Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

pin 88 + pin 8700 + pin gù cho 8700 nên dùng loại nào mới trâu :D

lemonquestion
25/11/2010 1:58Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem bài này để bik thế nào là khoét nắp lưng nha bạn
Tại thấy khoét vậy làm lại thì cực quá...mà ko thẩm mĩ bằng nắp gù thông thường
đang đắn đi có nên khoét xuong + nắp gù của pin DLC + 2 pin 88 hay ko ....?

Vậy chân pin bạn nói là phần nào vậy?
phần tiếp xúc pin với máy hay là bên có chứ Cx2?
chắc là phần tiếp xúc pin
Dạ độ nắp pin thì em biết. Nhưng ý ông kia là tại sao ko khoét nắp lưng mà lại đi khoét xương. Thì ý em là khoét xương xong rồi lắp vào thôi, còn nắp pin thì phải độ nữa, đâu phải ai cũng độ đc nắp pin sao cho có thẩm mỹ đâu
Lâu ko vào thấy tranh luận vụ pin 88 cho 87 rôm rả quá,

Riêng cá nhân mình thấy như sau:

Pin 8700 zin (đủ các thể loại zin, cả zin từ nc ngoài, cả zin mua trong nc): pin dc 18-20 giờ,

Pin 8800 khoét xương, zin mọi thể loại luôn : 24 - 25 giờ,

Pin gù loại quảng cáo 1800mah là pin của Rim mua của TG tại VN : 27 giờ không hơn.

Chưa đủ money để xúc Seidio 2600mah nên chưa có kết luận. Nhưng nếu cục pin nào mà xài được 1 tuần tức 6 ngày làm việc (chỉ onl sóng từ 6:00 - 22:00 mỗi ngày) theo công việc của mình thì 2tr mình cũng mua.

Máy của mình thì chỉ onl Beejive song song với onl wireless, nghe gọi 1 ngày tầm 20'.

Nếu ai không tin thì chỉ cần onl beejive rồi xuống công ty mình ngồi 1 ngày (8 tiếng theo h làm việc thôi) sẽ thấy pin nó tụt vãi hồn luôn.
daokay
TÍCH CỰC
12 năm
em xin góp ý: bữa nay mới đi làm sườn thay pin 88 xong, khi mới khoét xong thì cái chân pin (nối pin với mạch) sẽ bị chạm, khi có động mạnh thì pin lọt xuống, không khớp với chân nên hay bị lỏng nguồn...mang ra tiệm bảo ngta thay cho cái chân pin thấp hơn rồi gắn pin vào dùng rất ok, bao rớt k sao. đây là ý kiến của cá nhân em, bác nào có cách hay hơn thì chỉ bảo ạ 😃
Cho em hỏi bác ở đâu thế....? Vì em đục xong cũng bị giống vậy mà ko biết đi thay chân pin ở đâu đây, hi vọng bác ở hcm city

---------- Post added at 02:29 PM ---------- Previous post was at 02:28 PM ----------

