks
  15. hoangtumua_94

hoangtumua_94 Thành viên

mo nap ra.lay the nho ben trong may ra.cop toan bo du lieu vao the muon thay roi bo vo la ok thoi.
  16. xtmg1

xtmg1 Thành viên

hiên nay đã có CWM RECOVEY cho pi c002
    Custom recovery for C8/A8/M7 - SlateDroid.com
    các bạn dùng thử sẽ thích ngay,có thể back up rom cũ và nhiều chức năng khác,recovey mặc định chỉ có chức năng up rom và factory reset thôi.
  17. vndunno

vndunno Thành viên

Hiện ở Hà Nội có chỗ nào nhận sửa A8 không các bác? Cái của tôi bị hiện tượng khởi động treo luôn ở logo, recover lại cũng không được, treo luôn ở đoạn writing...
  18. linhdong003

linhdong003 Thành viên

cho e hỏi ..máy của e ,mua từ thèn bạn , chả hiểu sao lên android 3/0 lun :( ..e mún úp xuống bằng cách nào đây
    :(
  19. kids0407

kids0407 Thành viên

Pi C002 Chạy Android 4.0.3

Dùng ROM ice-fusion-v02

http://www.slatedroid.com/topic/37733-rom-updated-0809-ice-fusion-v02/page__st__120

Fix lỗi NAND FLASH mà em tự làm. Gỡ banh mặt sau máy ra. cạy miếng nhựa bóng cẩn thận, dán keo 2 mặt, dùng dao lam làm nhẹ nhẹ, bác nào cần mình giúp cho.
    Tháo thẻ nhớ trong nó ra (cạy miếng keo cố định ở thẻ ra) . mua thẻ mới gắn vào 8G class 4, 6 . (thẻ cũ mình thấy nó hư luôn, format cũng không được)

Rồi mình Dùng ROM ice-fusion-v02 up phát lên Android 4.0.3 mượt mà. :x
    Lần đầu khởi động không lên wifi, nhưng tắt bật lại là lên wifi
  20. thanhlongck

thanhlongck Thành viên

Bản Ice-fusion-V02 đã Root chưa.
    Bạn có thể chỉ dẫn cụ thể cách up room này
    cám ơn bạn trước