Pin iPhone 5 lâu hơn đáng kể sau khi lên iOS 6.1?

TDNC
29/1/2013 10:48Phản hồi: 806
Pin iPhone 5 lâu hơn đáng kể sau khi lên iOS 6.1?
ios 6.1.jpg

Từ sau khi cập nhật lên iOS 6.1 sáng nay, mình thấy pin của chiếc iPhone 5 hoạt động "trâu" hơn thấy rõ. Thông thường nếu rút sạc thì 7 giờ sáng thì đến 5 giờ chiều, máy của mình chỉ còn khoảng 40% pin. Trong khi đó sau khi lên 6.1 với tần suất sử dụng như nhau thì đến 5 giờ chiều, pin trong máy còn lại đến 80%, mình thật sự bất ngờ vì điều đó. Mình đã hỏi nhiều anh chị em khác cũng đang xài iPhone 5 thì đều nhận được kết quả tương tự, tức là pin dùng được lâu hơn.

Ở điều kiện sử dụng của mình (3G/Wi-Fi luôn bật, cập nhật email hàng giờ), nếu chưa lên 6.1 thì từ sáng đến 12 giờ trưa, máy có thể chỉ còn có 70% pin với số lần nghe gọi rất ít. Trong khi đó sáng nay với bản 6.1 thì máy chỉ hao có 3% pin. Một người bạn khác của mình xài iPhone 5 bật Push Mail liên tục sau khi lên 6.1 cũng cho biết thời lượng pin đã được cải thiện đáng kể.

