Pro HDR Camera v2.35 mới I-Chụp ảnh cực đẹp như máy cơ DSRL & lí do nên chụp = HDR :)

pretty.boy70
27/3/2013 9:24Phản hồi: 26
Pro HDR Camera v2.35 mới I-Chụp ảnh cực đẹp như máy cơ DSRL & lí do nên chụp = HDR :)
Trước hết mình xin giới thiệu về app trước còn lí do vì sao nên chụp HDR để giành dưới cuối bài viết nhé 😃​
Từ nhóm nghiên cứu đã tạo ra Pro HDR cho iOS, bây giờ bạn có thể tự động tạo ra nhũng thước hình tuyệt đẹp có độ phân giải cao với chất lượng tuyệt đình nhờ HDR chỉ duy nhất trên điện thoại Android của bạn. Xin lưu ý rằng ứng dụng này đã được thử nghiệm để làm việc tốt trên Motorola, HTC và hầu hết các điện thoại Samsung. Tuy nhiên, nếu bạn dùng LG, Sony, hoặc các thiết bị khác, HDR có thể không hoạt động tốt.

Đã được xác minh đầy đủ chức năng trên điện thoại sau đây:
* HTC: Thunderbolt, EVO 4G, MyTouch 4G, G2, Incredible, Desire, Legend, Bravo
* Motorola: Droid, Droid 2, Droid X
* Samsung: Galaxy S, Epic 4G, Galaxy Nexus

Dưới đây là một vài nhận xét chuyên nghiệp của các nhà bào về Pro HDR:
"Nếu bạn đã từng chụp ảnh bằng cách sử dụng iPhone của bạn, ứng dụng này cần phải có". - Gizmodo

"Hình ảnh hoàn hảo: Pro HDR tự động sắp xếp và kết hợp những hình ảnh, tạo cho bạn một hình ảnh, hoàn toàn tuyệt vời ngang ngửa với các đối thủ cao cấp point-and-shoot" - NBC Los Angeles

Bạn không còn phải đau đầu về góc chụp giữa một bầu trời vào buổi tối. Pro HDR chụp một hình ảnh với những điểm nổi bật. Sau đó sắp xếp và kết hợp những hình ảnh, tạo cho bạn một hình ảnh HDR tuyệt đẹp lên đến 8 megapixel đẹp tuyết vời mà bạn không nghĩ là đã từng nhìn thấy từ một thiết bị nhỏ như vậy.

Không giống như các ứng dụng HDR giả mà chỉ đơn thuần có một bức ảnh duy nhất và tái xử lý nó (mà không cần thêm bất kỳ chi tiết mới), Pro HDR ồ ạt mở rộng phạm vi dải màu của máy ảnh của bạn và tạo ra bức hình đẹp nhất với một chế độ hoàn toàn tự động, và hướng dẫn sử dụng một chế độ hỗ trợ cho những lần khi bạn muốn chọn độ phơi sáng chính xác của bạn. Cuối cùng, bạn có thể mất cảnh quan đẹp với độ phân giải cao.

Không chỉ nhiếp ảnh gia dày dạn mới chụp được những thước hình đẹp mà bạn với chiếc smartphone android của mình vẫn có thể làm điều khác biệt.

Pro HDR đại diện cho một kỷ nguyên mới trong nhiếp ảnh điện thoại di động.

Pro HDR Camera cho Android đi kèm với những tính năng vô cùng hữu ích này:
• Tự động chọn chế độ tối ưu nhất cho chất lượng HDR
• Hướng dẫn sử dụng trong ứng dụng hình ảnh chụp
• 3 tốc độ Chụp ảnh để chụp ảnh gần như ngay lập tức
• Sử dụng thuật toán thông minh để cho ra bức hình đẹp nhất trong vài giây
• Pha trộn hình ảnh tinh vi tạo ra một hình ảnh đầu tiên đẹp nhất

Quảng cáo

• Cập nhật nhanh các gợi ý để giúp bạn điều chỉnh hình ảnh để hoàn thiện khả năng chụp HDR của bạn
Chọn độ sáng hoàn hảo, độ tương phản, độ bão hòa, ấm áp, và màu, hoặc để Pro HDR tự động tối đa hóa chất lượng hình ảnh.
• Chụp ảnh bằng cách sử dụng các nút phần cứng (âm lượng lên / xuống hoặc nút màn trập nếu điện thoại của bạn có hỗ trợ)
• Im lặng nắm bắt - tắt âm thanh màn trập của bạn để chụp trong yên lặng
* Hỗ trợ Zoom (phóng to)
* Hỗ trợ máy ảnh trước
• Xem toàn màn hình ở cả 2 chế độ ngang & dọc
• Lưu hình ảnh HDR ở độ phân giải cao nhất mà camera bạn hỗ trợ
• Xử lý hiệu quả phông nền trong khi bạn vẫn tiếp tục chụp
• Chế độ xem Built-in HDR kiểm tra nội dung, chia sẻ và chỉnh sửa lại hình chụp của bạn
• Chia sẻ HDRs của bạn với thế giới với e-mail, và mạng xã hội & Google+

