Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Playbook vs Asus memo pad me172v

Arale Chen
3/2/2014 3:15Phản hồi: 4
Em muốn mua cho bố một cái mtb, chủ yếu để đọc sách, đọc tin tức, thỉnh thoảng xem phim thôi. Giá tầm 2 triệu. Trong tầm này em thấy có playbook 16G(like new) của BB với cả Asus memo pad me172v.
Em thì thích playbook hơn nhưng k biết nó có khó sử dụng hơn so với Asus k ạ? Vì bố e cũng già rồi.
Mn tư vấn giúp em nên mua cái nào ạ?
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Playbook dùng chỉ để nhu cầu như bác nói trên thì quá ổn. Chỉ là dùng nhanh nóng máy, pin dùng liên tục cũng được trên 4h. Giá thương gia bán tầm 2tr3 đổ về. Camera dùng một khoảng thời gian rất dễ chết. Và có khả năng dính thêm lỗi ám đem 4 góc. Tuy nhiên nhu cầu của bác nhà dùng thì ko quan trongh lắm vài lỗi trên. Yên tâm là PB dễ dùng hơn Asus.

Con asus 172v này dùng cũng tạm, có rẻ kết nối usb 3g lúc ko có wifi. Chất lượng phần cứng tốt, cảm ứng không mượt, dùng ít nóng máy, hỗ trợ flash xem phim ko bằng PB. Tuy nhiên với nhu cầu của bác nhà thì dùng ổn, không vấn đề gì.
Chỉ là asus chạy Androi nhiều ứng dụng mặc định có sẵn nhìn rất rối mắt, sử dụng ko đơn giản như PB.

Đối với người già, và nhu cầu như trên thì theo mình nên mua PB hơn.
Góp ý của em 😃
kinh nghiệm một người đã và đang sử dụng playbook qua 2 năm => mua memopad nhanh khẩn trương, playbook trình duyệt web vào cực chậm, load lâu và khi kéo thì bị giật lag
@hoanglongcon Em cũng thấy con PB web chậm như rùa, con asus này em đoán chắc nhanh hơn khoảng 1/3! không biết sao *worry*
Em cũng đang tính mua, phân vân giữa PB - Asus Memo pad với con Acer iconia . Mấy bác tư vấn giúp ah.
Mà nếu mua Asus thì nên mua memo pad hay Fone tab, vì fonetab xài đc 3G

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019