CẨM NANG pin 88 + pin 8700 + pin gù cho 8700 nên dùng loại nào mới trâu :D

Thảo luận trong 'BlackBerry 87xx' bắt đầu bởi lemonquestion, 25/11/10.

1. nsn1005

nsn1005 Thành viên

m cũng mới dùng pin 88 khoét xương cho 87
    đánh giá khách quan là hơn pin zin 87
    chắc gấp 1,5 lần thời gian sử dụng là cùng
    nhưng mà pin 88 làm ọp ẹp ko chắc chắn bằng pin 87 zin
  2. Coconut_Sweets

Coconut_Sweets Thành viên

Nói là làm,hehe
    Em khoét xương song ùi mai cho pin vào nữa là ok
    xim tình hình thế nào ùi em báo cáo các bác:happy:
  3. cutyhamchoi98

cutyhamchoi98 Thành viên

Vậy sao ko tự chế 1 cái nắp gù + 2pin 88?
    2pin 88 nó dữ hơn 1 pin dlc...phải ko a ?
  4. hoangren

hoangren Thành viên

Bác có cái xương 8707 ko cho minh 1 cái về đục xương lắp pin 88 :D
  5. Moon & Wolf

Moon & Wolf Thành viên

Dạ em hết rồi bác ơi :)
    Bác canh xem ai bán, khoảng 20k thôi, hoặc vào topic linh kiện xem ai dư thì giao lưu thôi :)
  6. ngoducle

ngoducle Thành viên

Chế như nào bác ơi.........
  7. cutyhamchoi98

cutyhamchoi98 Thành viên

Cách ghép 2 pin thì đơn giản thôi, bạn xem ở bài này nha!
    Còn tự tạo nắp gù thì còn tùy vào sự khéo tay của mỗi ng (nhà có nhiều nắp nhưng vẫn chưa có thời gian làm)
    Vẫn đang thắc mắc ko bik nắp gù của mấy bác thương gia có đậy cho 2pin 88 đc ko nữa
    Làm đc nhớ show cho ae TT xem nha!
    Good lucky!

8. lammaxvl

lammaxvl Thành viên

Minh thay' xai pin 88 thy on va benh hon pin dug luong. Cao ma cac' bac' da phan khoet xuong sao cac' bac' ko kiem 1 cai nap' cu khoet' nap pin xong cat' 1 mieng da dung keo con cho dan' len vi da co the coi gian?.vua dep vua ko phai khoet xuong.sory mod dang onl 87 ko viet dau' dc
  9. heocon_2590

heocon_2590 Thành viên

Nắp gù zin bỏ 2 cục pin vuông CS2 của 87 còn ko vừa nói chi 2 cục pin CX2 của 88 hà bác. Em thử rồi ạ.
  10. cutyhamchoi98

cutyhamchoi98 Thành viên

Chiều này có qua xem bộ vỏ G ko bạn ?
    Bik để còn tính ch đi chơi nữa

Nhìn là cũng đủ biết onl bằng đt rồi!
    Tội thứ nhất: ko cài autotext
    Tội thứ hai: đã ko viết dấu mà còn ko có chấm . phẩy ,
    Từ đó dẫn đến Tội thứ ba: Đọc đi đọc lại 5 lần...vẫn Unknown
    Thiệt là...ko bik nói sao nữa:smug:
  11. heocon_2590

heocon_2590 Thành viên

Khoét xương ko khoét mà khoét nắp lưng hả cha. Chắc có mình ông nghĩ đc cách này :playfull:

em về VT có việc, đầu tuần sau mới lên. có j em lên rồi e liện hệ bác sau nhé

huyelectech thích nội dung này.
  12. ndhoa

ndhoa Thành viên

Pin 88 lắp xương đục dùng cho 87 nếu là dòng 87g thì ok ko bị lỏng pin, còn nếu là dòng 87c thì đệm 1 miếng giấy nhỏ phần dưới sát với chân pin thì ko bao giờ bị reset cả...

Mình thấy dùng pin 88 lắp cho 87 thời lượng sử dụng ngang ngửa với pin gù và về lâu về dài ko pin xuống cấp, chai phồng như pin Gù
  13. cutyhamchoi98

cutyhamchoi98 Thành viên

Xem bài này để bik thế nào là khoét nắp lưng nha bạn
    Tại thấy khoét vậy làm lại thì cực quá...mà ko thẩm mĩ bằng nắp gù thông thường
    đang đắn đi có nên khoét xuong + nắp gù của pin DLC + 2 pin 88 hay ko ....?

