Piaggio công bố kế hoạch kinh doanh 2014-2017, sẽ ra mắt 19 mẫu xe mới

El Ku
25/3/2014 17:56Phản hồi: 57
Piaggio công bố kế hoạch kinh doanh 2014-2017, sẽ ra mắt 19 mẫu xe mới
Phải đối mặt với một nền kinh tế khó khăn tại châu Âu và doanh số bán hàng giảm 13,7% vào năm ngoái, tập đoàn Piaggio đã thể hiện quyết tâm khôi phục tình trạng khó khăn bằng việc công bố một kế hoạch kinh doanh mới có lộ trình từ nay đến năm 2017. Theo đó, kế hoạch mới của tập đoàn Piaggio bao gồm việc ra mắt 19 mẫu xe mới, trong đó có 12 mẫu mô tô và 7 mẫu scooter. Thời điểm ra mắt trải dài từ nay cho đến hết năm 2017 và tất nhiên các mẫu xe mới sẽ đến từ cả những thương hiệu con như Moto Guzzi, Aprilia, Gilera hay Scarabeo.

Piaggio hy vọng sự xuất hiện của 19 mẫu xe mới này sẽ giúp doanh số bán hàng của hãng tăng từ mức 555.600 xe lên 800.000 xe vào năm 2017, kèm theo đó là mức lợi nhuận tăng 70%. Bên cạnh đó, Piaggio cũng hy vọng Ấn Độ sẽ là thị trường có mức tăng trưởng lớn nhất với lượng xe bán ra dự đoán đạt 18,3 triệu chiếc vào năm 2017 thay cho 15,2 triệu chiếc vào năm ngoái. Tại thị trường Ấn Độ, hãng vẫn phát triển dòng sản phẩm Vespa và dòng sản phẩm tầm trung, tầm cao với hai thương hiệu Moto Guzzi và Aprilia. Ngoài ra, với lợi thế có nhà máy sản xuất ở Việt Nam thì Piaggio vẫn tiếp tục tập trung vào thị trường châu Á bằng con bài chiến lược là dòng Vespa.

Tại châu Âu, mặc dù vẫn dẫn đầu thị trường thế nhưng do doanh số bán giảm nên kế hoạch của hãng là vẫn tập trung vào dòng Vespa, dòng ba bánh MP3, dòng scooter đường trường cũng như dòng mô tô của Moto Guzzi và Aprilia. Cuối cùng, Piaggio cho biết trong thời gian tới họ sẽ tiếp cận khu vực Mỹ La-tinh bằng những mẫu xe cỡ nhỏ trong khi ở phương Tây họ sẽ tiếp cận bằng những mẫu xe điện.

Nguồn: Blog Motorcycle
Ảnh: TwoWheelsBlog
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi vọng trong khoảng thời gian này có mẫu xe nào đó nam tính như liberty nhưng ngon hơn và đẹp hơn chút để mình phấn đấu. Cải tiến Primavera chút đi chứ 2 cái xinhan sau nhìn sao sao ấy.
@trongvongbankinh bác hơi bị nhầm yên li ko có thấp đâu ợ ^^
minhkhue90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trongvongbankinh Ko biết ông này đã trèo lên liberty nhập ngồi bao giờ chưa mà dám phán câu là sh cao hơn. Thưa thánh là Li nhập chiều cao từ yên xe xuống mặt đất cao hơn so với chiều cao yên của sh nhé =))

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@minhkhue90 Chuẩn mẹ luôn...chắc toàn mấy ông nhìn ngoài đường với "nghe nói"...ở đâu chứ trên tinh tế này thì nhiều lắm =))
@thanh_nhan Ông nào cao to, vai rộng ngồi Liberty nhìn đằng sau buồn cười lắm
Đa dạng hóa sản phần để mở rộng phân khúc đây mà
Xe này đi quá ồn so với quy định
huhu122001
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rickcat Không ồn không phải Piaggio, triết lý thiết kế của họ là như vậy chứ không phải là không làm được
@huhu122001
Xin lỗi bác, đó là ngụy biện. Đời có 3V chẳng quảng cáo rùm beng là giảm thiểu tiếng ồn lúc nổ máy. Lại bão uống xăng cũng là triết lý thiết kế đi.

