PKGbackup - backup các ứng dụng cài từ Cydia,ko còn sợ phải restore iphone-ttran

tritran
9/7/2009 21:56Phản hồi: 22
PKGbackup - backup các ứng dụng cài từ Cydia,ko còn sợ phải restore iphone-ttran
  • giao diện đẹp, làm việc tốt hơn aptbackup
  • cho phép chọn app nào để backup, app nào để restore
  • backup lại các app mà bạn install trực tiếp từ cydia(install = tay thì chịu😁)
  • nó không lưu trữ app mà chỉ lưu trữ link cài đặt của app
  • backup xong phải sync với itune để dữ liệu về link được lưu lại
  • nếu có chuyện gì khiến iphone bị restore, bạn chỉ cần restore lại= itune, sau đó cài đặt lại PKGbackup, chọn chức năng restore trong nó là các ứng dụng trên cydia sẽ tự cài đặt lại
  • vào source vnmagic, tìm app có tên cybackup ,cài đặt

[​IMG][​IMG]
[​IMG][​IMG]

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dán câu lệnh rồi làm sao nữa Pro ?
Cho em xin lại link đi Mr. tritran .... link die rồy ...
bac tritran cho hoi la sau khi backup bang itunes, thi cai file PKGbackup nam o dau, va sau khi restore = itunes, thi lam sao cai dat lai PKGbackup vay bac, xin chi giao, cam on nhieu nhe bac tritran
munashi
ĐẠI BÀNG
15 năm
ủa...restore lại thì mất hết....lấy đâu ra chỗ của PKG nữa....?
MU
mabu9669
ĐẠI BÀNG
15 năm
restore xong khi bác cắm con máy vào nó sẽ hỏi mún làm cái j => chọn set up với cái máy tên của bác => Itune sẽ báck up
dev team noi la net sau khi restore va set up as new phone se do ton pin hon la set up as ten cua minh, .............rac roi wa nhi
letamka
ĐẠI BÀNG
15 năm
nếu ip bị ăn táo , restore lại làm sao backup được đây các pro, có cách nào không ?
cái này là sao hả a trí...ngày xưa e coi hướng dẫn thế này :
đầu tiên trước khi restore e ấn backup thì nó backup 102 app từ cydia ... sau khi restore xong vào cydia cài lại PM này và ấn restore thì chẳng thấy j hết ....? vậy cơ chế hoạt động của chương trình này như nào .... làm như nào để khi mình cài lại máy .. chì cần vào PM n1o sẽ tự động cài lại những j mình cài từ cydia ngày xưa mình cài
cuteont
TÍCH CỰC
15 năm
Khi backup bằng PKGbackup thì nó sẽ tạo ra 1 file danh bạ và nằm ở danh bạ iphone các bạn. Việc đồng bộ với itune là để lưu file danh bạ đó vào danh bạ của bạn trên pc (nhớ sync danh dạ nhé). Các bạn mở danh bạ iphone của mình lên sẽ thấy có 1 tên là Pkg BackUp. Khi restore lại iphone ai cũng phải đồng bộ danh bạ vào, và file Pkg BackUp từ danh bạ là đường dẫn để PKGbackup phục hồi lại những thứ bạn cài từ cydia.
Tất nhiên là phải cài phần mền PKGbackup sau khi restore iphone đúng không nào? Nếu không thì sao phục hồi được chứ?
Thân.
zthien
ĐẠI BÀNG
15 năm
pác tritran ui...hình như có chút nhầm lẫn áhh pác

Tiêu đề là :

Nhưng sau dòng cuối cùng lại để là :

vào source vnmagic, tìm app có tên cybackup cài đặt
phonghoa
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn cần cài phần mềm cybackup và back up những gì bạn cần, khi đó có một file back up được tạo ra, sau đó bạn sysn với máy tính thì file này được lưu lại, sau khi restore file backup kia được copy sang máy Ip của bạn, để bung file back up bạn cần chính phần mềm Cybackup, bạn chỉ việc vào cydia cài lại cái cybackup rồi back up lại là ok
Cho mình hỏi. Bây giờ mình backup xong. Syn xong.

Và mình nâng cấp FW của mình từ 3.0 lên 3.1. Rồi cài PKGbackup thì nó có thể backup lại các app từ Cydia vào phiên bản của mình không?

Cảm ơn
7101981
TÍCH CỰC
14 năm
back up dc bạn nhé,mình làm cho mấy đứa bạn ok hết.còn mình vẫn ơ 3.0 cho lành 😃
hè..vậy thì 3.0 cho lành...
đợi có 3.9 rồi lên luôn.. 😃
Chương trình này giờ đây không backup lại đc rồi! phải purchase it ! Các bạn có giải pháp nào giúp mình với!
boything
TÍCH CỰC
14 năm
A tritran chắc bận rộn lắm nên tạm thời chưa trả lời thắc mắc của mấy bạn được, mình thì chưa add được source của vnmagic nên chưa thử được. Cón source nào có app này không? Và tiêu đè la pkbackup nhưng bác tri lại bảo down cybackup?
Source vnmagic vẫn add bình thường mà bạn. Chỉ đổi tên thành: ivnmagic.com/repo thôi.
Pkgbackup! 2 ngày nay không sài đc nữa rồi , phải cài lại bằng tay !
pkg backup giờ phải mua rồi.các bạn có biết trang nào free ko?(dàng cho os 4.0.x)
Chức năng phần mềm này rất hay. Các Pro cho em hỏi có phần mềm này cho Nokia không? thanks Pro....!
anhtuan1709
ĐẠI BÀNG
13 năm
đây là box iphone mà bạn. Nokia thì phải sang Nokia mà hỏi chứ ? :I
đánh dấu nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119