HỎI ĐÁP? Pin iphone 4S sạc bao nhiêu lâu thì đầy ah

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi yoo hana, 25/12/11. Trả lời: 32, Xem: 19344.

1. yoo hana

yoo hana Thành viên

chào cả nhà, chiều hôm qua em mới mua 1 chiếc iphone 4S ở vietel, sang nay pin còn 10% em bắt đầu sạc thì phải 1h45p nó mới đầy, như vậy là lâu hay nhanh ah. hay là do sạc này nó yếu nhỉ, mà em thấy vietel có nói là mua trả trước được tặng 300Mb 1 tháng vậy mà em có thắc mắc thì bọn họ bảo là không khuyến mại, có anh chị nào bị như em không ah:eek:

:
  2. zoozoo88

zoozoo88 Thành viên

bình thường thì sạc 2h30 - 3h thì mới mới no pin bác ạ :playfull:

3. thanharts

thanharts Thành viên

Mới mua thì phải từ từ pin nó mới hết công suất được, cứ tầm 2 - 2.5 tiếng là OK

4. yoo hana

yoo hana Thành viên

các bác ơi khi sạc nó báo 100% pin rồi là rút được sạc được chưa ah, e thấy viên pin bên canh chữ % khi dòng chữ báo 100% nó vẫn còn biểu tượng đang sạc ah

5. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Bác để thêm tầm 1-2h nữa đi, pin iP lên 100% ( không biết do apple cố tình hay tại nó báo vớ vẩn ) khá lẹ nhưng để đầy hẳn thì tầm 3h.

bibinguyen2, bibinguyen1leepv thích nội dung này.
  6. yoo hana

yoo hana Thành viên

uhm thảo nào em sạc có 2 tiếng mà nhanh hết quá hjx..thấy nó báo 100% rồi là em rút luôn
    :(

7. ht95

ht95 Thành viên

trên app store có bán phần mềm sytem manager for memory ... giá 0,99usd. mỗi lần sạc bật nó lên . khi nào iphone sạc đày 100% thì nó báo động cho biết. tôi đang xài....

8. levannam

levannam Thành viên

2-3h là pin đầy b ak.................

9. igiavn

igiavn Thành viên

Em dùng iP từ 3G,3Gs,4,bây giờ là 4S,toàn chơi qua đêm,đến bây giờ vẫn chưa em nào hỏng

10. goodbye77

goodbye77 Thành viên

xài battery doctor có tốt ko mọi người ?

11. 11511

11511 Thành viên

Em giống y như bác ở điểm này, khoảng 23h cắm sạc rồi ngủ, sáng dậy cầm máy 100% pin đi làm

12. hieumap1

hieumap1 Thành viên

bạn cài Battery Pro về cho nó charge , mình khỏi quan tâm bao lâu,xạc xong nó sẽ báo

13. minhnam84

minhnam84 Thành viên

battery doctor dùng cũng được
    sạc đủ tầm từ 3-4 tiếng, chứ sạc vừa báo 100% (báo ảo) mà rút ra thì nhanh hết pin hơn so với sạc đủ 3-4 tiếng

14. yoo hana

yoo hana Thành viên

cứ sạc đến khi cục pin nó có hình cái phích cắm là rút ra được các bác nhỉ :-D

15. leepv

leepv Thành viên

Điện thoại những năm sau này,chứ ko riêng gì iPhone đều thiết kế sạc đầy tự ngắt nên chẳng cần phải canh sạc làm gì cho mệt. iPhone mình cứ cắm sạc qua đêm. Cuối tuần ngủ nướng sạc cả chục tiếng cũng chẳng làm sao cả.

16. emtixiu

emtixiu Thành viên

Của em 4S sạc 1h45' là nó 100% bó tay luôn.

17. chungcoc

chungcoc Thành viên

sao ip4s của em chạy 5.1.1 đã JB mà xạc nó không báo pin đầy ( bằng âm thanh hoặc sáng màn hình "pin đầy")mà cứ lặng lẽ ko nói j hiện mỗi phích cắm không.?lỗi j ko ạ?

18. nonhox300393

nonhox300393 Thành viên

bác sẵn cho e hỏi e cũng vừa mới mua 4s mà sao e thấy pin nó nhanh hết wa, lướt wed bằng 2G, mà tằm 2ph là đi 1% rồi,pin như hình là có bt hok bác

File đính kèm:

19. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

không bình thường bạn ạ. Bạn kiểm tra xem đã tắt chế độ gửi Diagnostic chưa, tắt system location service, tắt push notification ko cần thiết, để chế độ sáng auto, tắt siri, tắt 3g (để ON cellular) chưa?

nonhox300393 thích nội dung này.
  20. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

mình dùng iP xưa tới nay báo đầy nó chưa bao giờ nói 1 câu nào với mình :D

xminhfanta thích nội dung này.