PIN Acer 4830 có 1 nói 10

Thảo luận trong 'ACER / GATEWAY' bắt đầu bởi lam251092, 2/6/12.

1. ght

ght Thành viên

pin nào chả vậy. bảo hành có 6 tháng chứ mấy. nó nói là sạc 1000 lần là lý thuyết thôi. mà có bác nào sài laptop như sài điện thoại đâu. biểu sao ko chai pin. diện thoại sài bao nhiêu năm mói chai pin.
  2. lionking561

lionking561 Thành viên

mình dùng acer 4740G dùng tầm 1.5 năm rồi mà chai 19.8%.
  3. chien_hd

chien_hd Thành viên

Ôi má, trc khi sạc thì chai 3.9, sạc xong chai 5,8
    ảo thì thôi rồi.........
  4. lionking561

lionking561 Thành viên

tốt nhất cứ để pin mà dùng. mình thấy cứ dùng pin và cắm điện thì ko sao. chỉ bị chai khi mà dùng pin sau đó sạc lại pin cho đầy thôi.
  5. yemine

yemine Thành viên

Chai pin ? Quan trọng là bác cảm thấy thời gian sử dụng pin giảm đi nhiều không, chứ cái % chai kia có nghĩa lý gì, có có chuẩn không ?
  6. lam251092

lam251092 Thành viên

Co giam mjh moi noi chu!
  7. acgwem

acgwem Thành viên

Minh cung su dung dong nay thay su dung tot, pin chay lau.
  8. laptopboro

laptopboro Thành viên

Minh co dua ban xai model nay thay binh thuong ma, co thay no noi bi gi dau ta
  9. prolaptop

prolaptop Thành viên

chắc là bạn này gặp xui rồi.mình thấy dòng này ok lắm mà,nhiều người xài đánh giá tốt lắm mà.con này hình như là BH 2 năm mà,xách đi BH xem đi bạn.pin BH cũng nhanh ko mất nhiều time đâu bạn.chúc bạn thành công.
    lam251092 thích nội dung này.
  10. suport_acer

suport_acer Thành viên

bạn này nói theo ý kiến chủ quan wa.tùy người sử dụng biết giữ ko thôi chứ mình có mấy đứa bạn đang xài cũng tốt lắm chắc bạn xài kiểu hao mòn wa nên bị vậy thôi.
  11. kinisorao

kinisorao Thành viên

m đưa mấy bài test bác ko thấy sao,bác bảo phải dùng sao bây h,m dùng còn 15% thì sạc đó,chỉ cần sạc đầy là chai lên 0.1-1%,cần mình úp hình chứng mình lần nữa ko.cho dù ko phải chai thật thì đây cũng là lỗi trong chip theo dõi pin thôi
  12. cobra83

cobra83 Thành viên

Chả biết các bạn thế nào, con 5750G mình mua từ tháng 8/2011, sắp dc 1 năm rồi, máy mình cắm sạc liên tục, ko tháo pin nhé, và 1 tuần cho sả 1 lần, đến bây giờ lướt web bằng wifi vẫn được gần 3h, bằng 3g thì ít hơn tầm hơn 2h. Nói chung mình thấy thế là ổn.
    Duy có trường hợp mấy tháng gần đây màn hình khởi động boot rất lâu, định đem đi bảo hành, nhưng trước mình tự bóc tem ra để lắp thêm ram vào cho nó ko biết có BH dc ko nhỉ, nghe nói Acer BH điện tử ko liên quan đến tem
  13. kaibakaiba

kaibakaiba Thành viên

Pin 5830g tương tự. hix :( . Bác nào bảo hành được hay có thêm thông tin gì thì cho anh em biết ngay với nhé. Tụt dốc không phanh
  14. kimman1

kimman1 Thành viên

ko những chỉ có acer con dell của em cũng bị thế các bác có cách nào giải quyết ko hay lỗi do win
  15. lam251092

lam251092 Thành viên

Thoi anh em ah, pin gio no the ca, chap nhan di.
  16. kaibakaiba

kaibakaiba Thành viên

Chấp nhận thì vẫn chấp nhận, nhưng phải hiểu được vì sao phải chấp nhận đã chứ , bực vì nhìn cục pin biến thành cục gạch nhanh chóng mặt:mad:
  17. kimman1

kimman1 Thành viên

cố gắng chịu thui chứ biết sao h phải chăng cục pin ấy do chính tay mình làm thì hay biết mấy nhỉ mua cell xịn về bóc ra hàn vô ngon
  18. hsccv6

hsccv6 Thành viên

các bạn cho mình hỏi làm thế nào để chỉ dùng nguồn mà không dùng pin đc k?vì con này không tháo pin đc
  19. lam251092

lam251092 Thành viên

cứ cắm đi bác à, mình xài 1 năm giờ pin còn đc2 tiếng lướt web với 3g nè, tính ra hao mất nữa :))
    hsccv6 thích nội dung này.
  20. hsccv6

hsccv6 Thành viên

bác nào biết cách cài đặt phím p của con này chỉ mình với