PNY ra mắt thẻ nhớ StorEDGE, giải pháp mở rộng bộ nhớ cho MacBook Air, MacBook Pro Retina

vuhai6
23/8/2013 0:49Phản hồi: 86
PNY ra mắt thẻ nhớ StorEDGE, giải pháp mở rộng bộ nhớ cho MacBook Air, MacBook Pro Retina

Những chiếc máy tính xách tay thế hệ mới của Apple bao gồm MacBook AirMacBook Pro Retina được thiết kế với bộ nhớ trong gắn liền trên main, chính vì thế việc nâng cấp dung lượng nhớ gần như là bất khả thi. Để giải quyết vấn đề này thì vừa qua PNY đã ra mắt giải pháp của mình với việc cho ra đời những chiếc thẻ nhớ có kích thước cực gọn và dung lượng lên đến 128GB. Tên gọi đầy đủ của sản phẩm này là StorEDGE, bản chất thì nó là thẻ nhớ SD nhưng kích thước ngắn hơn, khi cắm vào khe thẻ nhớ của MacBook thì nó nằm gọn trong đó, không lồi ra nên không gây khó chịu khi di chuyển. Hiện tại PNY đang bán ra 2 phiên bản dung lượng nhớ khác nhau, StorEDGE 64GB có giá 100$, trong khi đó bản 128GB có giá 200$.

Nguồn: PNY
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang cần em này.. sao ko thấy reveiw. ko biết tốc độ đọc ghi thế nào, mà 128mà tới 200 lận ah..
trước đây cũng có một dự án nào đó làm thẻ nhớ vừa khít cái khe thẻ nhớ của macbook nhưng chưa thấy, giờ thấy em này, hy vọng sớm bán ở vn để mình mua một em mở rộng cho cái máy của mình ...
maynebuoi
TÍCH CỰC
11 năm
Sao vẫn thấy nó lồi ra một chút nhỉ. Làm hẳn vào trong và có dụng cụ gắp ra khi cần thiết có phải tốt hơn không?
pinata
ĐẠI BÀNG
11 năm
PNY chuyên gia sx vga và bộ nhớ flash của Mỹ
giá quá chát và chỉ giành cho một nhóm người dùng thực sự cần nâng cao dung lượng mà hết sức nhỏ gọn, chứ không thì giá đó kiếm một con ổ di động Lacie cũng rất gọn nhẹ mà dung lượng cao hơn nhiều !!
MBP có xài được không, không phải rMBP
200$ thà mua ssd gắng ngoài
@hienhpline ssd ngoài cắm vào chắc gì nó nhận . mac khổng phải usb nào cắm vào nó cũng nhận hết đâu 😁
@vanduc1602 BÁc nói giống có kinh nghiệm dữ, nếu mình mua macbook pro retina 15 inches mà SSD có 256 GB . Mình muốn cái windows 8 bằng boot camp, theo bác thì nên phân vùng cho mac os bào nhiêu, windows bao nhiêu, data bao nhiêu thì hợp lý ? Phân vùng Data nên định dạng nào để chocar 2 os đều có thể đọc và viết được ?
@harrypham89 lúc cái bằng boot camp thì dùng nó để tạo 1 phân vùng để cài win riêng .mình nghĩ bạn nên cho phân vùng cái win khoảng 20-40G là hợp lý .
@vanduc1602 Còn Data nên đê định dạng gì cho cả 2 OS, mình vừa muốn mua bây giờ nhưng cũng muốn đợi đến 13/9 hay 14/9 xem apple có nâng cấp lên chip mới không và cái promotional code giảm $100 bestbuy cho sẽ có giá tri đến 14/9 thôi . Nếu không đợi đến tháng 11 luôn . Mình làm hay mua gì cũng tìm hiểu đầy đủ thông tin trước .
@harrypham89 http://www.tinhte.vn/threads/cach-tao-o-dia-cung-dung-chung-cho-mac-va-win-tren-macbook-pro.5130/
Định mua Macbook Pro Retina 15 inches mà sợ Apple nó chuẩn bị nâng cấp CPU intel core I lên thế hệ 4 @@
@ngthanhngan Thường thì Apple khi nào ra mắt model nâng cấp mới vậy bạn ? Sợ giờ mua thì đầu năm cỡ tháng 3 apple nó ra mắt macbook pro mới thì toi, bị vụ ipad 3 4G mua tháng 8/2012 vậy mà 10/2912 ra ipad 4 dù trước đó mình dùng cái ipad 3 wifi của em mình từ 16/3/2012 nhưng vẫn tức. Tại sao không có cơ hội ?
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrypham89 sản phẩm mới thì apple thường ra vào dịp WWDC vào tháng 6 hàng năm nhưng vụ nâng cấp thì chịu. Như ipad 3 4g với ipad 4 của bạn đó...đợt đấy nhiều bác chỉ biết khóc ròng.
Tầm vừa túi tiền + phù hợp nhu cầu thì mua chứ đừng chạy theo. Đuối 😁
@ngthanhngan Mình mua cho dùng việc hằng ngày hiện giờ, và khoảng 2' năm nữa bắt đầu học vô chuyên ngành computer science . Không biết cấu hình macbook pro retina 15 inches đủ cho ljaap trình hay đoại loại thế 3 hay 4 năm nữa không ?
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrypham89 Bạn học khoa học máy tính na? 😁
hồi thi dh mình cũng định đăng kí ngành đó nhưng thấy nghe có vẻ pro quá sợ học ko nổi nên thôi :p

bạn học lập trình gì?
lập trình web thì macbook pro dư sức nhưng nếu tầm tiền đó mà mua dell hay hp, toshiba thì cấu hình sẽ cao hơn.
CUP APPLE!
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi có một ước ao,tôi có một khat khao........???😁
200$ ~ 4củ 😕 mắc vãi
thà mua cha nó một em 256 hay 512 còn đỡ hơn em này, 256 mà tới 4 củ ak
ai cũng biết vậy, nhưng bé xíu mà 200$, mua box 1TB vẫn hay hơn
tôi em, vừa đi mua pro 13" thì đọc được cái tin pro mới xài haswell T_____T hix... đem đổi được không nhỉ
@dhuyanh Bác ở đâu, Mỹ, úc, châu âu.... Nếu vậy thì đi trả liền đi nếu vẫn trong 14 hay 30 ngày
@harrypham89 em ở Việt Nam anh ợ, mua trên FPT trả được không nhở?
@dhuyanh VN thì chắc không bao giờ rồi =)))
Bác nào biết ở Đà Nẵng bán macbook air 2013 uy tín không chỉ em với ? Đồng thời có thể cho em cái giá tham khảo luôn được ko ? T_T
@trideptrai87 icenter đó bác . Chính hãng. Ko thì kiếm mấy bác xách tay về mà chơi
Cái này chỉ cần làm cái adapter bằng nhôm vừa khít với khe SD card, trị giá khoảng 5 USD rồi để tự mua loại thẻ microSD dung lượng, tốc độ thích hợp
@littlerain971 cho e hỏi là cái đầu đọc thẻ của mac nó là chuẩn thẻ nhớ gì vậy ạ..bác biết chỗ nào bán cái adapeter đấy k ạ..e cungx tính mua 1 cái thẻ micro sd 32gb nữa..mac của e có 128gb thấy ít quá ạ
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
ặc cái giá, mình mua hdd bõ cho sướng
C
omment kiễu gì thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095