PIN HTC 8x KÉM hay do lỗi của PIN ?

terrence1993
28/1/2014 13:34Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới mua 8x, nói chung dùng pin cũng ko vấn đề gì, ngồi vọc vạch gần 4h liên tục, chơi game, cài app, đọc báo ...
cơ mà ko biết hiển thị %pin ntn, mình dùng dc 4h (sau khi sạc lần đầu) thì nó mới báo pin dưới 5% nên mới biết để đi sac.
Lỡ sáng ngủ dậy, báo pin hết thì .... sạc liên đt ah 😔
@LeGiangGVN Bạn lên store tải Quick Setting về sẽ có 4 nút tắt để tắt mở wifi, 3G và xem được % pin ngay trên màn hình home 😃
Có bác cho e hỏi máy e sạc đầy 100% lúc 11h30.Sáng hôm sau 9h e dậy pin tụt còn có 90% (e đã tắt wifi, 3g và thoát hêt các ứng dụng rồi)...😔
@tamnguyen115 Bạn vào phần Cài đặt, vuốt sang phải 1 phát để vào Ứng Dụng, kéo xuống dưới sẽ có dòng Tác Vụ Nền. Bạn xem đã tắt hết chưa :3 Các phần mềm chat, tin tức đều mặc định chạy ẩn đấy 😃
@devil_handsome Em đã tắt hết các tác vụ chạy nền chỉ còn để battery thôi!
Không biết các bác có dùng phần mềm "Battery" có ổn ko ah?
@tamnguyen115 uhm "đặc trưng" của pin htc 8x đó bạn -_-. ko dùng cũng tuột thý ghê vậy đó, bạn để màn hình chế độ thấp nhất cho tiết kiệm pin.
Lúc sạc 100% pin full. Rút ra còn 91% là sao hả mọi ng?

Gửi từ S785 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@cauchupropk pin htc 8x lâu lâu nó bị khùng đó bạn mà bị thường xuyên thì nên đi ra bảo hành cho chắc nha bạn.
sau khi thấy pin có cảm giác có vấn đề mà đã đi đổi lại máy và đổi máy mới thấy nó đỡ tụt pin hơn máy lúc đầu. Nhưng cũng đỡ đc tý, chứ vẫn hao qá chừng. Bạn kia nói chơi game LIÊN TỤC từ 9h tới 3h30 là 6 tiếng hơn thì mình không biết bạn may hay sao, chứ mình đã thử 2 máy thì ko làm dc như thế 😔. Thật sự pin htc 8x chán vô cùng. Mặc dù mình đã áp dụng các kiểu tiết kiệm pin hay tại smartphone mà pin 1800mah nên nó vậy nhỉ.
ca
mình nè bạn. chán pin 8x qá.. may là đổi máy mới 1 lần mà cũng khùng khùng ghê
Mình dùng HTC 8X được nữa tháng rồi. Cảm nhận nói chung là màn hình hiển thị rất đẹp, xem film, clip HD rất mượt. Còn chơi game thì game đồ hoạ càng cao pin hao càng nhanh.
Chơi game Lies of astaroth bằng Wifi thì chơi liên tục được hơn 3h, trung bình 10%/20 phút.
Các game đồ hoạ thấp như là Demonds Defense, Flappy Bird thì chơi từ sáng tới chiều vẫn phà phà.
Nghe nhạc lossless = app Flac cực hay.
App thì ko được phong phú nhưng cũng đủ xài, các app nổi tiếng thì phải trả phí để xài.
Về camera thì chụp rất đẹp nếu đủ ánh sáng + tay ko rung, camera của nó chống rung ko tốt nên hay bị nhoè hình.
Với mức giá hơn 4tr, mình cảm thấy HTC 8X như vậy là quá tuyệt rồi.
