Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Piaggio ra mắt Vespa Sprint - chiếc Vespa cỡ nhỏ, thể thao và năng động

levuongthinh
18/4/2014 2:58Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuoicrew
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mà chả hiểu sao xe thì đắt. Đẹp. Mà dùng có vài k km mà bán mất giá kinh khủng
các ba các má toàn nói về Vespa mà từ 8 9 năm trước không à =))

giờ nào rồi còn hao xăng và xuống máy ?? mấy con modern Vespa đời đầu như ET và LX thời năm 2004-2007 thì đúng là hao xăng. NHƯNG các bác nhìn qua mấy con Honda thời đó như @, DYLAN, SH đời 2005 xem có hao xăng không nhé =)) =))

Xong 2006-2007 thì Honda bắt đầu áp dụng PGM-FI cho SH thì 2008-2009 Vespa LX và GTS cũng bắt đầu có i.e rồi nhé.

Xong đến 2011 thì Honda bắt đầu xài động cơ mới ESP trên PXC sau đó 2012 áp dụng trên SH (tất cả các xe @, DYLAN, SH thường, SH 2006-2008, SH 2009-2011 toàn xài chung 1 động cơ nhé)

Đến 2012 thì Vespa cũng bắt đầu xài động cơ 3Valve cho riêng mình , áp dụng trên LX, S, 946, Liberty, Pri và Sprint.

Các bác thấy Vespa nó có 1 thiết kế xài khá lâu (như con LX xài từ 2005 đến 2012 mới hết 1 vòng đời) nhưng máy thì nó có cải tiến nhiều chứ mấy bác không hiểu cứ đi so con LX đời 2005-2007 (dù nhìn giống nhau) động cơ cũ với con SHi thì em chịu =)) =)).

Vespa từ dòng i.e về sau là quá ổn luôn rồi ạ 😆. Em đang xài LX i.e rất ổn , thằng bạn đi SH 2008 2 thằng đi đâu 1 xe toàn cất xe nó đi xe em =)) (xăng của em tầm 3 lít / 100km , quá ổn cho 1 con xe nặng 125kg)

1 vài lời ạ 😁
Đợp quá

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
pi thích nhất con liberty
leorio86
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn thiết kế của piaggio đã đời thật :x :x :x
Toietmoi
TÍCH CỰC
10 năm
Cái sướng khi sở hữu xe Vespa là cả chục năm sau cũng không lỗi mốt.
vjrus
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp quá ! kết nổ đĩa rồi :rolleyes:
Khong so voi sh thai duoc nhung sh viet nam san xuat thi bi bo lai xa lam

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Noi thiet may moc khi len 3v ko van de gi..nhung em chay li moi mua bi loi vanh...em hoi dai ly no noi neu muon thay de no xem sao de xe lai 2 ngay.ko biet co ai huong dan goi hotline de ho tro em ko.em cung hoi club xe ca may chuc nguoi ai cung bi.em cam on

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
các bạn ơi mình cũng sắp rước đc em nó về rồi chăcs gần cuối năm nhưng mình đag lo nhất là không biết thấy bảo em nay thay cho dòng S nên có chút lo lắng mới ra thế này không biết có đc hỗ trợ thuế trước bạ và biển xe,nhưng nói chung em nhất quyết mua em nay tại vì em này không có kai mào ga😁 như nhìu người nói có mào gà là xe việt ko có mào mới đag tiền
@nguyenkent what??? 😕😕😕 nhất quyết mua vì k có mào gà :eek: xe Primavera tháo mào gà ra cũng đc mà, e thấy có hay k có mào vẫn đẹp :p. Công nhận Sprint đẹp thật, lốp vành to nhìn phê nòi :rolleyes: Hiện xe ms ra đang hot nên khó có km trước bạ hay biển số lắm, đợi khi nào thị trường trũng hay xe nguội nhiệt thì may ra. Chắc cuối hoặc đầu năm sau ;)
Troi oi toi hom qua ngoi thu roi xe nay cao lam do anh em nao to cao moi di noi1m65 di chat vat lam nhe

