pin 88 + pin 8700 + pin gù cho 8700 nên dùng loại nào mới trâu :D

lemonquestion
25/11/2010 1:58Phản hồi: 146
pin 88 + pin 8700 + pin gù cho 8700 nên dùng loại nào mới trâu :D
Sau một thời gian ae góp ý và sử dụng thữ 3 loại này e thấy thời gian sử dụng thế này : :running::running:

- Pin 8700 zin :
Thời gian sử dụng nghe gọi nhiều tầm 2-2.5 ngày ( giá pin tầm 80 ->120k )

- Pin 8700 gù : ( giá pin tầm 350k )
Thời gian sử dụng nghe gọi nhiều 4-5 ngày.

- Pin dòng 88 mod xương để sử dụng cho 8700 : ( giá pin tầm 100k -> 120k + 20k xương )

Thời gian sử dụng nghe gọi nhiều 3-4 ngày.

Môi dòng đều có nhược điểm của nó :banghead: . Sau đây e xin nêu một vài nhược của từng loại nhé :

+
Pin 8700 zin : Thời gian sử dụng ko được cao lắm. Nêu lướt wed chat chit sms nghe gọi nhiều ko đến 1 ngày :stomp:

+
Pin 8700 gù : Sau một thời gian ngắn pin sẽ xuống cấp nặng nề. :stomp:

+
Pin 88 mod xương sử dụng cho 8700 : Phải khoét xương 8700. Ko được chặt cho lắm, nếu chạm vào nắp sau hay làm thứ gì đó hơi mạnh tay xíu máy sẽ reset. :stomp:

Đó là vài thông tin e tìm hiểu và sử dụng một thời gian. :smug:
AE nào có ý kiến đóng góp e sẽ update trên topic . :twins:
Thank !
;)😁
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

8800 chỉ 1400 thôi nhé ! DLC 1800 lận em à ! 😢
Vậy sao ko tự chế 1 cái nắp gù + 2pin 88?
2pin 88 nó dữ hơn 1 pin dlc...phải ko a ?
Chế như nào bác ơi.........
Cách ghép 2 pin thì đơn giản thôi, bạn xem ở bài này nha!
Còn tự tạo nắp gù thì còn tùy vào sự khéo tay của mỗi ng (nhà có nhiều nắp nhưng vẫn chưa có thời gian làm)
Vẫn đang thắc mắc ko bik nắp gù của mấy bác thương gia có đậy cho 2pin 88 đc ko nữa
Làm đc nhớ show cho ae TT xem nha!
Good lucky!

Nắp gù zin bỏ 2 cục pin vuông CS2 của 87 còn ko vừa nói chi 2 cục pin CX2 của 88 hà bác. Em thử rồi ạ.
xboy9999
TÍCH CỰC
13 năm
Dlc + nắp gù nhìn ngầu hơn bác ơi ^^
em bán combo kia 250 cành bác máu k .....còn cái tháo pin ra mà mất giờ thì là đương nhiên. cá nhân e nghĩ thế
Theo em thì nên dùng pin 88. DLC chắc chỉ dùng tốt trong 1 khoảng tầm 3-4 tháng đầu, trong khi pin 88 sẽ cho tuổi thọ dùng lâu hơn, giá cũng rẻ hơn đúng không ạ 😃
Mà 87 to lắm rồi, thêm cái nắp gù thì nhiều khi cho vào túi quần chật cũng khó chịu lắm ý chứ, còn ai thấy vậy là hầm hố hơn thì thôi zậy 😃
chính xác ........................................... 😁
tháo pin ra mất là do mất cái quả pin c-mos hay piot đấy,cái đó có tác dụng lưu giờ mà.còn dùng quả pin 88xx là phải cắt em nó ra,hơi đau xót bác ơi
bạn cho mình hỏi liệu mình có thể ghép 2 pin 88 mà bỏ vừa với nắp pin DLC k? tức là không khoét xương gì nhá! thanks!
Thank ae .... hehe chắc phải nguyên cứu và suy nghĩ vụ này cho kĩ. Hì hì.. 😃..
Ae nào dùng thữ 2 loại này rồi. Loại nào bền hên nhỉ 😁...
e dùng 87 at&t thay pin của 88 vào ko vừa bác ah, pin 88 dày hơn pin của 87 1-2mm, đành phải dùng DLC
Ừ. Làm sao mà vừa được bạn.. Hì.
Có thể cắt xén pin xíu rồi chế nắp lại khi dùng pin 8800 😃
Mình cũng đang tìm hiểu mà chưa biết làm thế nào cho pin khỏe hơn nhỉ? Mong các bác dùng rùi chỉ giáo😃
haiz, mới mua con 87r của 1 bác để lại cho, nhưng pin ko như mong muốn, sạc full pin mà nhắn chục tin + nge gọi vài cuộc, thi thoảng mở ra coi h` + coi lịch, mà sáng từ 8h, tới 8h tối là đã hết 60% rùi 😔 mà máy để qua đêm lại có tình trạng hụt pin, có lần còn 10% mà sáng hôm sau sập nguồn :( chán thật .
dùng đc vài ngày, đang kết 87 và k muốn bỏ :( nhưng muốn cải thiện tình hình pin ngon hơn, chí ít nge gọi ít phải ~3ngày, còn ngồi nghịch thì chấp nhận ~1.5 ngày ^^
p/s : chú 87 này xài khoái nhưng nhét cộm túi + hẩm hố ùi, e k có ý định xài cái pin gù, h` chỉ còn cách mua pin của 88 thui ạ ? mà mua xong phải cắt gọt mới vừa ạ ? có địa chỉ nào uy tín chất lượng ko ạ 😁
thks các bác giúp đỡ ^^
Namtuoc84
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình mà xài như bro thì được tới 3 ngày lận đó, thử đổi cục pin khác xem sao nhé
tình hình là bác để lại e cái mày này cho 2 cục : 1 cục mới còn 1 cục cũ, hiện h` e đang xài cục mới đấy ạ 😔
@namtuoc : bác sạc 1 lần trong time bao lâu ạ + máy của e bàn phím hơi thụt chút xíu, tháo ra chọt lên lại cũng k đỡ nhìu lắm, có cách nào k bro, hay phải thay cái bàn mới :( :( hjc hjc, như vậy ngốn vs e 87 này nhìu qá
Namtuoc84
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình cài cái berrybuzz, xạc đầy thì nó báo đèn rùi chỉ rút sạc ra thôi à, chứ mình cũng hok để ý bao lâu mới đầy nữa, bàn phím thì bro thử lấy băng keo 2 mặt dán dính vô phần vỏ xem sao
squall1411
ĐẠI BÀNG
13 năm