Các bạn mua máy nhớ test kỹ nhé, coi chừng mua trúng hàng lỗi.
máy mình thấy pin cũng cùi quá. mình bật 3G để qua đêm hao khoảng 10%. dùng nhiều thì ngày nào cũng 2 lần sạc
chời ơi. pin htc 8x chán qa... đổi sang máy mới về sử dụng chưa dc 1 tháng thì dở chứng, gì mà 80 mấy % để qa đêm đến 11 trưa mai tắt nguồn hết pin. Mà trc đó đã tắt hết toàn bộ ứng dụng. Tức dễ sợ, giờ sạc xài thì cứ mấy phút rớt 1%. Chán gi đâu. Chẳng lẽ máy mới mua đem đi bảo hành.
@terrence1993 sạc xài thì máy nào chịu nổi. con này sạc full tự ngắt k sạc vì thế rút sạc ra rớt xuốg 9x% là bt nhé.. Vậy thì nên đặt lại đt đi 😁
@cauchupropk ý mình ko phải vừa sạc vừa xài mà là xạc đầy sang đèn xanh rùi minh mới rút máu ra xài. Mà xài chỉ mở wifi onl face thì cứ 2 đến 3 phút là nó rớt 1%. Có khi ko xài nó cũng rớt. Bạn cho mình hỏi cài lại đt chắc nó hết tình trạng vậy ko. Tại mình cũng ngại cài lại, ngồi tải lại ứng dụng từ đầu. Đợt máy trc chưa đổi máy khác cũng thử cài lại mà nó vẫn bị vậy xong rùi minh đi đổi máy mới lần 2, xài qa 1 tuần nó cũng bắt đầu biến chứng như máy 1. Máy htc 8x bị bệnh chung hay do mình qá xui xẻo nhỉ 😔
@terrence1993 htc 8x vốn dĩ dòng pin được đánh giá là khá yếu ,hiện nay lại đang sản xuất số lượng lớn bán ra thị trường nen tỷ lệ máy có vấn đề về pin là không ít, thế nên cứ cân nhắc thật kỹ trước khi mua máy nhé.!
maxgacon9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy em xài 3g liên tục đc 4h liên tục, ns chung pin trâu hơn 520 tí, có điều để ở chế độ chờ máy khà bị hao, tắt hết tác vụ vs kết nối, nửa ngày âho 5%
vampirexxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã xài WIndown Phone thì phải dùng Nokia.
@vampirexxx ko ăn nhập rùi bạn ơi. Mình đang nói vấn đề pin chứ chẳng chả đá động gì đến hệ điều hành gì cả .
Xác nhận với bạn pin 8x thuộc dạng khá yếu, gsmarena battery test cho kết quả 38h nếu trung bình 1 ngày gọi 3g, lướt web, play video mỗi thứ 1 tiếng.
Còn thánh nào bảo chơi games liên tục 6,5 tiếng từ 9h tới 3h30 thì chắc chắn là chém gió hoặc không chơi liên tục.
Mình cũng từng được test thử con 8x này 1 tuần, mình thấy con này pin đủ xài không phải do nó trâu bò gì mà do WP vốn ít cái nghịch
@herocyber94
cài nhìu ứg dụg + game r sẽ bik nó ngốn ntn. Wifi bật k hẳn là liên tục. Sáng sạc 8h40 học vè rút mở wifi treo tải game tới hơn 10h ra bidv gửi tiền( vợ gửi) ngồi đáh bài khoảg 30p ( vì đôg) r về. Cầm dt mở wifi nt whatsapp khoảg 30p là hơn 11h r nằm 20p ( vẫn treo tải game a8 + temple run ,..). Tới 12h30 tắt wifi (lúc này stand by) 1h mở lại lướt face + tinhte tới giờ còn hơn 45% ( thời gian rút sạc hơn 5h)

Sent from my Windows Phone 8X by HTC using Tapatalk
@cauchupropk Chắc phải cài đặt lại máy qá =="
@terrence1993
backup r hãy đặt

Sent from my Windows Phone 8X by HTC using Tapatalk
pin 8x thi fai chap nhan thoi ko the mong doi j hon voi cai gia 3tr850.. doi hoi cau hinh lan pin co qua' dang' lam ko
@Minhhoang1979 Bạn nói nghe tức cười qa, mình chả nói gi liên quan đến cấu hình. Ủa mà 3tr850 ko phải tiền hả bạn, với lại tôi là tôi mua giá 4tr3 nên đừng định hình nó ở mức giá đó. Mà mấy này ngay từ đầu thuộc dòng cao cấp với giá 10 mấy triệu thì pin nó có vấn đề thì ko đc lên tiếng ah. Tôi thì tôi thì nó ko đc bthg nên lập topic hỏi mn. Bạn ko có ý chia sẻ thôi cũng đừng bắt bẻ vậy. Không hợp lý gì cả.