Vậy chân pin bạn nói là phần nào vậy?
    phần tiếp xúc pin với máy hay là bên có chứ Cx2?
    chắc là phần tiếp xúc pin
  14. heocon_2590

heocon_2590 Thành viên

Dạ độ nắp pin thì em biết. Nhưng ý ông kia là tại sao ko khoét nắp lưng mà lại đi khoét xương. Thì ý em là khoét xương xong rồi lắp vào thôi, còn nắp pin thì phải độ nữa, đâu phải ai cũng độ đc nắp pin sao cho có thẩm mỹ đâu
  15. huyelectech

huyelectech Thành viên

mình thì mài mòn mặt trong nắm lưng em G để giảm ứng suất tập trung ở 2 cái ngàm giữa đây, dùng cho 1 pin 88xx :D , rất vừa vặn

---------- Post added at 02:08 PM ---------- Previous post was at 02:05 PM ----------

chứ nắm lưng G nhét pin 88xx vào vẫn đc nhưng mà nó nguy hiểm 2 cái ngàm chính giữa lắm
    heocon_2590 thích nội dung này.
  16. cutyhamchoi98

cutyhamchoi98 Thành viên

Đánh vần từng chữ + tưởng tượng mới hiểu đc câu đầu của ông này mún nói gì!
    Mua đại 1 cục pin lô cX2 cho xong(nó dày hơn cs2 nhưng mỏng hơn cx2 chuẩn, gắn vào khỏi phải sợ nắp lưng xụt xịt),xài cũng đc gần 5 ngày nếu chỉ sms, 3 ngày nếu nghe goi sms bình thường
  17. hieuphysic

hieuphysic Thành viên

ủa anh Hòa sao em dùng pin gù hơn 2 năm rồi đâu thấy phù nề gì đâu a? thời gian xài có giảm sút đôi chút, trước kia là 6 ngày, nay còn hơn 4 ngày thôi, em đang theo dõi xem có phải pin gù là mau xuống cấp hay không, vì viên này tính luôn bên Mỹ thì nó cũng hơn 3 năm ( hợp đồng bên Mỹ 1 năm). Tính mua 1 quả gù zin, nhưng có vẻ như thông tin chưa xác thực cho lắm. Cần 1 cao thủ xài pin gù lâu năm hơn chỉ giáo ạ!
  18. huyelectech

huyelectech Thành viên

ko phải cục zin cx2 lắp vào 87g nó cong nắp lưng đó, mình lấy giấy nhám đánh mặt trong của nắp lưng ở chỗ tx với cục pin đó! mình thấy rất ổn! ko bị cong nắp lưng và ứng suất cũng ko còn tập trug ngay cái ngàm nắp lưng ở giữa nữa!

nãy đi tập tạ gấp quá nên nhấn nhanh sai 9 tả nhiều! sr bác ^^
  19. cutyhamchoi98

cutyhamchoi98 Thành viên

Hi, chẳng trở ngại gì với mình...vì mình cầm 87c
  20. pila

pila Thành viên

Lâu ko vào thấy tranh luận vụ pin 88 cho 87 rôm rả quá,

Riêng cá nhân mình thấy như sau:

Pin 8700 zin (đủ các thể loại zin, cả zin từ nc ngoài, cả zin mua trong nc): pin dc 18-20 giờ,

Pin 8800 khoét xương, zin mọi thể loại luôn : 24 - 25 giờ,

Pin gù loại quảng cáo 1800mah là pin của Rim mua của TG tại VN : 27 giờ không hơn.

Chưa đủ money để xúc Seidio 2600mah nên chưa có kết luận. Nhưng nếu cục pin nào mà xài được 1 tuần tức 6 ngày làm việc (chỉ onl sóng từ 6:00 - 22:00 mỗi ngày) theo công việc của mình thì 2tr mình cũng mua.

Máy của mình thì chỉ onl Beejive song song với onl wireless, nghe gọi 1 ngày tầm 20'.

Nếu ai không tin thì chỉ cần onl beejive rồi xuống công ty mình ngồi 1 ngày (8 tiếng theo h làm việc thôi) sẽ thấy pin nó tụt vãi hồn luôn.