Quảng cáo

Hình ảnh về app:

Chi tiết:​
Link Kleii / Mega / Zippyshare tốc độ cao:​
Pro HDR Camera v2.35 apk (mới nhất trên gg play)​
More app & game trả phí cập nhật thường xuyên click here:
http://www.tinhte.vn/threads/1337665/
http://www.tinhte.vn/threads/1319309/

Tổng hợp 57 Ứng dụng + 43 Games nên có trên Android + Topic tổng hợp đỉnh nhất trên tinh tế! | Viết bởi pretty.boy70

Để giúp anh em dễ cập nhật các phần mềm bên Topic phục vụ tìm ứng dụng và game cho anh em 24/24 (http://www.tinhte.vn/threads/1317401/), mình tạo ra trang tổng hợp này để thuận tiện cho anh em trong việc trải nghiệm những phần mềm pro....
tinhte.vn

Cập nhật cho anh em:
HDR Camera+ v2.36 mới I+Cách chụp hiệu quả+Lí do nên chụp HDR-App cần có để chụp ảnh đẹp!

Sau đây mình xin giới thiệu dôi nét về HDR & cách chụp hiệu quả nhất:
HDR là gì?
Đã bao giờ bạn chụp xong một bức ảnh, đem cho bạn bè xem và nói rằng "thực tế còn đẹp hơn nhiều" không? Vì có vẻ như bức ảnh không giống như thực tế ghi nhận bằng mắt mình nhìn thấy. Do cấu tạo của mắt người, chúng ta đã nhanh chóng điều chỉnh sự cảm nhận ánh sáng để có thể nhìn thấy chi tiết trong tối và chi tiết cả ở vùng sáng bằng cách co giãn đồng tử, còn máy ảnh thì chỉ có thể thực hiện được điều này sau mỗi lần chụp khác nhau.​

Các bức ảnh với mức độ phơi sáng khác nhau.
Ví dụ trong một ngày nắng, mắt bạn có thể vừa nhìn thấy trời xanh, mây trắng, nắng vàng, vừa nhìn thấy chi tiết của những tán cây bên đường. Còn nếu dùng máy ảnh chụp được chi tiết vùng mây thì ta thấy cây bên đường chỉ là những đám đen.​
Kỹ thuật HDR sẽ giúp máy ảnh ghi nhận được các chi tiết cho vùng tối và vùng sáng mà với cách chụp thông thường sẽ không thể thực hiện được. HDR là viết tắt của High Dynamic Range, nôm na là "dải tương phản động mở rộng". HDR sẽ giúp những phần tối trong bức ảnh sáng hơn, còn phần sáng quá sẽ bớt rực.​
Thông thường, để có được một tấm hình HDR trên máy ảnh DSLR, người chụp cần tới nhiều hơn 2,3 tấm hình với các giá trị phơi sáng (EV) khác nhau. Đó có thể là 3 tấm, 5 tấm thậm chí là 9 tấm với độ sáng khác nhau (quá thừa sáng, thừa sáng, bình thường, thiếu sáng và quá thiếu sáng) và ghép lại để được một hình HDR.​

Bức ảnh trên sau khi được xử lý HDR

Trên smartphone, về cơ bản HDR vẫn là chụp các hình ảnh ở những độ sáng khác nhau và gộp lại nhưng với mục đích chỉ là cân bằng ánh sáng để hình không bị quá tối khi chụp ngược sáng mà thôi (không cho ra ảnh nghệ thuật cao). Quá trình này được thực hiện hoàn toàn tự động, điện thoại sẽ chụp hình, ghép và xử lý chúng để cho ra một hình HDR.

Cách chụp HDR hiệu quả nhất:
Chụp phong cảnh ngoài trời: Kích hoạt HDR khi chụp ảnh ngoài trời, đặc biệt khi trời quá sáng mà đối tượng thì trong tối. HDR sẽ giúp nắm bắt hình ảnh chi tiết của cả bầu trời lẫn đối tượng.

Chụp ảnh ngươc sáng: Chụp ảnh vật hoặc người với một nền sáng phía sau sẽ khiến cho chủ thể bị tối và không rõ nét. HDR sẽ khắc phục tốt vấn đề này.

