HỎI ĐÁP? Pin di động dự trữ cho iPad 3 loại nào tốt?

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi LiemPT, 31/5/12.

1. LiemPT

LiemPT Thành viên

E đang muốn mua một cục pin dự phòng cho Ipad 3 và iPhone. Dung lượng khoảng 11.000mAh. Có bác nào đã sài hoặc có kinh nghiệm thì cho mình biết dùng loại nào và mua ở đâu? Mình tìm trên mạng có thấy mấy loại như Mili, Power Bank, Scud,... Nhưng không biết loại nào tốt.
    Ngoài ra, các bác cũng cho em hỏi là sạc trên oto có loại dùng cho iPad 3 không? (tức đầu ra là 2A í).
    Cám ơn các Bác.
    :

2. nguyenvantrung241090

nguyenvantrung241090 Thành viên

cục pin dự phòng tốt nhất là mang theo cục sạc...
    đỡ tốn tiền, giờ ở đâu cũng có ổ cắm hết rồi....

3. LiemPT

LiemPT Thành viên

Ặc, khi đi công tác công trường (công trường của mình là các công trình thủy điện, nơi rừng rú) thì lấy ổ cắm ở đâu?????

4. Anh.Pham

Anh.Pham Thành viên

sạc trên oto có loại dành cho ipad.
    về pin ngoài, theo ý kiến riêng mình thì nên mua những hãng của nhật (cũng sx tại trung quốc thôi) như kiểu panasonic, eneloop (sanyo bây giờ cũng của tq rồi), sony hay buffalo. Không hiểu sao mình ko thể thấy tin tưởng nổi mấy hãng tq về pin. Mua mấy hãng nhật thấy yên tâm hơn bạn ạ (mặc dù ko có loại 10000mAh đâu, toàn tầm 5000-6000 là max) pin dự trữ chỉ cần cho iphone thôi :D

LiemPT thích nội dung này.
  5. sieunhanhtech

sieunhanhtech Thành viên

hi bác, bên em có loại pin dự phòng của Buffalo, hàng chính hãng Buffalo Nhật Bản, chất lượng thì khỏi chê, giá cũng rất mềm bác ạ, đều quan trọng là hàng chính hãng bảo hành 1 năm, dung lượng 2200mAh giá 640k, 5200mAh giá 940k thôi ạ, loại 1000mAh mình chưa nghe, bác chơi loại 5200mAh đỉnh lắm rồi bác ạ. link đây có gi pm em nhé

LiemPT thích nội dung này.
  6. conech1986

conech1986 Thành viên

Bên bác có ship tận nơ không, từ đây chạy lên đó phên con dê quá

7. sieunhanhtech

sieunhanhtech Thành viên

ở đâu bác

8. astroboy9595

astroboy9595 Thành viên

mua cục Mili hoặc buffalo đi, xài tốt lắm

9. cydiatoday

cydiatoday ... connecting people

Konfulon KFL-6600, 1000mA, giảm giá còn 469.000, mua ở Thế Giới Di Động nào cũng có, cho dùng thử 1 tuần nhé, xem hình:

minhphuc24 thích nội dung này.
  10. sieunhanhtech

sieunhanhtech Thành viên

Buffalo vô địch nha mọi người, giữ pin cực lâu, hàng Buffalo Japan thì khỏi bàn chất lượng, cầm cực kỳ nặng, chắc tay, 2 cổng usb out sạc cùng lúc 2 thiết bị, bảo hành 1 năm 1 đổi 1 tại chính hãng Viettel.

[​IMG][​IMG]

Tặng 1 con mouse Gear Head nhập từ USA khi mua pin ạ

minhphuc24 thích nội dung này.
  11. cydiatoday

cydiatoday ... connecting people

Vậy thì Buffalo ngầu hơn roài, có giá cho mem tinhte kg?

