Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

PS4 không chơi được game PS3 trực tiếp, qua GAIKAI sẽ chơi được cả PS1 và PS2

cuLong
21/2/2013 0:58Phản hồi: 26
PS4 không chơi được game PS3 trực tiếp, qua GAIKAI sẽ chơi được cả PS1 và PS2

Trong buổi giới thiệu PS4, Sony đã xác nhận rằng bạn không thể chơi trực tiếp game PS3 trên PS4 - tức là bỏ đĩa game PS3 vô máy PS4 để chơi, mà sẽ thông qua một dịch vụ gián tiếp của GAIKAI. Không những vậy, trên Twitter của PlayStation châu Âu cũng cho biết, không chỉ các tựa game PS3 mà cả PS1, PS2 cũng sẽ được "truyền" lên PS4 luôn. Được biết Sony đã mua lại GAIKAI với giá 380 triệu đô la Mỹ để phục vụ mục đích này.

Sở dĩ Sony phải dùng dịch vụ đám mây của Gaikai để stream game PS3 lên PS4 là bởi PS4 sử dụng CPU và GPU mới, trong đó CPU kiến trúc x86 khác với CPU Cell của IBM từng dùng trên PS3 trước đây, do đó khả năng tương thích phần cứng tương đối khó. Vì vậy giải pháp stream game trực tuyến thông qua Gaikai sẽ là được chọn, nhằm giúp các tựa game PS1, PS2, PS3 chơi mượt mà trên PS4.

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay lắm!!! Bán nhà mua ps4 thui
Chưa hiểu lắm, nếu vậy thì phải có mạng à ? Với cầu hình game trên PS3 thì mạng bt ở VN sao chơi được. Hay đó là 1 thiệt bị nhét đĩa ?
Chắc phải lắp thêm cáp quang mới chiến đc
lionssong89
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo mình nghĩ sony nên cho phép mua game trực tuyến ps3 , ps2 ,ps1 từ trên store về để chơi thế hay hơn , đảm bảo chất lượng dịch vụ hơn
hơn là chơi trực tuyến như mình hiểu trong bài viết
Có tiền mua PS4 chả nhẽ lại không có cáp quang để chiến Gaikai 😁

Mà gaikai hình như phải trả tiền hàng tháng nếu sài nữa thì phải
Blackmn2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fancy90 khác ah, mua PS4 là mua 1 lần, còn thằng cáp tháng nào cũng tầm 1tr, thốn lắm đấy, đừng đùa :D
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Ps3 game đã hay lắm rồi, ps4 không biết hay đến mức nào đây 😃
chiến hết cáp quang dùng cho cả mhaf luôn
anhbi127
TÍCH CỰC
11 năm
mua có 380 tr USD bèo vậy
vậy PS3 có stream để chơi được game PS2 ko bạn? mình muốn chơi lại Final Fantasy X mà PS3 không hỗ trợ. Có bạn nào biết thông tin gì về bản FFX trên PS3 hay làm sao để chơi game này trên PS3 ko? Chỉ mình với. Cám ơn.
seipher86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luandinho FFX cho PS3 2 hôm trước có nói rồi đó bác, đợi E3 có thể sẽ biết thêm chi tiết và hy vọng cuối năm có thể ra. Còn bác máu và có cái PC khá mạnh thì chơi giả lập set max res (4k x 4k) chẳng hạn 😁 có khi còn đẹp hơn trên PS3 khỏi phải chờ
@seipher86 mình ko thích chơi game trên PC bạn ơi :D bạn cho mình bài viết liên quan tới zụ này dc ko, nghe đã quá :D
seipher86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luandinho 1 vài hình ảnh game đang làm trên vita đây bác, đẹp hơn và có thể E3 này sẽ có thêm nhiều thông tin: http://forum.gamevn.com/content.php?1714-Final-Fantasy-X-HD-sap-ra-mat.

Còn bác muốn tìm hiểu về giả lập PS2 thì vào đây:http://forum.gamevn.com/showthread.php?960261-News-PCSX2-tung-ra-ban-public-version-1-0-lan-dau-tien. Bác có gì ko hiều cứ vào đó hỏi. Giờ e cũng lười lôi cái giả lập này ra test thử hình ảnh res cao sẽ ra sao. Để có gì mai e rảnh post vài cái ảnh giả lập high res để bác xem thử.
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
mạng yếu liệu có chơi được ko?
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng đừng dính lỗi đèn vàng như PS3 là ngon
@otacon ps3 fat mới đèn vàng thôi thím.. mấy kon slim thì trừ đời 20xx ra mấy đời sau đèn vàng em chết liền.. bác nào chơi dc đèn vàng chắc cày 24/24 wá 😆
Nếu vậy thì mình ko bán ps3 dù gì cũng còn hơn 30 cuốn game gốc *_*. thôi dành tiền mau thêm ps4 chứ giờ ps3 bán lại cũng chả dc bao nhiêu
luôn có giải pháp trung gian
bigboy1985
ĐẠI BÀNG
11 năm
moi de da`nh tien mua dc con ps3 500gb thi` lai co ps4....kieu na`y dua theo chac che't lun wa....vua` DSLR vua` ps....so thich kieu na`y chac co nuoc di an ma`y lun :mad:
tức là game dc xử lý trên máy chủ rồi truyền trở lại về ps4 để hiển thị à
xbox 720 mà có chơi đc game xbox và xbox360 ko cần thêm cái gì nữa là dứt điểm con ps4
ngon
Nếu tính cho kỹ thì việc chơi game thế này cũng chỉ như xem một video độ phân giải HD trên youtube ( hoặc thấp hơn với game PS1 và PS2 ). Quan trọng là độ ổn định của mạng
hơi tiếc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019