Có vài cái xương đục bác nào cần pm em nha
http://www.tinhte.vn/f218/1-vai-linh-kien-du-dung-cho-87-a-975031/#post12609983
daokay
TÍCH CỰC
12 năm
em ở sg bác ạ, thêm 1 ý kiến khác là lấy giấy độn dưới cục pin, nâng cho pin cao vừa với chân pin thì sẽ ok, nếu k dc thì bác xuống Sơn Mobile ở 77 Âu Cơ, Q11 kiêu bác ấy thay cho cái chân ngắn dùng pin 88 là dc ạ
Pin seidio 2400mah : dung lượng tăng 600 mAh so vs pin gù nhưng thời gian sử dụng thì gấp đôi 3 lần là bth đấy ạ
Nghe đồn rằng tầm một củ .... lúc trước định bu theo chơi, nhưng rổ rá khủng quá .... 😁
kozo_89
ĐẠI BÀNG
12 năm
pin nay ship tu ben my ve thi bn nhi?bac co ban ko
Ship us - pin cell made in japan - đóng gói tại Malaysia 😆 - Bác thật sự máu thì pm em
hôm qua vừa hỏi 1 bác bán cục này 950k , thà em mua 10 cục 1100mAh còn hơn
lelo343
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr.Mon87 Bac. Oi pin do bao nhieu the. Bac cho e so dt nha. E onl bang bb nen khog viet dau dc
nhưng giá cả thế nào
87g lắp pin 88 có phải khoét xương ko các pak
xài 2 cục 87 zin la ok, rẻ + chất
2 cục 87 thì sao rẻ bằng 1 cuc 88 được bác ^^
Fivelions
TÍCH CỰC
12 năm
pin gù hàng RIM thì cũng bền như pin zin thường theo máy thôi, còn 3 cái loại pin DLC hàng linh kiện khác thì ko wan tâm
Pin 88 có thể lắp được cho 8700 G-F-V không cần khoét sương gì hết, e đang dùng 8700G viettel lắp vừa luôn không cần đục khoét gì cả, lắp được pin 88 hay không là do cái nắp lưng mà. Các máy 8700 R-C không lắp được luôn pin 88 luôn vì cái lắp lưng phẳng.
Theo em thì cứ dùng em 87 gù là ok nhất .... Nhìn là mê..hehe
dùng của 88 là ổn các bác ợ, đã đục được xương thì cái không chặt ăn thua gì, bên pu bác nguyên bộ xương với pin 88 là 200k ngon phết đấy, nhưng quan điểm của em là không nên đục xương cho e nó đau, dùng nguyên bản là đẹp bác ợ
thangs60
TÍCH CỰC
12 năm
Mod cục pin lap.1 tuần sạc 1 lần là xong
uuuuuuuuuuuuppppppppppp cứ dùng nguyên bản, pin hư thì mua pin mới!
Pin + lắp gù giờ báo nhiều nhỉ?
e ko biết mấy bác chơi thế nào chứ người ta nói ko co j qua dc đồ zin (mà fai zin theo máy nhé)....e thì cứ zin thui......hiện tại mình đang thử nghiệm con bb 8k7 của mình....pin zin theo máy của mình xài dc tầm 1 ngày hơn với điều kiện nghe gọi sms........sau nhiều ngày sử dụng mình thấy pin sài thế sạc wai rất khó chịu lên mình đã độ lại pin.....trên cục pin zin mình độ theo 1 cục pin ASC 1250mAH của nokia....và đặt dc kết quả khá khả quan......lướt web nghe gọi chơi game,nghe gọi 1 ngày tầm 10 đến 15p thì xài dc 4 ngày hơn......nếu sms và call thì tầm 5 ngày hơn......pin giảm theo 5% tùy theo lần sài......hiệu quả khá cao.....còn về phần náp pin thì mình cắt bỏ hình chữ nhật cho pin lọt vào và độ nhô lên cho vừa để mở nắp và đóng nắp pin.....mình ko có dt để chụp lên chưa thể post cho mọi người thấy......nhưng chắc chắn 1 điều ko hại dt và ko ảnh hưởng j cả.....chạy trên nền của pin zin....ko thjk thì có thể xả ra bt.....pin rất cầm....giám đảm bảo 1 câu nếu để chế độ chờ ko dưới 1 tuần..... do pin zin mình chai lên thế chứ nếu pin mình new và zin theo máy chưa chai thì tính khả thi sẽ cao hơn nữa.......bỏ ra 350k để có cục pin gù và nắp lưng sài dc bao lâu ?....liệu có hại ko?.....xài dc bao lâu....?pin zin thì ko đáp ứng dc nhu cầu ae đi làm ít ở nhà và ko có tg cắm sạc......pin 8k8 thì fai cắt sườn.....lỏng pin có khi tự khỏi động.......xài lâu sẽ sinh bệnh vì nguồn điện vào cao hơn hoặc thấp hơn so với pin zin......thế thì tại sao lại ko độ lại cục pin zin theo máy với nguồn điện vẫn ổn máy vẫn tốt pin vẫn cầm nhỉ......
duylucnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
cứ phải Vọc hết cớ,,hỏng mua mới...heheh
quả pin 88 cũ (xài 8820 chỉ đc 1 ngày) lắp vào 87g 2 ngày (cùng tần suất sử dụng) vô tư, mà thế nào em lắp vừa khít 😆 cả em G lẫn em C
Dùng pin zin được tầm 2.5 ngày là ok rùi 😃
sao em lắp pin 87 vao 88 máy hiển thị cục pin bị gạch chéo?
nhat7h
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài pin zin 87 thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019