@terrence1993 Nói gì đọc chẳng hiểu, hehe
Chắc chắn máy em có vấn đề rồi. Nếu chỉ lỗi phần mềm hay xung đột phần mềm thì chỉ cần restart lại máy hoặc cài lại là ok. Chỉ sợ nó bị ăn nguồn chờ thì... Cầu mong không bị thế! Nói chung HTC8x pin kém nhưng không đến nỗi như của em đâu.
À, em đem ra bảo hành của HTC ở Triệu Việt Vương nhờ họ kiểm tra kỹ cho. Xem máy của mình ntn?!Do phần mềm hay phần cứng?! Có phải hàng nguyên hay hàng lỗi từ nơi khác bọn cửa hàng nhập bừa về bán cho ae mình. Nói khéo 1 chút, vì hàng xt chúng nó không quan tâm đâu. Bọn HTC là chuối nhsats vụ bảo hành này
Sau khi có kết quả thì tính tiếp.
Đúc kết lại 1 câu: hàng điện tử hên xui thật
@tatthanhtatthanh1975 Cám ơn a nhiều nha. Nhưng mà e mua ở hnam chi nhánh lê hồng phong q.10, tphcm đó. Mà này đâu phải hàng xách tay, e mua hàng chính hãng lun. bảo hành ở Hồng Quang đó a. Giờ đem chỗ khác thì lại phải tốn tiền nữa đó a 😔. Máy e mua 1 tháng ma dc bảo hành chính hãng nên e mới đem ra đó cho nó ktra. Chắc e xài thử thêm 1 2 tuần nữa, còn vậy hoài chắc e đem bảo hành lần nữa. Chứ giờ e cũng chả biết sao, coi như "sống chung với lũ" a nhỉ. Dù sao cũng cám ơn a đã chia sẻ ý kiến. Chúc a một ngày tốt lành 😃
xác nhận là máy mình (mới mua cách đây 3 hôm) cũng bị tình trạng giống chủ thớt. máy sạc ko thấy thể hiện pin tăng, phải khởi động lại máy mới thể hiện đúng lượng pin. Tình trạng này cũng có lúc bị lúc không (nhưng "bị" khá nhiều). Chắc do phần mềm. Phán đoán ban đầu có thể do vừa cắm sạc vừa dùng với mức độ cao (mình thường cắm sạc chơi game online Age of Sorcery - rút pin cực nhanh thậm chí hồi trước dùng 920 nếu chơi bằng 3G thì cắm sạc cũng pin cũng từ từ mà kiệt).
Chuyển từ 920 sang 8x cơ bản thấy như nhau. Cái đáng tiếc nhất là 1 số phần mềm độc quyền của Nokia (đặc biệt tiếc cái glance và chạm 2 lần để mở máy). Ngoài ra cũng tiếc vì 8x ko sạc được bằng sạc ko dây nên cái sạc của 920 giờ đành bỏ không 😔
Thay moi nguoi ban luan khoang pin con HTC 8x minh cung dang nghi ngo pin cua em nay. sac den 90% thi nhanh nhung 10% con lai thi phai sac kha lau.