Chụp cảnh mờ: Bạn cũng có thể sử dụng HDR khi bạn muốn chụp lại các cảnh mờ, giống như hình ảnh của ngọn nến trong ví dụ sau.

Chụp trong điều kiện thiếu sáng: HDR có thể giúp làm sáng lên và tăng chi tiết cho chủ thể trong điều kiện ánh sáng yếu.

Những tình huống không nên sử dụng chế độ chụp HDR
Tuy nhiên không phải lúc nào cũng sử dụng chế độ này. HDR có thể rất tuyệt vời trong một số tình huống, nhưng trong vài trường hợp dưới đây, không nên sử dụng:

Chụp ảnh đối tượng đang di chuyển: Bản chất HDR là chụp 3 hay nhiều hình ảnh liên tiếp và kết hợp chúng lại thành một hình ảnh tổng hợp. Vì vậy, chụp ảnh một đối tượng đang di chuyển sẽ không thể tạo ra một bức ảnh HDR.

Chụp màu sắc thực tế: HDR hỗ trợ rất tốt để tăng cường ánh sáng và làm rõ chi tiết của ảnh, tuy nhiên nó có thể làm thay đổi màu sắc ban đầu của bức ảnh trong quá trình này. Hãy tắt HDR nếu bạn muốn chụp màu sắc thực tế của bầu trời xanh hoặc những bông hồng đỏ rực rỡ.

Khi sử dụng đèn Flash: Một số thiết bị Android tự động tắt đèn flash khi được kích hoạt HDR. Một số khác thì không.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết quá đầy đủ và hữu ích.
Thanks bác vì đã post rất nhiều soft cho ae. Đang down và test trên Lu6200
Chi tiết quá 😃 Thanks, tải và test ngay luôn!
bk110303
ĐẠI BÀNG
11 năm
thank bác, trên con điện thoại cùi của em bây giờ có đến 4 cái app chụp ảnh rồi 😁
S5570i của mình chụp bị ngược hình ảnh hiển thị,có cách nào khắc phục ko
@truongx5 ngược ảnh sao bạn?
smiler
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi up thêm link # nữa đi - Thằng Kleii dạo này điên quá - Bảo trì chán h thì tài khoản free ko dow đc - Toàn báo đã dowload full 250Mb ( trong khi vừa lập nick mới )
@smiler cập nhật nhìu host cho bạn dễ down:
Link Kleii / Mega / Zippyshare tốc độ cao:
Pro HDR Camera v2.35 apk (mới nhất trên gg play)
smiler
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pretty.boy70 Đã dowload ngon trên PC ùi bác. thank pác
Nhưng trên Sờ mát phôn thì vẫn pó tay ( đc voi đòi tiên ý mà ) keke
@smiler Kleii thì đang die, mega mún down trên android thì phải cài apps mega. zippy share thì khỏi bàn =]] Ở ngoài quán mà còn down 160kb thì ở nhà cứ xác cmn định =]]
@smiler gửi bạn:
Tổng hợp topic hay về game & app trên tinh tế, cách download tại mega & thông báo link kleii
@nagisachan kleii đã bthường r nhé bạn..hết die r 😃
nhat_n73me
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chụp sao lâu thế bạn đợi cả tiếng mới đc 1 ảnh

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
thanks, ko biết app dùng chụp có đc nhanh luôn như ip ko :-/
thanhbki
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay quá
@thanhbki chúc bạn dùng vui nhé 😃
thanhbki
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pretty.boy70 thanks bác nhưng em dùng lâu rồi giờ chỉ có 1200 nên không cài được híc
Còm Quý
TÍCH CỰC
11 năm
Sao mình kg down đc nhỉ?
thanhbki
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Còm Quý bác cài appstorevn rồi vào đấy tải về mà cà
@Còm Quý do host nhìu lúc chập chờn h thì bthường r nhé bạn...

nếu trang chủ yêu cầu đăg kí thì bạn đăg kí r thoải mái down nhé, đăg kí free nữa 😃
thanhbki
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhiều ứng dụng bên playstore tính phí nhưng bên appstore lại free
hehe sang tuần lại có máy mới nghịch tiếp rồi
cài trên one x 5 phút xóa luôn 😁
@thethichiu sao thế bạn?!
Linh_pDr
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pretty.boy70 Mình cài lên Sony Sola, nhưng chất lượng thua camera gốc rất nhiều!! hình gốc bị nhiễu nhiều, hình sau process bị nhòe (rung khi cầm tay).
Tóm lại là không hiệu quả
@Linh_pDr mình dùng thì ok...thấy cũng khá tốt!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019