HỎI ĐÁP? Pin iphone 4s hàng xịn giá bao nhiêu các bác ????

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi bienlanhHP, 24/4/12. Trả lời: 43, Xem: 24052.

1. bienlanhHP

bienlanhHP Thành viên

Híc tÌnh hình con máy của e mới dùng được gần 4 tháng mà ko hiểu sao tự nhiên mấy hôm nay tụt pin ghe gớm để qua đêm cứ mất tầm 20 30% ... Không hiểu do mình tự restore lên 5.1 có việc gì ko ... Cầm ra chỗ bảo hành thì nó chạy lại phần mềm bảo được rồi mà cầm về dùng vẫn vậy .... Hic hic mà nó bảo không chạy được thì thay pin ko biết có pin xịn ko hay lại hàng lô bác nào biết về mấy khoản pin đấy xin chỉ e với và pin xịn thì giá khoảng bn ...

:
  2. doanhung974

doanhung974 Thành viên

Không phải chai pin đâu. Máy mình cũng bị như vậy từ khi up lên 5.1. Trước dùng 5.0 thì để qua đêm chỉ mất 1-2% pin thôi nhưng giờ thì toàn 15-20%. Chả hiểu. Thử đủ kiểu rồi nhưng không có hiệu quả.

3. socknhoc1912

socknhoc1912 Thành viên

mình restore lại và tắt asstive touch hết hao

4. bUn.Ny

bUn.Ny Thành viên

có thể do nguồn điện nữa. htrc mình cầm 4s về hải phòng, để qua đêm sụt 40% hoảng hốt luôn. mag về hn rút cạn pin ra sạc từ đầu từ bt. thấy bác chủ thớt có tên Hp e gợi ý thế ^^. mình đoán do điện vs đừng sử dụng khi sạc xem tnao

5. longchfb00301

longchfb00301 Thành viên

Xài cạn pin bạn nhé. Rồi để máy nghỉ 1 lúc cho nó nguội. Rồi bắt đầu sạc từ lúc còn 1% ( còn 1% thì k bật máy đc nhưng cứ cắm sạc vào 1 lúc máy nó tự lên ). Sạc xong thì dùng bt xem ntn. Nhớ là phải tắt các ứng dụng k cần thiết để tránh hao pin nữa. Để biết cách giảm hao pin thì hỏi cụ GOOGLE nhé bạn :D

6. 0988676113

0988676113 Thành viên

mình có ông anh mới ở nước ngoài về, dùng 4s. trước dùng 5.0.1 thấy hao pin nên mình up lên cho 5.1, nhưng mà vẫn vậy. xạc thì nóng máy, mà dùng nhanh hết pin. hiện nay đang gửi sang nước ngoài bảo hành. chờ xem thế nào e sẽ báo cho các bác biết. hhiii

7. Voicoi81

Voicoi81 Thành viên

Không phải tại fw đâu các bác, em dùng 3gs, máy em mua cuối năm 2009..em cũng restor lên 5.1, qua đêm mất có 4%..con 4s mới cũng chỉ mất 3%! Các bác tắt hết pus, định vị, wf, 3g, EQ! Xem sao nhé, còn nếu vẫn bị thì kiểm tra lại..

8. bUn.Ny

bUn.Ny Thành viên

4s em qua đêm vẫn 100% nè. trc khi đi ngủ sạc đầy tắt 3g, sáng dậy nghe nhạc thêm 30min tai nghe vẫn 100% :x

9. bienlanhHP

bienlanhHP Thành viên

Mình sẽ thử dùng cách của bạn xem sao ... Vì máy cũng mới bị thôi có lúc pin tụt nhanh và có lúc tụt chậm ... Từ hôm bị qua đêm thụt 20 30% trở đi cũng có 1 hôm không hiểu sạc kiểu gì mà rút sạc để sáng hôm sau máy chỉ mất 2 đến 4% ... Dùng hết pin cho sập nguồn rồi sạc hả bác ... Hay là dùng đến 1% rồi tắt đi

10. guilty0909

guilty0909 Thành viên

E đang dùng 4s 5.1 đây! E để qua đêm mất có 1% đến 2%. ( Nếu là full 100% thì sáng dậy còn nguyên). Đầu tiên bác phải tìm và tắt hết wifi,3G.... mà làm hao tốn pin,sau đó làm sạch pin = cách dùng cho hết sạch pin đến khi máy tự tắt nhé. Sau đó để tình trạng đó khoảng 5 tiếng ko dùng. Và sạc đầy,sử dụng xem có khá hơn ko ( khi sạc tránh dùng máy với những điều vô bổ làm hại pin nhé)

11. doanhatinh91

doanhatinh91 Thành viên

Pin xịn 10 chai bác ạ. Chúc vui

12. bienlanhHP

bienlanhHP Thành viên

Bác này vui tính công nhận ...

13. bienlanhHP

bienlanhHP Thành viên

Ok mình test thử thanks sau nha đang onl bằng dt cho hết pin hihi

14. LeaderNo1

LeaderNo1 Thành viên

máy mình để qua đêm cũng toàn ~20% :confused:
    ip4s

15. guilty0909

guilty0909 Thành viên

Có cái app Battery Doctor trên app sì to. Bạn có thể down về mà sử dụng, trong đó nó có chỉ những cái nên tắt đi để tránh hao pin.

16. doanhatinh91

doanhatinh91 Thành viên

Oh. 1 ngày chắc bác phải sạc trên 10 lần nhở

17. kanmoloko

kanmoloko Thành viên

Mình cũng đang định lập topic hỏi thì gặp đúng những bạn cùng tình trạng.
    Con 4S của mình đêm qua sau 7 tiếng bị sụt 40%
    Kiểm tra bằng Battery Detective, ở chế độ Standby, tắt hết Wifi, 3G, GPS, Push, iCloud, Siri.. drain -20mA/1 giờ, gấp 7 lần con 3GS, chạy fw 4 (-3mA)

Máy mình đang dùng fw 5.0.1, đã JB, và unlock mềm.

18. bUn.Ny

bUn.Ny Thành viên

rút hết pin sập nguồn để 15min bác nhé. cho nó nghỉ đã. bác yên tâm k sao đâu vì pin lithium nó luôn thiết kế sao cho luôn còn phần dung lượng k dùng đến để kích pin. mình làm thế và thấy hết. bác tham khảo mấy mẹo tránh hao pin xem. mình bh xài thấy pin rất trâu dù ở 5.0.1. cài thêm battery detective xem cycle count và drain. k nên quá lo lắng mà thay pin:) mình bị thế đúng 1 lần.

19. LeaderNo1

LeaderNo1 Thành viên

Để qua đêm tầm 8h = 20% :D
    bác nghĩ gì khi phát biểu 1 ngày sạc 10 lần thế:eek:

guilty0909 thích nội dung này.
  20. guilty0909

guilty0909 Thành viên

Cậu ta nói í là sẽ phải sạc nhiều hơn bt mà. Nhưng mà cứ dùng hết kiệt pin,cho máy và pin nghỉ vài giờ. Tiện nhất là cho hết kiệt pin vào buổi tối,xong đến sáng hôm sau sạc là đẹp đấy

LeaderNo1 thích nội dung này.