Nói chung là ráng xài lun cho rùi, máy mới mua mà một ngày sạc 3 lần/ 1 ngày 😆). Sống chung với lũ vậy. hết thì sạc vậy, chai cho chai lun. coi như cầm làm kiểng. cạch htc vĩnh viễn. lần đầu cũng như lần cuối
@terrence1993 Lướt qua không thấy có phần mềm nào gây xung đột! ( không cài các App của hdh khác )
Nếu là bị phần cứng thì anh pó tay rồi. Chỉ còn mỗi cách đi....bắt đền tụi HTC thôi
Máy mình mới mua mà bị thế thì không đc. Em cứ đến làm căng 1 chút thì mới có hiệu quả. Không thể chấp nhận thiệt thòi quá đáng như thế được
Một cách cuối cùng trước khi mang đi bảo hành: em vào cài đặt,/ thông tin/ đặt lại toàn bộ đt lại xem ntn
Lưu ý: phải nhớ tài khoản Microsoft đấy nhé. Vì sẽ phải cài hết lại từ đầu như máy mới
Good luck!
@tatthanhtatthanh1975 Okie, e nghe lời a. Sẽ đem ra bảo hành lần nữa. Kì này ko nhẹ nhàng với nó nữa.Bảo hành kiểu gà mờ, ng ta ko có thời gian mà cứ phải đem máy đi bảo hành suốt chắc hết cả năm lun qá. Cám ơn a đã cho e nhiều lời khuyên. Chúc a một ngày chủ nhật vui vẻ 😃
@terrence1993
mình cũng mới mua 1 con ở Đà nẵng bên cữa hàng bách khoa , sài được 2 ngày máy nóng tụt hết pin , sau do mình sac đầy , để trên bàn tự nhiên nó nổ màn hình luôn ( như kích cường lực vậy ) mình đem lên bảo hanh 5 ngày sau mới lấy được máy mới ) ngày 5-3-2014 , mới sài máy mới được 2 ngày ngày cũng bị máy nóng rồi tụt pin now đang sạc hix , mình nghĩ chắc do app battery xung đột nên mới bị vậy , vì khi cài cai này la nó bị ttụ gỡ nó ra là ko bị (mình chỉ nghi ngờ như vậy ) bây giờ đang text tiếp vãi thật ..... chán con htc 8x này lắm rồi
@phamthienthu số bạn quá đen chia buồn 😃 mình thì chả thấy làm sao cả 😃 tuyệt vời 😃
love_uni
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là cạch HTC thật. Thất vọng toàn tập. Em hóng con này lắm cơ. Mua ở showroom HTC mà nó cũng bảo hành kiểu chụp giựt nữa. Máy thì nóng, pin thì nhanh hết. Chẳng biết đường nào mà lần
@love_uni Thôi kệ ráng xài đỡ đi bạn, chứ giờ cũng chả biết sao. Bảo hành công nhận chán thật. Giờ cứ xài bthg, hết thì sạc. Giờ mình cũng ko qtam nó chai hay là ko chai nữa. Mình thì chắc hết ngại sạc, sạc hoài riết quen, chỉ bực là lúc ko làm gi mà cũng máy cũng nóng lên rùi pin cũng tụt theo độ nóng của nó -_-
mình dùng thoải mái trong 1 ngày vô tư nhé.vào wifi khoảng 2 tiếng.máy mua ở siêu thị picô.máy dùng ổn định.chơi game nặng mới nóng máy còn bình thường ok hết.mình có lẽ là may mắn vớ đc e ngon.
mình đã tắt hết ứng dụng nền rồi nhé.để mỗi chế độ pin thui.
tớ thì chỉ gặp mỗi vấn đề nhiều lúc nó báo pin sai (biểu hiện là sạc mãi không lên). Khởi động lại cái lại chuẩn. dùng thì bình thường. so sánh với 920 trước dùng thấy ko khác gì về pin và nóng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019