Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pin iphone 4s hàng xịn giá bao nhiêu các bác ????

bienlanhHP
24/4/2012 1:22Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungdollars
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình lên 5.1 thấy pin tốt hơn hẳn. Để qua đêm từ 12h tới 12h hôm sau mà vẫn 100%. Chỉ khi xuống 99% pin mới tụt nhanh hơn nhưng vẫn bình thường.Nghe gọi không thì 2 ngày là chuyện bình thường
máy mình sau khi lên 5.1, tắt 3G thì dù có qua đêm vẫn nguyên 100% sau khi sạc đầy, dù không tắt wifi. Bạn nên tắt chế độ Send diagnostic, tắt system location service (của system chứ ko phải của app nha), tắt bớt notifi ko cần thiết, mình chỉ để notifi cho tin nhắn, cuộc gọi, viber, whatsapp, reminder, calendar.
Em cũng bị tình trạng y hệt như thế này . Hồi trước e dùng sạc đến 100% lấy m ra lướt fb các kiểu tầm 5-10'' mới xuống 1% . Từ hôm đi nghỉ mát 30-4 , sạc linh tinh nên tự nhiên bị hao pin , cứ dùng tâm 2-3'' là xuống 1% , bây giờ chả biết fix thế nào , thấy mấy bác bảo tắt notifi , ... Nhưng mà hồi trc e bật hoài thì có sụt pin như thế đâu nên đây chỉ là biện pháp tạm thời , k hiệu quả 😔
bienlanhHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là thử đủ mọi cách mà pin vẫn ko trâu đc như hòi đầu hic hic ... k bít là tình trạng chung hay thế nào mấy hnay e để ý thấy cắm sạc máy hơi nóng và trc khi cắm sạc mình đã tắt hết 3g đi mà khi rút sạc tự nhiên thấy 3g bật
hoanhduc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hajzzz em củng giống các pac.. lúc đầu thì hể sụt pin tí là tìm cách khắc phục ngay nhửng lâu rùi nên chán pin rui... giờ để 3g cả ngày lun.. chẳng thèm tăt... nó mua về là để phục vụ mình ma...lo gì nhỉ.... còn cái sut kia thì em nghỉ là tại pin rui... sut gi ma kinh thật....pác thu cai lai 4.3.3 xem...nếu van the thì thay pin thôi
tunglinhth
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tắt wifi thì còn có lý chứ tắt cả 3g, định vị với push thì khó chịu lắm!
Bạn thử sạc bằng usb nhé! Chậm hơn nhưng k nóng máy và dòng vào nhỏ, k hại pin. Sạc bằng củ thì khi nào nóng phải rút ra rồi để nguội mới sạc, khi nào sạc mà máy k nóng thì mới là đc. Sạc nóng thì cũng k tốt cho pin!
mình cài sbsetting tắt 3g bao h cũng rất nhanh. 2s là xog. tắt 3g phải tắt cả data nữa k nó vẫn gprs đấy. với cả tắt data của icloud nữa nha. mình nghĩ pin nthe do app là chính chứ ít khi do pin lắm. vì apple có tiêu chuẩn khá là nghiêm. bạn cài battery detective xem max đc bao nhiêu mAh.
kungvn
CAO CẤP
12 năm
5.1 hao ít hơn mà 😁
Re0
CAO CẤP
12 năm
mình thấy pIN xịn hình như hiếm lắm
thấy anh em bảo vậy
có thằng nào nguyện bán pin xịn đi k😆 toàn pin lô thôi. bọn bán hàng dẻo mỏ lắm =.=' chắc cũng do app or lỗi fw thôi (cái này thì restore lên 5.1 nhé o_o) tốt nhất là sống chug vs lũ k đợi ngày jb nhìn cái ip như izombie
Máy của mình để qua đêm tụt k đáng kể lắm,nhưng mổi khi sữ dụng lướt web là thấy tụt rất nhanh,mau nóng máy,trước đây k có tình trạng như thế,từ khi chơi cái game Clash of clans mà máy bắt đầu bị.Vậy mình có nên xài cạn pin rồi cho máy nghĩ rồi sạc lại k,hay là tại chay pin rồi ? Mình đag chạy FW 5.1.1,lock hàng Sprints.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019