PlayBook OS v2.1.0 Beta ra mắt, tập trung cải thiện ứng dụng Android trên nền tảng

uhraman
1/6/2012 0:37Phản hồi: 410
PlayBook OS v2.1.0 Beta ra mắt, tập trung cải thiện ứng dụng Android trên nền tảng
Chỉ mới đầu tháng 5 thôi, Research In Motion (RIM) cho biết họ sẽ cập nhật BB10 OS cho Playbook của mình ngay khi chiếc điện thoại BB10 đầu tiên ra mắt và thời điểm này được cho là vào khoảng quý 3 năm nay. Tuy nhiên, không vì thế mà RIM không cải tiến hệ điều hành hiện tại trên Playbook của mình. Mới đây, RIM vừa ra mắt phiên bản hệ điều hành v2.1.0 beta cho các lập trình viên Playbook. Trong lần ra mắt v2.1.0 này RIM đã bổ sung khá nhiều thay đổi, trong đó chủ yếu là cải thiện khả năng của các ứng dụng Android trên Playbook. Dưới đây là change log (lược sử thay đổi) chi tiết của BlackBerry Tablet OS 2.1.0 beta:
  • Các ứng dụng Android sẽ chạy trong các cửa sổ riêng
  • Các ứng dụng Android có thể truy xuất đến camera, cho phép nhiều loại ứng dụng hơn có thể hoạt động trên Playbook
  • In-App Payment đã được hỗ trợ thông qua BlackBerry Payment SDK, do đó ứng dụng Android bây giờ đã có thể mua bán các vật phẩm ảo trong đó.
  • Nâng cao khả năng tương thích với HTML5
  • Hỗ trợ chế độ Portrait trong ứng dụng Email, Calendar và Contact
  • Cải thiện khả năng hỗ trợ thư mục, bao gồm cả IMAP folder
  • Cho phép mã hóa toàn bộ máy tính
  • Các screenshot được lưu dưới định dạng PNG lossless
Tuy nhiên, do đây là phiên bản beta chỉ dành cho lập trình viên, nên nếu bạn sợ gặp lỗi thì không nên tải về. Trong trường hợp ngược lại, bạn có thể đăng ký thiết bị của mình vào chương trình developer program của RIM tại liên kết này và sau đó tải về bản cài đặt. Lưu ý rằng sau khi nâng cấp lên OS 2.1 beta, bạn sẽ không thể sao lưu hay khôi phục dữ liệu về lại 2.0.x. Các ứng dụng đã được tải hay mua từ App World khi dùng OS 2.1 có thể sẽ không làm việc trên các phiên bản trước/sau đó của OS này và điều ngược lại, ứng dụng trên OS 2.0.x ko hoạt động trên OS 2.1, cũng có thể xảy ra.
Nguồn: CrackBerry, RIM DevBlog
410 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Chúc mừng fan BB ae mình nào😁
Đang chán đời vì lỗi sạc pin không vào đây, vứt PB trong tủ cả tháng rồi chưa mò tới
@tienduong1368 Bác cắm thử vào máy tính xem có nhận e nó ko, nêú ko nhận thì chắc phải thay main
@tienduong1368 Cho em đi bác😁
duyht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tienduong1368 Bạn thử dùng dock sạc xem sao.
@lamphamviet Đã thử nhiều phương cách khác nhau mà vẫn ko được bác ạ, nhiều anh em dùng PB bị lỗi này lắm, chẳng biết là lỗi gì 😔
Con Ca Ve 9360 của mình đang bảo hành vì lỗi sạc ko vào pin, xa em nó ngót gần tháng rồi. Hôm qua ra Viettel hỏi thăm sức khỏe của em nó thì mấy bác bảo con Ca Ve của mình tình trạng nguy kịch, khả năng phải đưa sang Sing gặp mẹ đẻ của nó may ra có cách. Hic. Chán mấy bác Bờ Rai Sờ Ta lắm òy! 😕
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
tiếc quá , không có pb để thử 😃
Tập trung vào lấy " ha`ng" của người khác. Một ý tưởng tốt. Thích nhất là hưởng 2 em ha`ng song song, một em rất chảnh khó mở khoá, bảo mật cao, 1 em free
Nhìn đẹp qua
Tuyệt :x Chúc mừng em pb của mình. Chúc mừng anh em đang sd thiết bị của RIM ;))
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
Playbook đẹp thiệt, mỗi tội không có nhiều cái để chơi !
@ducpham88 Theo bác thì PB còn thiếu cái gì nữa để chơi?
muốn nhấc 1 bé PB về dùng quá, ko bít cái trò đua xe Alphast của IP có dùng được cho PB ko hả các bác?
kidhitech
TÍCH CỰC
12 năm
@windboy91 CHơi mạnh hỗ trợ cả chiến online với IOS và ANDROID nhé 😆
huydak76
ĐẠI BÀNG
12 năm
@windboy91 chạy tốt là đằng khác...rất tuyệt ban ơi
@windboy91 Alphast6 chơi được trên PB bạn nhé 😃
@windboy91 tốt!sym yếu xìu con chơi mượt,đừng nói tới playbook.xúc luôn.
ko khoái mấy cái này..
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi chiều update, một số thay đổi rất tích cực. Chia buồn với các bác máy hỏng
bushido
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa mới chia tay vs em nó xong 😔
chưa giám thử, bản 2.0 cũng tạm rồi
Con Pờ Lây Búc này cho ngta cảm giác nồi đồng cối đá, đập đâu chết đấy.😁
d7293
CAO CẤP
12 năm
@0904234xxx Em tưởng PlayBoy chứ.Kaka
JackyDat
TÍCH CỰC
12 năm
Tuyệt để dành tiền quất 1 con thôi, giờ 1 con 16gb ngon ngon cũng chỉ 4 củ rưỡi đến 5 củ là tối đa. Hệ điều hành mượt hơn android mà chạy được game của androi nữa là nhất.
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
có nên up không ta, nghe nguy hiểm thật, trên tinhte chưa có bài nào hướng dẫn nạp rom cho pb cả
nếu ko chắc cứ để xài đã, up lên mất mấy ứng dụng thì phiền
Mình mong chờ bộ gõ TV cho Playbook cơ.
đợi có anh em nào thử rùi cho ý kiến đánh giá xem thế nào hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii máu lắm nhung phải chờ
ouais82
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật hiếm có nhà sx nào lại chịu khó nâng cấp phần mềm cho sản phẩm của mình như RIM

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019