Một số thay đổi khác sau khi lên iOS 6.1:
  • Logo nhà mạng của Mobifone thay đổi, không còn in hoa hết như trước, nhìn gọn hơn, đẹp hơn và nhất là không bị tình trạng chữ chạy qua chạy lại trên màn hình vì thiếu chỗ.
  • Số Carrier của nhà mạng Mobifone đã thay đổi từ 13.0 sang 14.0.
  • Cảm giác máy chạy nhanh hơn chút xíu, cái này chỉ là cảm nhận chủ quan của mình.
Logo của Mobifone gọn gàng hơn sau khi lên iOS 6.1
Số Carrier của Mobi cũng thay đổi từ 13.0 thành 14.0
806 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ như thời gian stand by tăng đáng kể. Còn khi hoạt động thì pin vẫn đốt nhanh dù đỡ hơn trước một chút (cảm nhận chủ quan)
@louisryk Chuyển acc từ Việt Nam hay US qua Canada rồi mua
@newstar9292 ý mình nói là region là canada ròi. account đăng kí cho canada nhưng mà giờ thẻ visa canada của mình hết rồi vì mình về lại việt nam, k còn mua được nữa. nên giờ k bik mua sao nữa
@louisryk Cách 1: Vẫn để acc ở Canada, nạp tiền vào thể Visa Canada rồi mua.
Cách 2: Chuyển acc Canada sang Region mà bạn chọn (cái nào thuận tiện cho việc mua bán của bạn), sau đó thì mua bt.
Mà khi chuyển Region thì việc update sau này hơi rắc rối xíu nha bạn
@sonlazio up iOS kiểu j thế bác? để e up cho ông cụ, từ trc đến giờ chỉ được dùng symbians thôi 😁
tăng hiệu suất pin khủng thiệt
wow tot ghe hen cac bac xai iPhone khong lo het pin giua chung roi
sent from my galaxy sII using browser
@boykute30799 nói thẳng không biết bạn dùng iphone hay chưa nhưng dùng iphone không bao h lo hết pin nhanh dù bật 3g wifi liên tục
A6_YoonA
TÍCH CỰC
11 năm
cho em hỏi là em dùng 3gs lên 6.1 có JBU đc ko ạ ?😔
@A6_YoonA Đợi đến chủ nhật hoặc thứ 2 mới biết là có hay không 😁
hoacuclon
TÍCH CỰC
11 năm
@A6_YoonA Bạn lấy máy check thử nếu có thì up thôi, mình nghĩ là đc.
@A6_YoonA Tool JB có hổ trợ jbu 3Gs bạn ạ😁
hungse7en
ĐẠI BÀNG
11 năm
@A6_YoonA ip5 đc .3gs có j khó hả bạn ;)
Đến giờ vẫn chưa xài đc iphone dù là 3gs @@
@chavalier tầm 3tr là có 3gs ngon lành rồi mà bạn...
teriost
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác mod chém gió,em không tin đâu,cho em 1 con iphone dùng thử mới tin 😁
@teriost bác là khôn nhất, kakaa
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
Lót dép hóng JB rồi mới up
Có tốt hơn chút
Nhưng chủ yếu do cảm giác nữa
Anderson13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Liệu có bàn tay của Jonathan Ive tác động k vì Ive mới kiêm nhiệm mảng iOS.
kinhvan69
TÍCH CỰC
11 năm
@Bo0Bo0 Ive bao luôn mảng phần mềm từ lâu rùi bạn.
wildcat_psp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Anderson13 Jony Ive thuộc nhóm thiết kế nhé bạn , không lquan đến phần mềm đâu 😁
Anderson13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wildcat_psp Ive vừa mới kiêm nhiệm mảng iOS. Và chúng ta sẽ chờ xem iOS thay đổi trong thời gian tới.
Anderson13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bo0Bo0 Ive vừa mới kiêm nhiệm mảng iOS. Và chúng ta sẽ chờ xem iOS thay đổi trong thời gian tới.
nguyen1377
ĐẠI BÀNG
11 năm
tối nay về làm liền.... thanksssss
Mình thấy pin cũng có cải thiện nhưng cũng thêm ít thôi ko nhiều lắm
nghia28691
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mimosa1805 Máy bác là verizon đúng ko bác,bác lên đc rồi à
@nghia28691 ủa sao bạn biết bản world lên ầm ầm có gì đâu
nghia28691
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mimosa1805 Em cũng lên đêm qua,3g bác ổn ko,của em tầm 30s mới hiện
@nghia28691 Mình ko để ý lắm nhưng ko quan trọng miễn lên mạng ok nhanh là được
4S 5.1.1 vẫn hóng đã, chưa lên vội khi nào chắc chắn ổn định, jb ngon mới lên 😁
Xin chúc mừng xin chúc mừng ai xài iPhone nhé ;)
nghe tin này sốt ruột ghê, chưa dám lên vì đang đợi đến chủ nhật xem có JBU rồi lên 6.1 để ăn tết luôn, nôn nao quá
nãn ios
@ngochungmediapham theo mình chả ai gét ip đâu. họ gét vì họ không có khả năng công thêm tần lớp trẻ bây giờ cứ dùng ip để khoe mẻ khẳng định mình rồi chê bai người khác. nên đâm ra mới có anti fan. như mình đây mình cũng rất thích ip nhưng lại gét cay gét đắng cái bọn fan cuồng lại còn hay khoe khoang láo lếu. thà như bạn thì có khoe khoang mình cũng chả nói. vì tiền mình làm ra thì mình hãnh diện. còn đằng này có kiếm ra dc đồng xu cắt bạc nào đâu. toàn tiền cha tiền mẹ mà cứ bô bô cái mồm.mình cứ tượng bạn khinh những ngưòi không có khả năng.cho mình xl nhé
@phamloc_ct Mình cũng không khoe bạn ơi
Chỉ là dạo này mấy chú antifan hoạt động nhiều quá nên đọc mà bực hết cả mình
@king_zoro1995 câm mồm !
@xitaixiteen Lai mot thang bi thieu nang!!
4S lock có lên được 6.1 ko nhỉ?
Binmummim
ĐẠI BÀNG
11 năm
@apples_thuc lock ko lên dc bạn
@apples_thuc Lên được nhưng sau đó nó thế nào thì trời biết.
Uống thuốc chuột được ko? Được. Hậu quả trời biết.
@apples_thuc Lock đừg Update lung tug nhá 😆. Iphone thành Ipod giờ.
@thedeath1311 Thế khi nào thì được update nhỉ? Đang xài 6.0.1 thấy pin tụt nhanh quá.
@apples_thuc ĐƯỢC
nonamed
TÍCH CỰC
11 năm
Pin trâu dã man vậy trời.

Sent from my LG OPTIMUS HD LTE using Tinhte.vn
@nonamed vừa dùng vừa cho máy ở chế độ chờ chứk phải chạy liên tục từ 7h sáng tới 5h chiều đâu nhe bạn.
@nonamed cái này là do hệ điều hành bạn ạ,pin con này có 1440 mà chạy android chắc chắn chỉ đc vài giờ nhưng quan trọng là nó đã chạy IOS
@bachhaiduong29 iphone nó mà chơi cục pin 1700-1900mA chắc Android khóc thét hehe (đg dùng android nha)
Hi vọng trên ip4 cũng thế 😁
@cuongstupid Đang ip4 nè mà chưa lên... Xem xã hội ngta thế nào đã... Dc tin này mai up ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019