Đây, nếu muốn lắp pin 88xx thì đục phần dưới xương đi như thế này
Vấn đề đặt ra là khi sạc pin hay bị nóng, để qua đêm chẳng hạn thì có ảnh hưởng đến main không không biết
Xét cho cùng thì nó làm cái gì cũng có ý nghĩa của nó, mình cưa đi chắc cũng có ah ít nhiều
88 đi bác.truoc em làm quả gù.hic đươc thời gian đầu trâu bò,sau thì xuống nhanh lắm.giờ em làm con 88 pin trau vãi,bền nữa.hơn 1 năm roài mà vẫn dc 4 ngày.
nghiahc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng pin zin cho lành bác ah. Kiếm cục pin zin ngon là đc. Chứ 87 đã to và dày lắm rồi. Nhét thêm cục dlc vào thì cộm túi ko chịu nổi. Em dùng ít cũng đc gần 4 ngày. Dùng với cường độ 1 ngày nhắn 50tin, nghe gọi 5p, ol IM+ 2h cũng đc gần 3 ngày
mình dùng pin của 9300 nè. Dung lượng vẫn vậy, nhưng dùng sáng h mất 20%
vu khiem
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ý bạn là lắp pin em 9300 vừa cho em 8700 hả, tình hình dùng từ hôm đó tới nay thế nào, cho ý kiến để ae học tập nhé, tks
Dùng lâu rồi bạn, cảm thấy tốt hơn pin 8700 mua bên ngoài. Còn thời gian dùng thì mình không nhận xét vì mỗi người có cách dùng khác nhau mà
JasonsKidd
ĐẠI BÀNG
13 năm
kiếm pin 87 hay 88 là đc , ý kiến cá nhân thì thấy 87 mà gù thì xấu =))
M thì có treo680 pin gù thấy ngầu, 8707 nếu có pin gù nữa thì tuyệt vì m thấy hay hay.mua ở đâu thì chất lượng các bạn .
Nghe cắt gọt em 87 rùi đút pin em 88 vào nghe hay đấy. Nhưng em 87 của mình mới cưới về ... Chưa gì đã cấu véo em thì nghe hơi phí anh em nhây?
Kiếm cái sường cũ nào mình cắt xẻo chứ 😁 sườn theo máy cất tủ :mstickle:
vãi chưởng mấy bác, cắt xẻo thì còn gọi là nguyên bản nữa hem >"< cứ có sao xài vậy >"<
Phải có đam mê thì mới mạo hiểm làm.
có sao thì dùng vậy thì ko còn gọi là đam mê blackberry nữa rồi bác ợ :mstickle:
Phải rùi ! Nghe nói dùng BB phải vọc mới sướng ! Cứ tìm ra một cái hay là thấy sướng rùi ! Mình cũng đang dùng con 8700. Chưa fai cát xẻo gì vì hàng mới. Pin ngon ... Chạy vẫn tít mà dc lâu nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019