Sent from my Nokia Lumia 520 using Tapatalk
cải tiến xăng cộ nữa là bá chủ luôn
HoThien85
TÍCH CỰC
10 năm
@Duy_P900 xăng giờ tốt rồi ban,dang chay con primavera xăng bằng với chiếc AB 2012,42km/L đường thành phố
datvn
TÍCH CỰC
10 năm
Sao không ra dòng xe điện ở Việt nam nhỉ? Xe điện ở việt nam đang bị các mẫu xe rẻ tiền của yamaha và Trung quốc khống chế hoàn toàn.
nên có phân khúc 30-40tr sẽ hut khách hơn
Chỉ cần cải tiến được vấn đề tiêu thu nhiên liệu, Piaggio sẽ hoàn hảo. Không cần đến mức 2.3l/100km như Honda nhưng cũng phải 2.7-2.8l/km mới chấp nhận được
@AaronT92 Chắc bạn cũng chỉ ngồi gõ bàn phím chém gió chứ chưa bao giờ được ngồi trên mấy con Vespa hay liberty nhỉ? b có dám cá là Vespa hay liberty mới đi được ít hơn cả cái con số 2.8l mà b bảo là chấp nhận được ko?
@galaticos1991 Bác cho em xin cái nguồn xác nhận với. Đây là diễn đàn cho mọi người trao đổi chứ có phải mấy cái trang cho trẻ trâu đâu mà bác mở mồm ra là "gõ phím" này kia. Biết nhiều thì chia sẻ cho anh em, làm gì phải căng thế 😆)
@Jesse.Tse Vespa mới thì sao hả bác. Em đang lăn tăn mỗi cái khoẳn xăng này
@AaronT92 Nguồn chính là bản thân mình đây. Chả chém gió gì hết. Bà già chạy con lx đời ie 100km tầm 3l. Còn mình đang chạy con liberty 3vie. đang chạy roda. mới chạy được 300km. Trung bình 2l8/100km. Mấy thằng bạn mình mua trước thì chạy giao động trong khoảng 2l3-2l5. Nói trước là mình chạy ở hn và luôn đi vào thời điểm tắc đường vì mình mua xe là để đi làm chứ chả phải để đi dạo phố.
sunpious
ĐẠI BÀNG
10 năm
thật lòng mà nói piaggio mình chỉ thích mỗi vespa.
minhkhue90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KenzDK Ko hiểu bản chất vấn đề lại còn thích vặn =)) Thế nào gọi là HÃNG?? Hãng bản chất là 1 công ty.Còn tại sao lại có Lexus và Toyota thì như sau : Lexus là 1 DÒNG cao cấp của Toyota, trên danh nghĩa là CON của BỐ Toyota nhưng nó là phân khúc riêng đánh vào giới có tiền hơn nên đặt logo khác cho sang trọng, dễ phân biệt. Vespa cũng là 1 dòng của Piaggio. Vespa chia ra nhiều đời, LX, PX., Liberty nếu kể cả hàng nội thì có Li 125ie, 3vie..Thế 2 hãng khác nhau sao vào cửa hàng piaggio vẫn bán cả LX lẫn Liberty. Sao ko bán 2 chỗ khác nhau đi???? 2 hãng mà??
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@KenzDK Ông luyên thuyên nhiều vcl! :buon chính ông mới là ngu còn tỏ ra nguy hiểm ấy! ko phân biệt được thế nào là dòng với hãng thì im lặng đi :buon
phamlong
TÍCH CỰC
10 năm
Thằng này mỗi lần đề máy thì cả xóm nghe thấy, khác hẳn với công nghệ ESP gì đó của thằng Honda, đề không nghe tiếng gì, có ngày mất xe như chơi... Kết Honda là được cái nó mất trộm nhiều nên muốn thay đồ của nó cũng rẻ & dễ mua, không như em kia mỗi lần vào hãng là tiền triệu ra đi
@phamlong Thế khi bác mất xe, quả xe vài chục triệu so với thỉnh thoảng phải thay phụ tùng vài triệu thì cái nào hơn? Chưa kể cái việc tiêu thụ đồ ăn cắp có gì hay ho đâu cơ chứ?
Xe ra nhiều như điện thoại vậy
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Mơ ước một em mà đầu tư vào phone và MTB hết rồi nên chưa có tiền thôi chắc phải lâu lâu nữa.
Haha Piaggio khoái mỗi con 946
Vespa Primavera có chút hướng tới em Vespa 946, mà xấu quá không thể bằng 946 được
DzatBuon
TÍCH CỰC
10 năm
đợi xem mẫu mới có đẹp hơn mấy mấy mẫu kinh điển không?!
dodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy anh chị lưu ý đi xe của Piago. Xe nhà mình Libety ie3v + Vespa ie3v .xe đi chưa tới 1 năm mà đã bể ống xăng .Xe mình đi ko bao giờ đổ tràn đầy xăng .Ống xăng thằng Piago làm rất củ chuối (mỏng và rất cứng) đi 1 thời gian tự mục luôn.hôm vừa rồi mình đi tự dưng xe chạy rất NGỘP ,nhìn phía sau bánh xe thì xăng chày như xả vòi nước (hên ko phát hiện thì cháy xe như chơi) .Vì Nha Trang chỉ có 1 của hàng độc quyền của Piago (HOÀNG VÂN) nên mình dắt xe tới đó kiểm tra .Khi tháo ra hết thì thấy ống xăng bị mục nên nó mới bị chảy xăng .Mình hỏi nhân viên ( xe Honda Dream của mình đi hơn 20 năm mà chưa bể ống xăng,sao xe Libety này mới mua sao lại bể ống xăng rồi) .
Nhân viên đáp : E cũng mới thấy lần đầu (nó nói XẠO)
Cửa Hàng hết ống xăng Zin của Vespa nên nhân viên chạy ra ngoài mua ống xăng của Honda về lắp vô .
Té ra hỏi thằng bạn cũng đi xe Vespa nó cũng nói xe nó cũng bị tình trạng BỂ ỐNG XĂNG như trên (bó tay)