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
tiến em sắp đủ nhưng kon phải đợi thêm bài mọi người cho yk kiến nhưng hôm này em gọi đến bon piaggo khiến tim em như nghẹt thợ,kon nay mới ra bon em chưa thể hỗ trợ trước bạ cho khách,nó kon hỏi mình mua trước hay mua sau gì gì ấy,nhug nó bảo cộng cả biển số lẫn 5% vào kkhỏng 76 triệu,ăn đứt kun them 2 tháng tiền lãi củ em😔
Hi cả nhà,
Em vừa rước em Sprint đầu tiên ở Hải Phòng ngày 9/5, cả ra biển tròn 77 củ các bác nhé.
Cảm nhận khách quan, xe cao thoáng, chạy đầm chắc, đường nội thành đi lại hàng ngày ~3l A95. Em cao 1,75m dừng đèn đỏ vẫn phải kiễng chân, được cái mọi người đều khen dáng ngồi đẹp..😁
@duytuanhp sao mình gọi điện cho mấy chị piagio hỏi toàn bộ phí trước bạ và biển số xe thì tổng là xuýt xoát gần 75 thui mà,chắc bác mua hàng cao cấp nhỉ,phí trước bạ 3triụ2 biển số xe hơn 2triụ1,hangd cao cấp lun có giá đắt hơn nhỉ bác,em gọi miễn phí các chị yk tư vấn tận tình lắm
mình thấy ko biết sao mua chính hãng hay ko,hya có mua rồi nhưng sao toàn đy chém gió đâu đâu,chả bít chém thiệt hay chém giả nữa xe yk tôrng là hơn 75 trịu tý sao toàn chém cao hơn mình tưởng tượng các chị yk nói,nếu chém zaayj thì phòng tư vấn mua xe vespa các chị yk ngồi làm gì nhỉ,toàn chém lung tung
@nguyenkent Hi,
Nếu bạn đang định mua mà cửa hàng nào báo giá đó trọn gói thì lấy luôn đi, chỉ sợ không đến rồi không phải giá đó thui... Trên diễn đàn xã hội ai biết ai mà chém làm gì, chắc chỉ có mấy chú choai choai. Tôi đến hỏi đặt xe ở cả hai cửa hàng của Mê Linh ở HP giá xe là 71,8tr + dịch vụ đăng ký 6tr nên lấy xe về tự làm, 71,8 + trước bạ 3,45tr + lệ phí 800k + chọn mua cái biển 1tr =..?
@duytuanhp nếu bnaj mua rồi mà có thắc mắc tôi thấy bạn nên hỏi lại giá đúng của máy chị piaggo 1800555585 miến phí nha,chác chỗ bạn mua là ko phải chĩnh hãng rồi,lam j có lệ phí j 800k,mình nghe bạn nói sao lạ wa?kon này 69+phí trước bạ+biển số xe hơn 75tý làm j?có khi lệ phí thuê mặt bằng bán háng nhỉ😃 nhưng nơi không chính hãng thướng có nhìu phí hơn
@nguyenkent mình chỉ hỏi các chỉ yk xem kon này thế nào thui chứ mình đang đợi kon super gtx chắc khoảng cuối năm nó ra đầu năm có thêm bài đánh giá là mình rước em nó về tại kon gtx này trên trang trủ là của năm 2013 mà mặt đòng hồ chưa thay đổi j sớt,phải đợi
@nguyenkent Hi,
Bao giờ cậu mua được xe mang đi đăng ký sẽ biết đó là lệ phí gì nhé...
Xe dáng đẹp, theo như quảng cáo của hãng thì giảm xóc và giảm chấn động cơ được cải tiến, bác nào mua rồi cho vài cảm nhận về vấn đề này nhỉ?
Piaggio đam mê của tôi.😃
npkhanh87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng thích và đang chuẩn bị rước em này về mặc dù không ưng phần đuôi cho lắm. Bác nào cho mình xin thêm tư vấn về em này với 😃
npkhanh87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyenhoanglam Hoá ra con của em cũng cùng màu con của bác 😁
@npkhanh87 Hihi nam chạy màu đó cứng xe. Mấy màu kia yếu nhất là trắng. Xanh đậm hay đen bóng cho "ông bà" còn mình thanh niên đi xám titan là chuẫn.
@Nguyenhoanglam mình cũng chạy trắng nè mà có yếu đâu =DD
@ironic_haha Bác mà yếu bây giờ chắc ko trả lời e đc rồi. 😆 e nói cái màu nhìn yếu. Ko phải người chạy yếu bác nhé.
image.jpg Xe của em ạ.
hichickeke
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trên con sprint này cõ chỗ chờ cho bình dầu tổng phanh sau và đèn chờ abs. Khả năng sau này ra phiên bản abs đĩa sau DSC_000002.JPG Anh_goc.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019