12. sieunhanhtech

sieunhanhtech Thành viên

giảm thêm còn 799k+mouse Gear Head USA ạ, nhớ nói mật khẩu "siêu nhanh-tinh tế" nhé, số lượng có hạn nha mọi người

13. [s]tar

[s]tar Thành viên

vấn đề là có đảm bảo dung lượng không ạ, điện thoại e 1600mah mà không xài được 3 lần (4800mah) e trả lại được chứ

14. sieunhanhtech

sieunhanhtech Thành viên

bác qua chỗ em ngồi sạc 3 lần nhé, chứ mang về em ngại quá

15. [s]tar

[s]tar Thành viên

Bác cứ đố e, điện thoại xài nhanh lắm thì cũng 4h mới hết, a kêu e ngồi 12h ở đấy hả, mà bác sợ mang về thế thì còn bảo hành bảo tỏi cái gì

16. sieunhanhtech

sieunhanhtech Thành viên

bảo hành thì bình thường bác ạ, em làm thế vì nhiều người mua về ko thích dùng mà nói này nói nọ đem trả lại, làm hoài nên em sợ lắm bác thông cảm, bảo hành thì bình thường, chứ bác mua về ko thích xài rồi trả lại cái đó đâu có nằm trong diện bảo hành đâu bác, bảo hành thì em đổi cho bác cáí khác thôi.
    Với lại bảo hành 1 đổi 1 đó bác, em bán ra bữa giờ gần 200cái chưa bảo hành cái nào bác ạ. Chỉ sợ ko còn chuột tặng thôi

17. baodaipad

baodaipad Thành viên

Nếu muốn mua hàng chuẩn, đủ dung lượng thì hiện nay trên thị trường chỉ có MiLi Power thôi, ai dùng qua sẽ thấy. Giá tuy chát hơn các dòng khác mà dùng ngon, Bảo hành 1 đổi 1 trong 1 năm luôn
    http://baodaipad.vn/ipad/product_439.html

18. [s]tar

[s]tar Thành viên

Giá nó cao quá thôi bác ạ, chứ có điều kiện dùng thì không phải lăn tăn à

19. sieunhanhtech

sieunhanhtech Thành viên

o_O

20. phukienthienthanh

phukienthienthanh Thành viên

Bên mình có mẫu MiLi power Prince đang khuyến mại, ai đã biết đến dòng MiLi thì ko cần phải giới thiệu nhiều, giá chỉ còn 1.395.000đ
    Link sản phẩm http://baodaipad.vn/ipad/productView_439__884.html
    Thông số kỹ thuật:
    • Công suất: 5000mAh 18,5wh (Li-Pol)
    • Nguồn vào: DC9V-2A (tối đa)
    • Nguồn ra: 9V-12V/ 1,5A (tối đa)
    • 5V/ 2,1A (tối đa)
    • Thời gian sạc: 03 giờ
    • Thời gian chờ: Lên đến 180 giờ
    • Thời gian đàm thoại: Lên đến 42 giờ
    • Sử dụng Internet : Lên đến 33 giờ
    • Nghe nhạc: Lên đến 113 giờ
    • Xem phim: Lên đến 37,5 giờ
    • Kích thước: 120 (L) × 65 (D) × 15 (T)mm
    Đặc tính sản phẩm :
    • Pin ngoài, dự phòng cho iPad, iPhone, iPod, Galaxy Tab, Smart phone Jắc Micro USB, Các dòng điện thoại Nokia, HTC, Blackberry, Samsung...​
    • Thời trang, nhỏ gọn, thuận tiện, dung lượng cao, có thể mang đi bất cứ đâu.​
    • Sử dụng cáp USB để sạc MiLi Power Prince
    • Có 4 đèn LED thể hiện chỉ số.​
    • SẢN PHẨM ĐẠT TIÊU CHUẨN TUYỆT ĐỐI VỀ AN TOÀN CHÁY NỔ
    • Hàng chính hãng MiLi Power.​