Theo mình biết .ống xăng này rất rẻ,ra ngoài mấy cửa hàng mua ống xăng của Honda Zin (ống dày và rất dẻo) khoảng 20.000 vnd ------> nhưng bên HOÀNG VÂN ở NHA TRANG lấy 110.000 vnd .Rất mắc
Mình đưa tiền 110.000 vnd rồi về nhà suy nghĩ sao nó lấy mắc thế nên mới ra hỏi lại chỗ Bảo Hành thì e nhân viên nói ( Tiền công có 20.000 + ống xăng 90.000 ) .Mình nói nó tính mắc vì mua ống xăng của Honda có 20.000 vnd thôi .Em nhân viên đành ói lại 60.000 cho mình

Theo như mình biết,những linh kiện của xe Piago đều có dán tem và GIÁ TIỀN lên tất cả những sản phẩm ,nhưng Piago HOÀNG VÂN tại NHA TRANG đều xé hết tem để khách hàng ko biết giá rồi hô TIỀN lên cao .(mình đã từng vô Piago trong TPHCM mua linh kiện)

Ko biết PIAGO có đọc được bài viết này của mình ko? nếu có thì xem lại ống xăng của tất cả các xe (ko kẻo cháy xe thì biết ai mà đền) .và nên làm việc lại với HOÀNG VÂN
Vì HOÀNG VÂN là Đại Lý Độc Quyền tại NHA TRANG nên bán xe rất mắc .Mình và bạn mình toàn mua xe trong TPHCM rồi về Đăng Ký (Trừ chi phí tàu xe ,ăn uống,ra biển số ) dư 4.000.000 vnd chưa kể có nhiều KM .(tối đi tàu vô,sáng mua xe rồi lên tàu đi về)

Mấy bác đi xe của PIAGO nên kiểm tra kỹ ống xăng này
@dodo thế là xe liberty hay là xe vespa nhà Bác bị bể ống xăng thế? xe vespa Lx ie nhà em chạy hơn 2 vạn rồi chả bị thế bao h....
dodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@antonio23389 Xe LX (của bạn mình + Libety ) của mình bị bể ống xăng .Thấy NGUY HIỂM quá đem thay ống xăng cho ie3v luôn cho lành
Liberty chay sang trong nhieu..ai noi li xau mat nguoi do khong co tham my roi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Chiếc Primavera rất kén người. Chủ sở hữu phản thon nhỏ vừa phải thì nhìn rất đẹp. Dáng hơn phềnh 1 chút thì đi còn Primavera quá xấu. Lâu lắm rồi mới thấy 1 em đi rất hợp xe. Tiếc là đang đi với gấu nên ko dám chụp ảnh.
Mình tính đến hè làm con vespa s đèn vuông, bác nào từng đi rồi cho em ý kiến với 😁 :D

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019