Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

PIN HTC 8x KÉM hay do lỗi của PIN ?

terrence1993
28/1/2014 13:34Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehe.Máy mình sau 2 tuần .Mình đã cải thiện tình trạng nóng máy 😃.Pin lướt web cũng đc gần 5t .haha.
dangtandong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai nói gì chứ mình dùng 8x thấy ok bum bum. Úp từ 8.0 lên 8.1 thì dùng pin thấy nó trâu vãi cả ra. Nhưng khi mình cài đặt gốc lại thì pin nó tụt như tụt huyết áp, now để qua đêm nó toi 40% pin. Nhưng máy mình đặc biệt 1 cái là có hôm nó làm siêu nhân, tầm vài ngày thì nó bị 1 lần, bị như ma nhập thế. Dùng mãi chả tụt pin. Mình lướt web hơn 2h, chơi game đua xe 4 vòng, chém ninja gần 1h,lướt face , web, gọi điện hơn 15' nhưng từ 19h đến hơn 22h30 mà ko tụt dù 1% pin.Vẫn 48% pin. Mình để điện thoại đến 3h sáng giật mình dậy thì nó tụt xuống 47%. Mình mới cắm sạc. Ai nói e chém gió thì nhìn link của e nhé. Ảnh chụp màn hình của mình.
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=774696019254962&set=pcb.774697959254768&type=1&theater
con này tâm thần bất định,nên giá nó mới tụt nhanh thế
BỎ CHẾ ĐỘ TÌM ĐT CỦA TÔI VÀ VỊ TRÍ ĐI XEM PHIM VÔ TƯ LUÔN
pin nó đâu đến nỗi nào .Các bác kêu ác quá
sang tháng 7 có 8.1 rồi .há há .hack p.mem cua nokia qua nữa thì đâu tỡi nỗi nào đâu.hehe
con của em hình như nặng lắm rồi! Máy báo pin ảo suốt. Pin thì cũng nhanh hết hơn hồi mới mua. Em mua máy được 4 tháng rồi, phải đặt lại hdh 7 lần vì vọc máy. Có hôm phải đặt lai hdh 3 lần. Không biết có phải tại vậy không nữa, các bác cho ý kiến giùm em.
bác có để dữ liệu nền nó chạy không? vào chỗ cài đặt tắt hết nó đi.Cái đó hao pin lắm .BÁC có thể xem 1số thủ thuật tiết kiệm pin (google search ) nhé
@manhhk261091 em tắt hết rồi, hôm qua em vẫn còn xài pin khá ổn nhưng sau khi đặt lại điên thoại thì pin tụt rất nhanh (đặt lại 3 lần trong ngày vì bị lỗi). Chắc em nó đã tới tuổi rồi. Em thua!
theo mình thấy 8x xài cũng tốt có cái nó cũng nhanh nóng máy thật nhưng để tầm 3p là nguội liền
em cũng vừa mua 8x xong k hiểu sao sạc pin lâu đầy thế phải tầm 5 tiếng ms đầy ai bít khắc phục chỉe vs tks ạ
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn nên ra care để kiểm tra nếu dùng 1 tuần vẫn không có chuyển biến !
mình sạc có chuâ đầy 2 tiếng là đầy mà.Mà tớ mới lên 8.1 tắt hết dữ liệu nền.Chỉ có dùng Cotarna mà pin cũng trụ được 1 ngày.Các cậu khi cài lại điện thoại thì phải lưu ý.Không được cho " fb, google, M$..đồng bộ nhé.Nhớ chuyển hết qua thủ công , hàng giờ
..Còn về sạc pin lâu .Cậu nên xem lại khi cậu sạc .Bao lâu pin lên 1% ???.T sẽ có cách cho c
;) pin htc 8x đâu có tồi .Tốt mmì.Chỉ là 1 số thủ thuạt nho nhỏ thôi ^^
@manhhk261091 cậu ơi sac tầm 3 phút ms đc 1% nè có cách ko
pin 8x nói chung là ko ngon lắm, máy hay bị nóng
ai bảo bạn vậy.Mình dùng có tới nỗi nào đâu.Máy nóng .Ok đồng ý.Nhưng nguội cũng nhanh mà.hj.
pin con 8x nó bị sao k biết nhưng đúng là nó tuột pin kinh thật bỏ trong túi không tự nhiên nó nóng kinh 1 lát sau nó hết pin thì giật 33% mặc dù đã tắt tất cả png dụng 3g wifi đều tắt hết có ai bị như vậy không
nhứt prolatui .Nghe tớ nói nè.Xin lỗi chưa bảo cậu cái này .Lúc đầu mua máy về tớ có cài mấy cái ứng dụng "Khóa Màn hình 1 chạm ".Pin sạc 65% qua đêm hết sạch nguồn.Tớ tháo nó ra.Vậy là máy chạy ngon lại ngay.hjhj .Nhớ tháo nó ra nhé ^^
@nhutprolatui mình cung ms mua mà sạc tận 5h ms đầy pin hjx
@hunghieng mình cũng sạc sạc tầm ấy thời gian .
@nhutprolatui sao lâu thế bác nhờ co cách nao cho nhanh hơn k hi
@hunghieng giống như bạn ở trên nói. Cập nhật nó sẽ hết thôi
vấn đề của hunghieng cậu cài ứng dụng pin này nhé Battery meter nhé.Chú ý xem cậu cài các ứng dụng không tương thích nhau không ? .Tắt hết các cập nhật từ One Diver đi nhé...
mình sạc nhanh lắm..Chưa đầy 2 tiếng là đủ mà.Mà c lên 8.1 đi .Sài đã lắm ^^
@manhhk261091 đang 8.1 này thế mà kêys bít cách cho sạc nhanh hjxxx
lên 8.1 đi.k hối tiếc đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019